Hạng B2
29/3/12
256
1.204
93
Chiếc này đường nét thì đẹp rồi, nhưng chiếc cũ tuy đơn giản nhưng em nhìn lại thấy cuốn hút mới lạ, hiếm có chiếc nào như thế.

Hạng C
15/11/11
809
925
93
Xe nào cũng có "dòng đời", các bác ra đường coi thử coi xe "cổ" đa phần hiện nay xe nào, hiệu gì thì biết "độ bền" của nó. Như e tự hỏi mấy anh Kia CD5 hay Spectra giờ đang ở đâu? Đường dài mới biết ngựa hay.
Mua cái xe để phục vụ cho mình mà bác đòi hỏi nó phải bền đến mức là xe cổ thì potay. Đồ cổ chỉ dành cho người sưu tầm thôi bác à, xu hướng ngày này sản phẩm bền vài năm là được rồi, tốt quá hãng nó sx đồ ra bán cho ai. Với lại công nghệ thay đổi liên tục, chả lẽ bác thích sử dụng cái xe công nghệ cũ mặc dù nó bền hay sao.
Mình chỉ cần chiếc xe nó bền khoãng 3 năm là ok rồi, mình nghĩ đồ bác sử dụng chắc cũng thay đổi theo năm tháng.

30/10/14
51
21
8
32
Tp. Hồ Chí Minh
Xe Hàn cứ như em Ngọc Trinh vậy các bác à, không cần vẻ đẹp nội tâm, chỉ cần vẻ đẹp bên ngoài để các đại gia chết mê chết mệt, sau đó sẽ cải tiến, thay đổi bên trong từ từ, sớm muộn gì cũng vươn lên đỉnh cao của làng xe :3dnonyeu:

Tập Lái
23/9/14
18
3
3
36
Chưa thấy e thế hệ mới nào xuất xưởng để đánh giá, chứ i20 thế hệ cũ là 1 mẫu xe cỡ nhỏ nhưng mức tiêu hao nhiên liệu luôn ở mức trên 10l/100km là điều bất thường.

Hạng C
10/12/12
899
2.045
93
Mua cái xe để phục vụ cho mình mà bác đòi hỏi nó phải bền đến mức là xe cổ thì potay. Đồ cổ chỉ dành cho người sưu tầm thôi bác à, xu hướng ngày này sản phẩm bền vài năm là được rồi, tốt quá hãng nó sx đồ ra bán cho ai. Với lại công nghệ thay đổi liên tục, chả lẽ bác thích sử dụng cái xe công nghệ cũ mặc dù nó bền hay sao.
Mình chỉ cần chiếc xe nó bền khoãng 3 năm là ok rồi, mình nghĩ đồ bác sử dụng chắc cũng thay đổi theo năm tháng.
"Cổ" ở đây ko có nghĩa đồ cổ bác à, xe phục vụ ít nhất từ 7 đến 10 năm. Bác coi mấh cái camry 2001 02 03 bây giờ bán như thế nào. Xài xe 3 năm chắc có tỷ phú mới xài.

• Like
Reactions: huyb9
Hạng B2
5/1/11
144
28
28
Q9
Chưa thấy e thế hệ mới nào xuất xưởng để đánh giá, chứ i20 thế hệ cũ là 1 mẫu xe cỡ nhỏ nhưng mức tiêu hao nhiên liệu luôn ở mức trên 10l/100km là điều bất thường.
Đồng ý với bác e đi i20 gần 2 năm, đi làm hàng ngày từ q9 và q3 luôn ở mức 11-12lit/100km. Gần năm nay em chuyển sang đi Mitsu lancer fortis máy 2.0 nhưng xăng cũng chỉ tối đa 11 -12 lit thôi. Nhưng nếu đi đường trường thì em i20 chỉ hết 6-7 lit thôi. Còn lancer tầm 9 lít. Nói chung i20 nhỏ gọn, kiểu dáng đẹp, như nói ở trên đi trong TP máy 1.4 mà ăn xăng chừng đó thì hơi nhiều.