Hạng C
23/5/05
539
148
43
52
Saigon
www.tuoitre.com.vn
RE: Hyundai Sonata 97 và Musso TD 2001

Trích đoạn: Sonata95
Xe em không phải đời 95 đâu nó chỉ là đời 91/92 thôi, chắc có lẽ cũng giống con 93 của bác. Em sẽ ghé thử gara San Hà hỏi thử xem sao. Em tưởng bác có đi làm công ty thì lấy giấy xác nhận của công ty về mức thu nhập của mình sau đó đem ra ngân hàng, họ sẽ cho vay mà không cần thế.
Xác nhận thu nhập của cty thì cũng chỉ vay được của 1 ngân hàng thôi chứ phải ko bác, hay là vay được của 2 ngân hàng luôn?
Nếu xe bác đời 91,92 là vẫn form vuông như Accord 92 phải ko bác, hay là form tròn đèn hột xoài như em rồi.

Hạng B1
7/11/04
68
0
0
www.otosaigon.com

Vẫn form vuông như Accord 92. Bác làm vài tờ xác nhận của công ty sau đó đem tới các ngân hàng để vay.

Hạng C
23/5/05
539
148
43
52
Saigon
www.tuoitre.com.vn

Cám ơn bác sonata95 nhá - Con xe của em bo tròn đèn hột xoài rồi, màu hồng phấn đẹp cu lịch lắm, mua 6K biển LD, chạy 2 năm bán 6,5K - bây giờ lại tìm con mới hơn đây - nếu là biển LD càng tốt - biển trắng thì phải rẻ rẻ chút - Sonata hơi hao xăng bác nhể, con 93 của em là phun xăng ECI mà 12l / 100km đấy. Em biết có 1 con y xì như con 93 của em, biển LD luôn, số tự động (em ko khoái) bán tầm 5K, bác thích thì thử xem, con này thì mâm thường - em cang ko thich

Hạng B1
7/11/04
68
0
0
www.otosaigon.com

Biển LD nghĩa là chưa đóng thuế nhập khẩu hả bác. Xe em là biển tư nhân lúc mua khỏang 5,5K nhưng tính ra đến bây giờ đầu tư cũng khỏang 7K rồi. Em hiện tại đang muốn gò và tuốt lại cửa sau, cản sau và bánh trước bên tài, còn máy thì muốn kiểm tra pitông bạc vì bị ra khói trắng (xe hơi gọi là gít em không nhớ rõ nên gọi như xe máy), canh xăng/lửa, và thắng. Em thì phải đi làm suốt nên muốn đưa cho 1 gara cho nó làm hết nên hơi phân vân không biết nên đưa vào gara nào. Bác tư vấn giúp em với.

Hạng C
23/5/05
539
148
43
52
Saigon
www.tuoitre.com.vn

Bác chạy xe mấy năm rồi mà chưa quen thân 1 gara nào sao ? Bác nên quen lấy độ 2 - 3 gara, có hư hỏng gì thì đem đến cho họ coi - Sau đó so sánh giá của họ và cách phán đoán bệnh của họ với nhau - lấy kiến thức của gara này dọa gara kia khiến cho họ ko bắt nạt hay thuốc bác đựoc - bác hiểu ý em ko ?
- Nếu tình trạng bác như vậy thì bác dắt xe qua San Hà đi, chú Hà lớn tuổi - tuy ko phải thợ xuất sắc nhưng mà cũng giỏi, khái tính, ko bắt chẹt hay chơi xấu khách, gửi xe sửa đảm bảo, cái chính là thống nhất giá cho chuẩn và qua lại thăm nom để thợ làm cho nhanh . Thợ hay lười lắm, co chủ xe nào đến giục là xúm vào làm, quên xe minh luôn thì khổ

Hạng B1
7/11/04
68
0
0
www.otosaigon.com

Em mới lấy bằng có mấy tháng thôi nên cũng chưa quen biết gara nào lắm, chỉ có cái gara đầu tiên lúc mới mua xe nó làm hơi tệ nên bây giờ em hơi cảm giác với các gara. Đa tạ bác để em mang sang bên ấy xem sao.

Hạng B1
7/11/04
68
0
0
www.otosaigon.com

Bác Nexus ơi, Gara San Hà không còn ở đó mà là 1 gara khác, không biết bác có biết gara San Hà dời đi đâu không.

Hạng C
23/5/05
539
148
43
52
Saigon
www.tuoitre.com.vn

O vậy sao, bác đã gọi DT chưa? bác gọi thêm số cầm tay của chú Hà thử xem sao: 0903827206 nhà riêng 8982095 - tôi đọc hết cái cạc vizit cho bác rồi đấy
Tôi cũng bất ngờ nghe tin này, lâu lắm (nửa năm nay) ko qua đó để sửa xe

Hạng B1
7/11/04
68
0
0
www.otosaigon.com

nếu gara chú San Hà không còn, thì gara Miền Đông Nguyễn Trọng Tuyển thì giá cả như thế nào hả bác Nexus. Cám ơn bác.

Hạng C
23/5/05
539
148
43
52
Saigon
www.tuoitre.com.vn

Gara Miền Đông kinh doanh đúng kiểu 1 cty, lớn - đông khách - chuyên nghiệp và giá cũng ko rẻ. Họ sẽ khám xe của bác - đọc bệnh và ra 1 list công vỉệc vật tư và báo gía. Xe bác sonata thì đến đó yêu cầu gặp anh Kiên chuyên Sonata. Nếu bác có vấn đề gì về máy móc thì đến đây, những cái khác như sơn , chỉnh lặt vặt thì cứ thử check 1 vài gara gần nhà, vừa là làm quen vừa là dự phòng - có gì trục trặc có gara gần nhà mang đồ qua cứu ...