Hạng D
28/10/12
1.508
1.432
113
Qua Thái thấy em này chạy đầy đường, cửa kéo điện luôn

Hạng B2
27/11/15
112
46
28
38
Kể từ khi ra mắt thế hệ mới vào năm 2007, Hyundai vẫn giữ phong cách và kiểu dáng cho chiếc Starex. Phiên bản nâng cấp 2017 tại Malaysia vẫn chỉ là mẫu xe nâng cấp với kiểu dáng tổng thể không thay đổi.[pagebreak][/pagebreak]​
Mẫu xe đa dụng MPV của Hyundai tại thị trường Malaysia sở hữu thiết kế 11 ghế ngồi, Starex có thể linh động chở người và hàng hoá rất linh hoạt trong một không gian rộng rãi, do vậy đây là dòng xe thương mại được ưa chuộng tại Malaysia.​
Phiên bản nâng cấp của dòng xe MPV này tại thị trường Malaysia được gọi bằng cái tên đầy đủ là Hyundai Grand Starex Royale 2017. Các số đo về kích thước xe vẫn được giữ nguyên so với phiên bản hiện hành.​
Thiết kế phần đầu xe được cải tiến một cách mạnh mẽ với lưới tản nhiệt cỡ lớn hình chữ X giúp Hyundai Starex trở nên nổi bật hơn. Việc bổ sung nhiều chi tiết mạ crôm đã được áp dụng cho Hyundai Grand Starex Royale 2017 khiến nhiều người liên tưởng đến MPV hạng sang Toyota Alphard thế hệ mới.​
Ngoài lưới tản nhiệt ngoại cỡ, Hyundai Starex cũng được thiết kế lại khu vực đèn sương mù với sự xuất hiện của cụm đèn LED đặt dọc thời thượng. Các hoạt tiết bên trong cụm lưới tản nhiệt cũng rất bắt mắt.​
Một số chi tiết trang trí giúp cho ngoại hình xe thêm sang trọng hơn như nẹp cửa mạ chrome, mâm đúc kiểu dáng mới. Đuôi xe không thay đổi nhiều, nhưng cụm đèn hậu có thêm các chi tiết ốp màu đen giúp tăng thêm cảm giác thể thao, 4 ống xả "giả" cũng được bổ sung bên dưới giúp ngoại hình xe ấn tượng hơn.​
Không gian bên trong xe dường như được giữ nguyên, do vậy hãng xe Hàn Quốc không công bố bất kì thông tin và hình ảnh nào trong cabin.​
Hyundai Starex 2017 vẫn sử dụng động cơ diesel CRDi, dung tích 2,5 lít như trước. Động cơ này tạo ra công suất tối đa 170 mã lực tại vòng tua máy 3.600 vòng/phút và mô-men xoắn cực đại 392 Nm tại dải vòng tua từ 2.000 - 2.500 vòng/phút, kết hợp cùng hộp số tự động 5 cấp.​
Giá bán của Hyundai Grand Starex Royale 2017 banmr Deluxe 2.5GLS tại thị trường Malaysia là 168.888 RM, tương đương 872 triệu Đồng, đi kèm là chế độ bảo hành 5 năm hoặc 300.000 km.​
[/QUOem

Em yeu em nay qua cac bac oi....

Hạng D
15/10/09
2.804
1.874
113
43
QUẦN ĐẢO HOÀNG SA
Hãng nài với hãng KIA chả thấy có bản sắc riêng.Lai tạp nhiều quá.Một số cái lai Xe Đức, giờ lại lai xe Nhật.Chán
Haizzz lai tạp để phục vụ phần lớn oser mê xe mà tiền ít bác ạ. Giống như có hotel 5 sao thì cũng phải có 1,2,3 sao để nguôi ngoai nhà nghèo chứ. Còn bắt chước nhau là bình thường mà, thằng thiết kế xe giống như thằng huấn luyện viên bóng đá vậy, nơi nào tiền nhjeu nó đến và mang theo cả ý tưởng đến thôi. Bác ko thấy hãng boeing và airbus làm máy bay có khác nhau ko?? Hi haizzz

