Khi mua Hyundai SantaFe các bác sẽ chọn động cơ nào?

• Động cơ xăng 2.4L

Bình chọn: 53 30,8%
  • Động cơ dầu 2.2L

Bình chọn: 119 69,2%

• Total voters
    172
9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Máy dầu của Hyundai êm nhất thế giới. Nếu là em thì em chọn máy dầu ạ. Vừa full option lại tiết kiệm tiền bạc. Nói về thông số thì máy dầu cũng hơn hẳn em máy xăng

Hạng C
7/9/17
719
30.774
93
Máy dầu của Hyundai êm nhất thế giới. Nếu là em thì em chọn máy dầu ạ. Vừa full option lại tiết kiệm tiền bạc. Nói về thông số thì máy dầu cũng hơn hẳn em máy xăng
Êm là sao ta? Kêu như máy cày mà êm gì bác?

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Cá nhân e đang dùng máy dầu, có điều là fortuner.
Bác có thể cân nhắc chọn máy dầu nếu bác đỗ xe ngoài sân or garage riêng. Đồng thời bác có dự đinhj bán lại sau vài năm, lúc đó xe sẽ có giá hơn máy xăng nhiều. Xe dầu chạy mạnh hơn, con fortuner của e để số 4 ko cần đapj chân ga chạy 40km/h. Cả tháng chạy tầm 1tr5 tiền xăng. Đi xa tiết kiệm đc phân nữa chi phí nhiên liệu. Máy xe thì ồn, cành cành cành như trực thăng, nhưng vài trong xe thì chả nghe gì nhiều.
cụ chạy xe máy dầu mà mua xăng làm gì để hết 1,5 triệu?

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Êm là sao ta? Kêu như máy cày mà êm gì bác?
Lạy cụ, cụ chạy SAnta máy dầu chưa mà nói là kêu như máy cày. Nói thật với cụ là em chạy lần đầu cứ tưởng là máy xăng đó. Riêng khoản cách âm khoang động cơ với cabin Santafe làm rất tốt.

Hạng C
7/9/17
719
30.774
93
Lạy cụ, cụ chạy SAnta máy dầu chưa mà nói là kêu như máy cày. Nói thật với cụ là em chạy lần đầu cứ tưởng là máy xăng đó. Riêng khoản cách âm khoang động cơ với cabin Santafe làm rất tốt.
Tào lao quá. Em có dầu full nha bác. Bác chạy mà tưởng máy xăng thì em lạy lại 1 cái. Xe em cách âm toàn xe còn nghe đây này. :)

Hạng B2
10/3/17
109
4
18
31
Hyundai Trường Chinh - 6 Trường Chinh, P.15, Tân Bình, TP.HCM
Hotline : 0961 611 455
Cam kết giá tốt

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Tào lao quá. Em có dầu full nha bác. Bác chạy mà tưởng máy xăng thì em lạy lại 1 cái. Xe em cách âm toàn xe còn nghe đây này. :)
Vậy thì lỗ tai của cụ quá tinh. thôi em không bàn với cụ được, cụ chạy xe cụ rồi thì xe cụ sẽ luôn luôn cùi hơn xe thằng bạn. giống như lấy vợ về nhìn vợ thằng hàng xóm lúc nào cũng toẹt vời ông mặt trời. Cụ cứ đổi Fortun máy dầu chạy 1 tuần quay lại thì cụ lại thấy em nó êm như ru ngày

Hạng C
7/9/17
719
30.774
93
Vậy thì lỗ tai của cụ quá tinh. thôi em không bàn với cụ được, cụ chạy xe cụ rồi thì xe cụ sẽ luôn luôn cùi hơn xe thằng bạn. giống như lấy vợ về nhìn vợ thằng hàng xóm lúc nào cũng toẹt vời ông mặt trời. Cụ cứ đổi Fortun máy dầu chạy 1 tuần quay lại thì cụ lại thấy em nó êm như ru ngày
Lý luận cùn quá bác. Xe dầu thì giá nào cũng nghe tiếng máy trong cabin. Trừ khi có mở nhạc thì thoát nhé. Đừng thần thánh ba cái xe cỏ quá nha bác. :)

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Lý luận cùn quá bác. Xe dầu thì giá nào cũng nghe tiếng máy trong cabin. Trừ khi có mở nhạc thì thoát nhé. Đừng thần thánh ba cái xe cỏ quá nha bác. :)
Em chạy bình thường thì k nghe tiếng máy, chỉ khi đạp ga tăng tốc mới nghe thôi. Nếu so với mấy em fotun ở Công ty em thì em nó êm ái chán. còn chạy cao tốc thì không nghe tiếng máy bao nhiêu cả. êm y chang máy xăng. Tại em chạy xe chạy thử của hãng nên có thể mấy bố đó đã làm cách âm full xe để lừa em cũng nên.

Hạng C
9/8/13
610
407
63
45
DSG VIETNAM
Các bác đánh giá thế nào nếu lấy mit outlander bản 2.0 premium thay vì santafe xăng 2.4?
Đành là out dùng số CVT nhưng em chủ yếu đi điềm đạm và đi phố nhiều. Em nghiêng về outlander nhưng vẫn lăn tăn Santafe 1 tí nên xin ý kiến các bác.

Xe gia đình, 4 đứa trẻ con, nên em chọn máy xăng vì sợ mùi dầu hôi và dị ứng vụ khói đen (nếu có).
Nhu cầu như bác mô tả thì outlander phù hợp hơn.