Hạng B2
19/12/10
323
419
63
Tùy theo dân tộc, người Mỹ, Thái coi xe chỉ là phương tiện nên chỉ cần trái tim là động cơ bền bỉ khỏe mạnh, kết cấu khung sườn vững chắc là được, ngoại hình bình thường cũng được, không cần quá chau chuốt. nên doanh số bán xe 12/2015 tại Thái Lan: Honda CRV bán được 1255 chiếc, CX5 665 chiếc, còn Tucson được có 2 cái. Còn người Việt thì quan điểm khác Ngoại hình phải bắt mắt và hoàng tráng, Option phải là Full, động cơ khung sườn thương hiệu không quan trọng. Vote cho người Việt là người tiêu dùng thông minh!
Hyundai Tucson và Honda CR-V: Hàn hay Nhật ?

Hạng D
9/2/15
1.125
6.634
113
Bên khu An Phú - An Khánh em hay thấy chiếc Tucson màu trắng muốt của bác nào đẹp long lanh luôn, thấy hay đậu ăn sáng và đưa đón con đi học trong khu đó.
Em dân An Phú nè, bác ở khúc nào vậy ^^

Hạng B2
18/9/07
150
181
43
Tùy theo dân tộc, người Mỹ, Thái coi xe chỉ là phương tiện nên chỉ cần trái tim là động cơ bền bỉ khỏe mạnh, kết cấu khung sườn vững chắc là được, ngoại hình bình thường cũng được, không cần quá chau chuốt. nên doanh số bán xe 12/2015 tại Thái Lan: Honda CRV bán được 1255 chiếc, CX5 665 chiếc, còn Tucson được có 2 cái. Còn người Việt thì quan điểm khác Ngoại hình phải bắt mắt và hoàng tráng, Option phải là Full, động cơ khung sườn thương hiệu không quan trọng. Vote cho người Việt là người tiêu dùng thông minh! View attachment 425802
Bác nói chí phải, Ở nước ngoài xe hơi là phương tiện, còn VN mình coi xe máy là phương tiện. Bác lấy cái bảng của bác đem so sánh với bảng thị trường xe máy ở VN chắc hợp lý hơn (chứ ở VN Subaru mà phải xếp chiếu dưới Captiva thì tội chết).

• Like
Reactions: Ga.An.Thoc
Hạng D
4/6/10
1.475
1.320
113
Tùy theo dân tộc, người Mỹ, Thái coi xe chỉ là phương tiện nên chỉ cần trái tim là động cơ bền bỉ khỏe mạnh, kết cấu khung sườn vững chắc là được, ngoại hình bình thường cũng được, không cần quá chau chuốt. nên doanh số bán xe 12/2015 tại Thái Lan: Honda CRV bán được 1255 chiếc, CX5 665 chiếc, còn Tucson được có 2 cái. Còn người Việt thì quan điểm khác Ngoại hình phải bắt mắt và hoàng tráng, Option phải là Full, động cơ khung sườn thương hiệu không quan trọng. Vote cho người Việt là người tiêu dùng thông minh! View attachment 425802
Bác lại đếm cua trong lỗ rồi, xứ Thái lọ nó thế còn xứ Úc nhợn Tucson nó bắt nạt cả lũ cơ ạ:

SUV Medium under $60K (10,477):
  1. Hyundai Tucson (2065 – 19.7%)
  2. Mazda CX-5 (1750 – 16.7%)
  3. Toyota RAV4 (1440 – 13.7%)
http://www.caradvice.com.au/412901/...ry-summary-market-analysis-winner-and-losers/

Hạng D
14/1/13
1.774
1.582
113
Lấy CRV giống như máy bay bà mụ
Tucson như em gái 18 nhưng không biết tính tình ra sao
CX5 FL 2016 đứng cả ngoại hình tuổi tác lẩn tâm hồn về khỏi huấn luyện.
:3dcuoi:
chuẩn.

Tập Lái
19/2/16
7
8
3
36
em chọn TUcson cho mới mẻ, CRV bắt đầu nhàm nhàm rồi :3danbanh:
Mới mẻ mà hông ai bảo đảm thì nguy hiểm lắm bác ơi, thừ cái mới cũng tốt, nhưng đa phần ở VN mấy bác mua xe crossover hay SUV để chở gia đình, nên an toàn quan trọng áh, CR-V ở Vn cũng lâu rồi, lại nhiều bác chạy, nên em tin tưởng hơn. Với lại em nó cũng đạt nhiều giải thưởng quốc tế , nên em ưu tiên CR-V hơn. Tặng mấy bác tấm hình :D
Hyundai Tucson và Honda CR-V: Hàn hay Nhật ?

• Like
Reactions: xddailoc and biminh
Tập Lái
19/2/16
7
8
3
36
nếu so bản 2 "chấm" thì Tucson hơn CR-V toàn diện, xuất xứ, động cơ, option, thiết kế, an toàn và giá cũng rẻ hơn
Đồng ý em Tucson giá rẻ hơn, nhưng hàng Nhật thì bào đảm hơn nếu bác đi một thời gian rồi bán lại thì bào đảm CR-V được giá hơn , với lại em thấy CR-V nhìn manly và mạnh hơn :), đi mấy em Hàn Quốc bị bào là buê-đuê hé hé.

Mà CR-V được nói là cốp sau rộng nhất trên phân khúc, nội thất cũng thoải mái, em mua để chở gia đình, nên vẫn ưu tiên để được nhiều đồ khi đi phượt áh

• Like
Reactions: xddailoc and biminh
Tập Lái
19/2/16
5
7
3
36
vote cho túc...crv ko có j ngoài chữ H
:) nhiều hơn chữ H đó anh ơi, chữ H là Honda, mà Honda thì ngon giồi . Cảm giác lái rất là .....kích thích đến phấn khích :)), bác chủ theard cũng nói thế mà, nhà em thì chuyên đi xe ngoại thành hay đi phượt nên đi Cr-V là ổn, vừa tiết kiệm nhiên liệu, mà lái cũng phê , lại bền bỉ lắm bác ạh. Tuscon thì nhà em chưa được cầm lái bao giờ, có bái nào chạy rồi thì cho cái ri-view để anh em học hỏi với ah

• Like
Reactions: biminh and katori