dEs
11/5/20
2.091
137.872
113
View attachment 2218497
Ko đủ tiền chơi siêu xe, siêu sang nhưng riêng phần độ đẽo , khoét đục team bên mình chơi hơi nhiều rồi đó bạn. Còn bạn đang chạy cái gì mà gáy vậy ? Giao lưu ko ?

Wow, mình ko chơi xe nhưng mình chơi đồng hồ. Dân chơi ô tô, mô tô cũng lắm ông thích chơi G-shock nhưng ko thấy ai chơi lệch như bác: cầm vô lăng Porsche mà đeo con G-shock có 2-3tr vậy nè :).

4/3/19
499
281
66
28
Wow, mình ko chơi xe nhưng mình chơi đồng hồ. Dân chơi ô tô, mô tô cũng lắm ông thích chơi G-shock nhưng ko thấy ai chơi lệch như bác: cầm vô lăng Porsche mà đeo con G-shock có 2-3tr vậy nè :).
Mượn mở cửa xe chụp sống ảo thôi mà bác =]]

Tập Lái
25/1/20
38
8
8
độ như này cần sửa giấy tờ gì ko các bác? Em cũng muốn độ mà ko rành về giấy tờ

• Like
Reactions: hyundaithao
Hạng D
25/10/09
4.156
1.141
143
YÊU THƯƠNG
độ như này cần sửa giấy tờ gì ko các bác? Em cũng muốn độ mà ko rành về giấy tờ
theo em không cần đâu bác....xe em santafe 2007 nâng lên 2012 vì chỉ thay cảng trước sau và vài chứ chế chế.......2 xe Tucson này chịu chi và chịu tốn tiền lắm luôn nè bác

• Like
Reactions: tgmaster
Hạng B2
7/6/20
281
187
43
đẹp á chớ, Hyundai chỉ thấy chất lượng ở con Tucson này và con Santa Fe. Còn lại mấy con khác ở VN giống như hàng thửa nhìn chán òm.
Uầy, vua doanh số Accent mà bác chê, em đang thèm đây. Accent ngon nhất trong tầm giá, trong phân khúc đấy chứ ạ.

Tập Lái
25/1/20
38
8
8
theo em không cần đâu bác....xe em santafe 2007 nâng lên 2012 vì chỉ thay cảng trước sau và vài chứ chế chế.......2 xe Tucson này chịu chi và chịu tốn tiền lắm luôn nè bác

Em thấy chỗ 2 hốc đèn có thêm 2 đèn led, gắn như này ông can cũng biết chứ nhỉ :eek:

• Like
Reactions: hyundaithao
Hạng D
25/10/09
4.156
1.141
143
YÊU THƯƠNG
Em thấy chỗ 2 hốc đèn có thêm 2 đèn led, gắn như này ông can cũng biết chứ nhỉ :eek:
theo em thì công an biết chắc luôn vì có mấy chiếc à...vì công an giờ muốn bắt thì quét nhà ra rác mà anh, xe em thì mẫu 2007 lên 2012 thì có nhiều xe nên khó nhận diện ạ, 2 chiếc Tucson trên thì xe vàng thay luôn bộ đèn pha mẫu châu âu vì mí vàng giá chua ạ....hội KONA thì độ nhiều hơn đó bác bản zin bên korea hay châu âu ạ.....xe hơi công an chưa dòm ngó nhiều đâu anh yên tâm chơi anh

• Like
Reactions: tgmaster
Hạng B1
9/10/10
65
55
18
52
Sài Gòn
View attachment 2217776
Để tạo nên sự độc đáo và khác biệt, hai chiếc Hyundai Tucson tại Sài Gòn đã được độ theo phong cách của Hyundai Tucson N-Line phiên bản hiệu năng cao đầu tiên tại Việt Nam.

Mang kiểu dáng cá tính và nổi bật, cặp đôi Tucson này đã nhận được khá nhiều lời khen tích cực từ cộng đồng người chơi xe, đặc biệt là hội nhóm người dùng xe Tucson tại Việt Nam.​

Chủ nhân của hai chiếc Hyundai Tucson này là thành viên của nhóm Tucson & Friends Club Việt Nam. Sau một thời gian sử dụng, để làm mới mẽ chiếc xe thay cho kiểu dáng “zin” nguyên bản. Chủ nhân chiếc Hyundai Tucson đã rất chịu chơi khi quyết độ lại ngoại thất cho chiếc xế cưng của mình theo phong cách thể thao của phiên bản Tucson N Line.​

View attachment 2217778

Về cơ bản, hai chiếc Hyundai Tucson này đã được sửa đổi mạnh mẽ ở phần đầu xe. Theo anh Khắc Trung đến từ Khắc Trung Auto cho biết, tất cả các linh kiện phụ tùng để nâng cấp cho xe đều là hàng chính hãng với các chi tiết như: Cụm lưới tản nhiệt thể thao mạ crôm màu tối, toàn bộ phần cản trước được tích hợp ốp giả hốc gió tích hợp đèn LED định vị,... Những phụ tùng này được đặt mua ở châu Âu, vì bản thân dòng Tucson N-Line chỉ bán riêng dành cho thị trường châu Âu.​

View attachment 2217777

View attachment 2217779
Cụm đèn hậu chiếc Tucson màu vàng cũng được độ lại lấy cảm hứng từ đèn hậu LED trên Porsche Macan facelift​

View attachment 2217768

Được biết, để hoàn thiện cho xe, một số chi tiết ở phần cản trước đòi hỏi phải được chế tác hoàn toàn bằng tay, bao gồm cả việc “mổ xẻ”, đắp bằng các vật liệu nhựa sau đó được mang sơn lại màu “ton sur ton” với màu sơn ngoại thất.​

Anh chia sẻ, toàn bộ chi phí để nâng cấp đầu xe phong cách N-Line cho Hyundai Tucson rơi vào khoảng 80 triệu đồng. Bên cạnh “dàn đầu” nổi bật với cụm đèn LED ban ngày đặt thấp, tổng thể chiếc Tucson còn trở nên sang trọng hơn với bộ mâm lấy từ dòng Lexus RX.​

View attachment 2217770

View attachment 2217766
Ống xả được nâng cấp, gắn logo Brenthon - một món đồ không thể thiếu cho xe Hàn​

Sau khi hoàn thiện, Hyundai Tucson đã trở nên ấn tượng và cá tính hơn nhiều so với kiểu dáng nguyên bản, trên thực tế những chiếc Tucson phong cách N-Line đặc biêt này đã thu hút được nhiều sự quan tâm của cộng đồng, nhất là những người dùng đang đi dòng xe Tucson ở các hội nhóm trên mạng xã hội.​

Hy vọng Hyundai Tucson được độ theo phong cách “N Line” này sẽ là một gợi ý dành cho những ai đang sử dụng dòng xe Tucson muốn thay đổi sang phong cách thể thao, mới mẽ hơn với chi phí chỉ vài chục triệu đồng.​

View attachment 2217762

Cuối cùng, độ xe là một sở thích, một cách chơi để đáp ứng nhu cầu của cá nhân và tất nhiên là nó không dành cho số đông, nên chắc chắn sẽ có nhiều ý trái chiều cho rằng nó đẹp hay xấu. Tuy nhiên, để độ được chiếc xe như thế này là cả một quá trình và cả tâm huyết của chủ xe và tay nghề của người thợ Việt.​

View attachment 2217763

View attachment 2217769

View attachment 2217771View attachment 2217772View attachment 2217773View attachment 2217774
Chủ xe chịu chi.