Khi mua Hyundai SantaFe các bác sẽ chọn động cơ nào?

• Động cơ xăng 2.4L

Bình chọn: 53 30,8%
  • Động cơ dầu 2.2L

Bình chọn: 119 69,2%

• Total voters
    172
Hạng D
31/10/13
2.753
1.174
113
Outlander, X-Trail. Cá nhân mình kết Outlander hơn, chưa thử X-Trail
Out cái đầu dài.quá sợ dễ hun đít xe khác mà mình thấy không gian ko rộng rãi lắm.
Xtrai cũng ổn nhưng hàng 3 tệ quá. Nếu ko mình cũng đã xem xét xtrail rồi.

Hạng D
31/10/13
2.753
1.174
113
Các bác đi xa quá vấn đề chính rồi, mua xe bất cứ hãng nào nếu muốn nhẹ mùi thì xăng hoặc đi nhiều+ tiết kiệm thì dầu, nói thiệt chứ thêm 50tr lấy bản dầu không sao nhưng cách vài ngày đổ xăng(nếu chạy nhiều) thì cảm giác ngán gì đâu so với đổ dầu, xe em giờ ít chạy do có xe tải rồi em lại muốn đổi qua máy xăng chạy mà không được.hichic...
Có vẻ bác thích xe dầu nhg sao lại muốn chạy xăng ??

Hạng B2
9/9/13
120
177
43
Khách quan nhận thấy, máy dầu Santafe đời 2017 ok, tương đối êm ái :D.

Hạng C
22/8/14
847
1.556
93
Out cái đầu dài.quá sợ dễ hun đít xe khác mà mình thấy không gian ko rộng rãi lắm.
Xtrai cũng ổn nhưng hàng 3 tệ quá. Nếu ko mình cũng đã xem xét xtrail rồi.
Bác lái quen thì đầu dài đầu ngắn là chuyện quá nhỏ, mua về bác căng sợi dây thun ngang qua rồi tập chạy tới sao cho đừng đụng vào, còn không thì cứ căn xe trước xa xa là ok.

Hạng D
15/9/08
2.032
2.198
123
Nhà có sân đỗ riêng thì lấy dầu, còn nếu đậu trong nhà thì chịu khó lắp thêm 1 cái quạt treo tường thổi hướng ra cửa khi xe de vào nhà là xong, cũng nên lựa thời điểm de vào khi tất cả mọi người trong nhà đều không có ở khu vực đậu xe. Máy dầu có mùi hôi là chuyện thường cách xử lý cũng đâu có gì phức tạp. Hyundai máy dầu chạy ngon hơn máy xăng chứ chưa nói tới việc là tiết kiệm nhiên liệu, bác nào vừa nổ máy mà đòi dầu đề ba hơn xăng là chuyện khó chứ để 1 lúc thôi là cũng như nhau.
Xác định mua Hyundai thì chỉ có lấy Tucson dầu hay SantaFe dầu, còn nếu máy xăng thà e lấy Nissan X-Trail đi ngon hơn vượt địa hình cũng khỏe hơn SantaFe, ai nói con SFT là SUV 5+2 thật ra nó cũng chỉ là CUV như X-Trail hay Sorento, nếu phải offroad nhẹ Sorento hay X-Trail có khi còn ngon hơn SFT vì gầm cao hơn. Được cái SFT mẫu mã đẹp, option tốt và giá giờ cũng hợp lý cho dòng CUV 5+2.

Em cũng đang lăn tăng cái vụ này
sát vách ông hàng xóm chạy Tuson Dầu, sáng chiều ổng de xe ra vào em mún bỏ chạy lun nên sợ quá ( cực hôi) mà xe ổng là nhập khẩu

Hạng B2
6/11/12
185
94
28
Có vẻ bác thích xe dầu nhg sao lại muốn chạy xăng ??
Cho em rút lại còm này nha bác Ganeskoto, vì chạy dầu có mùi nặng bác cũng biết rồi, nhưng giờ em đổ dầu mới DO 0,001S không còn mùi dù em ngồi trước 2 ống khói, vậy chứng tỏ 1 điều là dầu mới giảm ô nhiễm môi trường và các bác chạy xe dầu nên chuyển ngay dầu mới.Chúc các bác vui vẻ.