Bạn chọn mua Hyundai Tucson 2017 hay Mazda CX-5 ?

• Total voters
    192
Hạng C
29/8/11
723
296
63
cá nhân e thấy Tucson hợp với những người trẻ tuổi, trẻ trung năng động còn cx5 thiên về người đứng tuổi một chút.nội thất e thấy phần bệ cần số,khu vực trung tâm taplo cx5 trông hiện đại hơn tucson.về trang bị và động cơ thì cx5 có dẫn động 4 bánh toàn thời gian,tucson hình như cầu trước
Sao em thấy chỉ có 4WD chứ đâu phải AWD đâu mà dẫn động toàn thời gian

Tập Lái
17/5/17
47
135
33
mấy bác định nghĩa giúp : crossover SUV ! trước giờ em toàn nghe CUV hoặc SUV chứ bác chủ nói crossover SUV thì nghe lạ quá .
CUV chính là cách viết tắt không chính thống của "crossover SUV" đó thưa bác.

Hạng D
5/7/16
1.951
13.792
113
mấy bác định nghĩa giúp : crossover SUV ! trước giờ em toàn nghe CUV hoặc SUV chứ bác chủ nói crossover SUV thì nghe lạ quá .

cách chơi chữ của bọn marketing thôi

SUV là SUV, CUV là CUV, chả wa Crossover SUV là cách chơi chữ của CUV, xe gầm cao unibody sắt xi liền khối :)

Hạng C
10/7/16
670
529
93
34
2 con thấy chất cũng chỉ tương đương nhau nên cứ con nào rẻ hơn , nhiều option hơn thì chọn thôi.

Hạng D
1/7/16
1.010
4.872
113
Mình sẽ chọn sản phẩm của Nhà sản xuất lâu năm hơn, độ tin cậy cao hơn, dù gì thì họ đã có bề dày lịch sử, kinh nghiệm tích luỹ nhiều hơn nên đỡ mâc sai sót hơn. Giữa 2 mác xe này, Mazda CX-5 sẽ là lựa chọn hợp lý hơn.

- Haha câu dẫn nhập và kết luận của anh hoàn toàn trái ngược, chắc tại anh đang chạy Mazda

- Giống như có anh nói máy skyactive của mazda nổi tiếng và lâu đời vậy, dù nó mới ra mắt được vài năm :).

- Về xe, thì Huyndai không thèm chấp Mazda anh ạ.

Tập Lái
17/5/17
47
135
33
Bác đúng là thánh !
Ngày xưa, SUV body-on-frame xuất hiện trên thế gian.

Sau đó, các hãng đẻ ra thêm mấy dòng unibody, có kiểu dáng giống SUV, rồi gọi đó là "crossover SUV".

Ai quen gọi tắt SUV thì cũng muốn có 1 từ na ná thế để phân biệt cho tiện mồm, rồi có thêm "CUV".

Đơn giản thế thôi. Mà những cái chuyên môn cần nói thì không nói, đi bắt bẻ thứ vớ vẩn này làm gì nhỉ? :rolleyes:

Tập Lái
10/1/17
42
20
8
43
2 thằng này để cạnh nhau nhìn TS có vẻ đồ sộ hơn CX5