Hạng D
24/9/13
1.111
1.455
113
500 em quay mặt nữa là 600.
San chỉ đc cái êm thôi còn lại ko lành đâu.
Xe nào cũng vậy thôi bác ơi, vào xưởng xửa chửa mấy hãng xe Nhật cũng sửa chửa đầy chứ bền bỉ gì. Em có nghe người xưa nói xe Nhật nó bền nhưng tới lúc hư nó hư đều xe, tức là đại tu luôn á, tức là Nhật bổn nó sx linh kiện theo một chuẩn đó thì hư chứ chẳng có gì thần thánh hóa, tới lúc không sửa lắt nhắt mà sửa một lần thấy mụ nội.
Lấy VD xe honda wave cho đơn giản: đi khoảng 20.000 - 30.000km làm sên, nhông, dĩa, bố thắng, lọc gió... 70- 80.000km phuộc nhún, khoảng 100.000km hơn làm nồi, làm máy.... chứ cứ để vậy chạy máy nó gào mà chạy không nổi. tương tự như vậy, xe Hàn nó trang bị nhiều hơn thì linh kiện đến lúc cần thay nhiều hơn, nếu không thay thì chạy ảnh hưởng khó chịu rồi nói xe Hàn hư.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
9/8/15
191
181
43
Anh hỏi coi hãng nó thay nhớt gì? nhãn hiệu chất lượng không, Còn không cứ ra ngoài thay Castrol mà chạy là sướng nhất ( bác phải biết máy xe bác thay bao nhiêu lít nhớt nha để xem người ta thay tính phí), thay nhớt thì thường máy dầu kèm theo thay lọc nhớt ( tức là bác thay nhớt ngoài xong vào hãng kêu nó thay cái lọc nhớt khoảng 200-300k à. nếu máy dầu thì thay nhớt castrol turbo diesel,
View attachment 2242589
máy xăng thì castrol tương ứng. thường nhớt castrol thay vào chạy nghe khác liền, nhồi ga nghe xe nhẹ nhàng bốc.
Thanks bác!

Hạng D
23/8/08
3.135
1.829
113
45
Xe nào cũng vậy thôi bác ơi, vào xưởng xửa chửa mấy hãng xe Nhật cũng sửa chửa đầy chứ bền bỉ gì. Em có nghe người xưa nói xe Nhật nó bền nhưng tới lúc hư nó hư đều xe, tức là đại tu luôn á, tức là Nhật bổn nó sx linh kiện theo một chuẩn đó thì hư chứ chẳng có gì thần thánh hóa, tới lúc không sửa lắt nhắt mà sửa một lần thấy mụ nội.
Lấy VD xe honda wave cho đơn giản: đi khoảng 20.000 - 30.000km làm sên, nhông, dĩa, bố thắng, lọc gió... 70- 80.000km phuộc nhún, khoảng 100.000km hơn làm nồi, làm máy.... chứ cứ để vậy chạy máy nó gào mà chạy không nổi. tương tự như vậy, xe Hàn nó trang bị nhiều hơn thì linh kiện đến lúc cần thay nhiều hơn, nếu không thay thì chạy ảnh hưởng khó chịu rồi nói xe Hàn hư.
Theo em khác. Theo dân kinh doanh vận tải họ đánh giá thôi.

Hạng D
19/1/16
1.019
582
113
31
Theo em khác. Theo dân kinh doanh vận tải họ đánh giá thôi.
Từ ngày làm chặt trọng tải, dân xe hàng chuyển qua Isuzu, Hino nhiều.
Em ngoài Bắc, dân xe tải nhẹ 90% chọn Huyndai vì máy khoẻ gầm khoẻ ăn thêm tí dầu máy nhanh xuống hơn nhưng chở được nhiều hàng —> ra nhiều tiền. Ngoài ra ngồi lái mấy e Poter nhập Hàn sướng hơn xe con cùng tầm giá :D
Tải Nhật bán được mấy dòng trên 10 tấn thôi vì tầm đó xe hay bị cân :D

• Like
Reactions: adng
Hạng B1
1/9/19
52
17
8
51
Santafe là một loài xe bền bỉ đứng đầu bảng, không phải ngẫu nhiên mà Hyundai chọn Santafe làm dòng xe chiến lược trên toàn cầu