Hạng D
6/2/15
1.911
3.840
113
Ho Chi Minh City, Vietnam
Mình đây ko đi xe Hàn, đang đi Subaru nhưng mình ko nghĩ mấy bác Vn đã là gì đâu mà xem thường chất lượng Hàn Quốc.
A nhạy cảm quá tốt nhất ko nên vô chốn này. Ý mình nói ở đây là có điều kiện mình sẽ mua cái xe nó chuẩn hơn, chứ nếu đã chê xe hàn thì mình ko mua Kona rồi. Ai cũng có quyền mong muốn có chiếc xe nó ngon để chạy mà. Còn cái vụ thằng người với ko thằng người thì nó là một câu đùa, nhiều anh trên này ảnh cũng hay đùa vậy. Chứ ko có ý gì khác. Chào anh.

Hạng D
17/12/17
1.218
30.128
113
Ngay cả người Nhật họ cũng không có suy nghĩ xem thường xe Hèn. Ngược lại nó còn tôn trọng và học hỏi thêm những điều hay.
VN chưa có thành tựu gì to lớn nhưng cứ thích chỉ trích người khác. Bởi vậy VN mới chậm phát triển so với người ta. Không có tính cầu thị thì mãi vẫn là ếch ngồi đáy giếng. Vấn đề là dù vậy nhưng lại nghĩ mình đang ngồi trên miệng giếng.
Em làm việc và tiếp xúc nhiều người Nhật. Thấy trong hầu hết khía cạnh, suy nghĩ của họ tích cực, cầu thị và tôn trọng ngay cả đối thủ, hơn xa so với VN. Nói vậy VN cũng đau, nhưng là sự thật.

Hạng D
1/8/13
1.146
1.138
143
Đúng là tuyệt phẩm của hãng Hàn quốc. Về vn mà còn giữ nguyên mấy tính năng đó thì 1 tỉ 1 cũng quất

Hạng D
29/6/15
4.918
15.765
113
39
Ngay cả người Nhật họ cũng không có suy nghĩ xem thường xe Hèn. Ngược lại nó còn tôn trọng và học hỏi thêm những điều hay.
VN chưa có thành tựu gì to lớn nhưng cứ thích chỉ trích người khác. Bởi vậy VN mới chậm phát triển so với người ta. Không có tính cầu thị thì mãi vẫn là ếch ngồi đáy giếng. Vấn đề là dù vậy nhưng lại nghĩ mình đang ngồi trên miệng giếng.
Em làm việc và tiếp xúc nhiều người Nhật. Thấy trong hầu hết khía cạnh, suy nghĩ của họ tích cực, cầu thị và tôn trọng ngay cả đối thủ, hơn xa so với VN. Nói vậy VN cũng đau, nhưng là sự thật.
Người Nhựt bác gặp khác mình, bọn Nhật mình biết thì chúng nó tùy mảng mà có đối thủ như thế nào, nhưng riêng mảng ô tô nó coi Hàng chẳng ra gì đâu, nó đang lo xe Tào ngày một hoàn thiện mà thoy.

Hạng D
25/10/09
4.156
1.141
143
YÊU THƯƠNG
Người Nhựt bác gặp khác mình, bọn Nhật mình biết thì chúng nó tùy mảng mà có đối thủ như thế nào, nhưng riêng mảng ô tô nó coi Hàng chẳng ra gì đâu, nó đang lo xe Tào ngày một hoàn thiện mà thoy.
ý thật hay bạn...mình xin phép copy nhé

Tập Lái
23/5/13
17
7
3
Sài Gòn
em nghĩ về mình là rơi rụng rụng 1 mớ đó bác, nhưng mẫu quá ok phải không bác
Miễn bàn về xe Đức thì em nghĩ chẳng còn gì để chê xe Hàn nữa, quá ổn trong phân khúc rồi. Công nhận xe Hàn đua nhau về công nghệ ghê thật.

Hạng D
17/12/17
1.218
30.128
113
Nhật tiến bộ nhưng nó dựa vào triết lý biết người biết ta. Dĩ nhiên cũng có người này người kia, nhưng mặt bằng chung thì họ hay hơn ta nhiều. Mấy ông nhật em gặp khi hỏi xe hèn thì mí ổng đều dành lời khen ngợi. Em nghĩ đó là tinh thần tôn trọng người khác.

Hạng D
29/6/15
4.918
15.765
113
39
Nhật tiến bộ nhưng nó dựa vào triết lý biết người biết ta. Dĩ nhiên cũng có người này người kia, nhưng mặt bằng chung thì họ hay hơn ta nhiều. Mấy ông nhật em gặp khi hỏi xe hèn thì mí ổng đều dành lời khen ngợi. Em nghĩ đó là tinh thần tôn trọng người khác.
Khen xã giao, vì người ta sợ nhiều người đang xài đồ Hàn họ tự ái á.:D

Hạng D
17/12/17
1.218
30.128
113
Khen xã giao, vì người ta sợ nhiều người đang xài đồ Hàn họ tự ái á.:D
Xã giao cũng là thể hiện việc tôn trọng người khác chứ bác..:)
Còn hơn là mình nghe xe hèn thì chẳng thèm nghe nữa nói gì xã giao:D