Hạng B2
18/1/14
483
193
43
Những hãng xe thiết kế riết giờ hãng nào cũng na ná nhau... lấy ý tưởng chung

Hạng B2
6/5/16
324
192
43
43
Haizzz lai tạp để phục vụ phần lớn oser mê xe mà tiền ít bác ạ. Giống như có hotel 5 sao thì cũng phải có 1,2,3 sao để nguôi ngoai nhà nghèo chứ. Còn bắt chước nhau là bình thường mà, thằng thiết kế xe giống như thằng huấn luyện viên bóng đá vậy, nơi nào tiền nhjeu nó đến và mang theo cả ý tưởng đến thôi. Bác ko thấy hãng boeing và airbus làm máy bay có khác nhau ko?? Hi haizzz

Nhảm, hãng nào cũng muốn có đặc điểm riêng để nhận diện thương hiệu. Chẳng qua bố huyndai kia đếch nghĩ được gì mới toàn copy các thương hiệu khác nên các con tung hô cũng khó

• Like
Reactions: Daewoo
Hạng B2
6/5/16
324
192
43
43
Những hãng xe thiết kế riết giờ hãng nào cũng na ná nhau... lấy ý tưởng chung

hyundai kia cụt ý tưởng các con đếch tung hô được, na ná thì đứng cùng các hãng xe của tàu. Xe bmw, toyota, audi,.. có bỏ logo thì mọi người vẫn nhận ra.

• Like
Reactions: Daewoo
Hạng D
15/10/09
2.804
1.874
113
43
QUẦN ĐẢO HOÀNG SA
Nhảm, hãng nào cũng muốn có đặc điểm riêng để nhận diện thương hiệu. Chẳng qua bố huyndai kia đếch nghĩ được gì mới toàn copy các thương hiệu khác nên các con tung hô cũng khó
Bạn đang đi xe gì nói mình nghe coi nè?? Hi ko biết nó có cạn ý tưởng ko nhg tụi Hàn nó có thể thuê thằng thiết kế từ audi về để làm cho nó. Nếu nó copy hay làm sai chắc ko đến phiên bạn ý kiến ý cò đâu, tui ko khen xe Hàn là The Best, nhg we đừng so sánh xe Hàn và xe Tàu rất khập khiễng. Mặt khác hiện nay toàn cầu hóa, mình thấy sản phẩm nào cũng na ná nhau thôi, công năng sử dụng ko khác nhau là mấy, còn nói độ bền xin lỗi chưa chắc bmw hay merc và toyota bền hơn Hyundai/Kia ah, nếu bạn biết thì hãy chứng minh xem, còn riêng mình đang đi Bmw 320i 2015 và Kia sedona 2016 nhg thú thật mình đi xa mình an tâm em Kia sedona hơn vì ko hỏng bất tử, và chế độ bảo dưỡng của Kia cũng dễ chịu hơn. Trước đây mình từng đi Camry 2.5 q 2013 và chạy thử, luôn theo dõi chiếc Kia optima của người bạn, xin lỗi mình ko thấy khác biệt gì, thậm chí camry dưới màu hơn một số chi tiết theo quan điểm của mình, còn nói về bền thì chưa chắc ah nha. Còn về thương hiệu có lẽ bạn nói đúng là dân VN ta thâm căn cố đế rồi, toyota va honda là no. 1 nhg đó là toyota hoặc honda Mỹ hay dành cho các quốc gia tư bản kìa chứ LD VN thì mình cạch mặt. Riêng bạn nói bmw or toyota có chất riêng về sản phẩm mình thấy bạn nói đúng đấy. Nhg Hyundai/Kia nếu có copy từ trong ra ngoài thì mình thấy tích cực vì giải tỏa được độ thèm muốn của khách hàng có túi tiền ko rủng rỉnh lắm. Ví dụ hiện nay Sienna limited giá tầm 3ty mấy đâu phải ai cũng mua nổi, thôi thì chọn em Sedona bản full ra giấy tờ 1ty3 mấy cũng rất ok và option cũng tá lả là ok rồi chính vì thế hiện nay sedona đầy đường đấy.