Hạng B1
31/1/14
56
20
8
Một kinh nghiệm khi mua xe. Chỉ xem diễn đàn về chất lượng. Không nên đọc những cmt về dáng. Phải mua cho thiên hạ đi đâu mà cãi cho mệt nhỉ. Thích là chích

Hạng D
Một kinh nghiệm khi mua xe. Chỉ xem diễn đàn về chất lượng. Không nên đọc những cmt về dáng. Phải mua cho thiên hạ đi đâu mà cãi cho mệt nhỉ. Thích là chích
Theo Em là thích xe nào mua xe đó. Chứ xem CMT xong ko biết chọn xe nào luôn. Bác nào đang chạy xe nào thì khen xe đó. Khi nào bán mới dám chê. Hihi. Mỗi xe đều có ưu và nhược hết ạ. Nên khi chọn 1 chiếc xe (đặc biệt ở Việt Nam xe gần như là 1 tài sản) thì cũng phải xem xét về nhiều yếu tố liên quan

Hạng B2
4/6/07
470
144
43
50
Nhiều bác chưa chạy mà phán cứ như thần với thánh. Em chạy Sonat hơn 2 năm zồi, bản facelift đến giờ chỉ việc đổ xăng chạy. So với M6 (thời em lấy Sonat là lúc M6 mới về) thì bên trong M6 ngồi không thoải mái như Sonat - thiết kế chật hơn và đặc biệt em zất ghét cái thắng tay cùi bắp của Mazda :). Xét về độ ồn thì M6 ồn hơn các bác ạ, do em đã test drive luôn zồi. Nói chung, với tầm tiền ngang nhao, cứ phang xe nhập cho nó yên tâm.

M6 đúng là ồn hơn ạ. Công bằng mà nói cũng ở mức chung chung thôi chứ không thuộc loại "ồn". Nhưng đem so với Sonata là xe có cabin được đánh giá là yên tĩnh nhất trong phân khúc thì không lại được.

• Like
Reactions: sontung
Hạng B2
25/11/05
429
654
93
Hyundai tại Vn mà định giá gần với KIA hơn, như Sonata tầm 950tr thì người tiêu dùng mệt mỏi khi lựa chọn rồi, chứ để giá ngang đến cao hơn vs xe Nhật như M6, Camry thì bán khó là đúng rồi, dù xe tốt, xe nhập nhưng tâm lý người VN nhìn chung là vậy. Ma hình như chính sách giá của Huyndai là vậy, cùng chung máy, flatform.... với KIA nhưng giá cao hơn hẳn một bậc, như SantaFe vs Sorento, Sonata vs K5...

Hạng B2
11/11/12
179
105
43
Bác chém nó vừa vừa :)) bác đã chạy sonata 80 chưa:)) chắc phải bắt loa đay:))
Mấy thèn như bác này thì tốt nhất đừng còm men... toàn chym lợn chém gió cả. Ít ra nên nói thật cho AE diễn đàn có được review đúng đắn. Bác za cao tốc chạy 120 và cảm nhận nhé

Hạng D
4/2/14
2.886
3.557
113
Mazda 6 ra ban facelift roi do.Trong phan khuc nay Mazda van la su lua chon so 1.(y kien cua rieng em)

Mazda 6 nó facelift cái gì hả bác, bản 2.0 hay 2.5 vậy... xin bác cho ae ít thông tin.

Hạng D
7/7/13
4.000
17.426
113
Tan Phu, HCM
Sao đẹp vậy bác, nhìn cứ như Audi nhể, thế mà có gã nào nói Maz6 nhìn GAY, thế mà Audi thì không GAY, trời ạ đúng là cái lưỡi.
Con này về option không cắt, mà rổ rá ngon lành là cháy hàng như chơi. Em cũng đang hóng em nó đấy bác ợ.:3dchoctuc: