Bạn chọn mua Hyundai Tucson 2017 hay Mazda CX-5 ?

• Total voters
    192
Hạng C
28/5/07
510
358
63
Túc bị cái mác hàn nên phải chiếu dưới, ngang chiếu thế này thì thua là cái chắc!

Hạng D
20/6/12
1.516
539
113
Q3, TPHCM
Bề rộng tổng thể tính cả gương nên chưa chắc nội thất đã rộng hơn CX5 .
Cá nhân mình thích kiểu dáng của Tucson nhưng so sánh về giá và trang bị với CX5 thì thua nhiều quá. Thêm nữa là mình không thích cặp mâm mới xấu và hơi ẻo lả của Tuscon (Samurai) và CX5 (sơn vệt trắng)
Đây là bản so sánh rất sơ xài mà Bác. Có thể là chủ ý của Mazda để clear stock cho vòng đời cuối của CX5 sao? Chúng ta hãy đợi Hyundai Thành Công chính thức ra mắt ẻm xem ai nhiều hơn ai biết liền. Em nghe đồn là trang bị nhiều hơn CX5 nhiều. Còn cặp mâm thì tùy theo bản Bác ạ, hình như chỉ có bản đặc biệt 1.6L Turbo mới trang bị mâm mới. Em đang hóng. :)

Hạng D
28/6/13
1.030
1.276
113
HCM
Người ta lập thớt so sánh để cho mình dễ dàng tiếp cận thông tin và lựa chọn ưng ý. Ai thích bên nào thì múc bên đó thôi. Thế mà cũng có mấy thánh anti không biết ai đạp đỗ chén cơm của mấy thánh mà nhảy vô la ó um sùm. Lôi cả dòng giỏi con cháu nước Nam ra bảo là dân này dân nọ ( dân An Nam .. Bla bla...). Thiệt là mệt ghê haizzz....
An Nam là một từ mà TQ nó dùng để gọi dân Việt ta thời nó đô hộ mình. Người Việt mình xem cái từ này như là một cách miệt thị dân tộc mình. Giống cách mình gọi người Hoa là Ba Tàu (người Hoa không thích điều này, vì họ coi đó là một từ miệt thị họ) Không biết bạn trên là người Việt hay chỉ sử dụng tiếng Việt thôi?

• Like
Reactions: Anh Huy BP
Hạng C
12/8/16
728
591
93
32
Bác chạy bao nhiêu rồi ? Xe e 2 năm chạy 40k có thấy hư vặt gì đâu ? Lần đầu tiên e nghe M3 hay hỏng vặt
Đc 2 vạn bác nhé, cá vàng 2 lần, lỗi i-stop và acquy, logo vô lăng bị tróc và 1 số hỏng vặt khác, mazda chạy rất ngon nhưng qua tay anh Hải thì chất lượng giảm dần, cx5 nó giảm nhiều nv là vì càng về sau thì tỉ lệ nội địa hóa càng cao, ít đồ Nhật hơn mà thay vào đó là đồ Thái, VN, TQ...

• Like
Reactions: sontung
Hạng B2
9/5/17
411
677
118
Đc 2 vạn bác nhé, cá vàng 2 lần, lỗi i-stop và acquy, logo vô lăng bị tróc và 1 số hỏng vặt khác, mazda chạy rất ngon nhưng qua tay anh Hải thì chất lượng giảm dần, cx5 nó giảm nhiều nv là vì càng về sau thì tỉ lệ nội địa hóa càng cao, ít đồ Nhật hơn mà thay vào đó là đồ Thái, VN, TQ...
Mình cũng thấy như bạn, bỏ ra cả tỷ mà mua chiếc xe nội địa hóa càng nhiều mình càng thấy không vui hơn là vui. Giá rẻ kèm chất lượng đi xuống, thời Mazda nhập khẩu ngon biết nhiêu, bây giờ thì mình chẳng còn tin vào độ bền Mazda VN nữa dù option vẫn miên man.

• Like
Reactions: sontung
Hạng D
25/10/09
4.156
1.141
143
YÊU THƯƠNG
....................dù ai nói ngược nói xuôi...............vào box hyundai em chọn hyundai và bàn luận về dòng xe hyundai mình yêu thích và góp phần cho đẹp hơn hay hơn, để khi thiết kế xe có thể họ vào xem rồi rút kinh nghiệm..... sẽ chia