Hỏi/Đáp Kỹ Thuật I-Stop trên xe Mazda CX-5 bị lỗi

Tags
mazda
Tập Lái
29/10/23
4
2
3
71
Xin cho hỏi xe CX-5 của tôi bị I-stop không hoạt động nhưng khi đi khoảng 50 km thì bình thường, về nhà hôm sau đi lại không hoạt động. xin cách xử lý!

I-Stop trên xe Mazda CX-5 bị lỗi
*ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng F
29/10/16
11.589
22.251
113
Pháp
Bác có nút on/off không , đây là hệ thống start/stop lúc ngừng, đèn đỏ, kẹt xe.
Nếu có thì em khuyên, mặc dầu hệ thống nầy có nhiều điểm mạnh, nhưng ... hư thì phiền phức, do đó
Nếu bác có thể on/off chức năng nầy thì sẽ qua ...hồi sau ạ ... sẽ qua chỉ dẩn hình ảnh minh hoạ ...như bác :) và các lý do on . off lúc nào, nên hay không nên kỹ thuật thế nào

Bác tập lái thì em chỉ viết bao nhiêu thjôi, còn trã lời là do bác để đoán bệnh thêm

• Like
Reactions: TranQuang
Hạng B2
28/10/14
477
582
93
30
Xin cho hỏi xe CX-5 của tôi bị I-stop không hoạt động nhưng khi đi khoảng 50 km thì bình thường, về nhà hôm sau đi lại không hoạt động. xin cách xử lý!

View attachment 3056321*ảnh minh họa
Kiểm tra bình ắc quy. Nếu nhấp nháy đèn istop thì do bình yếu. Đi 1 lúc sạc đủ nó mới hoạt động.
Thông thường nếu tới thời điểm này thì 2000km thay là vừa

Hạng D
9/2/18
3.406
5.004
113
41
Bà Rịa Vũng Tàu
Khi máy hoạt động lâu hoặc dừng thì nó hoạt động chứ máy chưa nóng nó kích lên làm gì? Bình thường nha. Ko thích thì nhờ mấy anh thợ tắt luôn chứ nhấn công tắc nó chỉ hiểu 1 lần thôi.

Hạng D
29/3/16
1.997
2.642
113
46
Khi máy hoạt động lâu hoặc dừng thì nó hoạt động chứ máy chưa nóng nó kích lên làm gì? Bình thường nha. Ko thích thì nhờ mấy anh thợ tắt luôn chứ nhấn công tắc nó chỉ hiểu 1 lần thôi.
Garage chỗ nào tắt được vậy bác? Chức năng này gây khó chịu quá toàn đề xe xong là tắt luôn

gửi bác chủ: idle stop cần bình ác quy còn mạnh, lâu quá chưa thay bình thì khả năng bình không đủ. Bác kiểm tra cái bình xem

Hạng C
2/12/18
959
567
113
41
Chức năng này đi trong phố thì phiền thật...lên xe hay tắt. Chức năng này hoạt động khi bình đủ điện và xe phải cài số D hoặc N, chân đạp thắng.

Hạng D
9/2/18
3.406
5.004
113
41
Bà Rịa Vũng Tàu
@Suxipo fb có mấy anh chuyên hack màng hình tính năng ẩn gì đó họ vô tắt luôn cho, gara thì e ko biết nhưng vô mấy chổ chuyên độ ng ta là ok!
Xe em thì vẫn để vì thợ nói nó chả ảnh hưởng gì đến máy và bình cả vì nó cấu tạo lượng điện phóng ra rất ít, mà cái gì có sẵn cứ chơi thôi vì mình đã bỏ tiền ra mà ^^ tiết kiệm dc chút nào vui chút đó.

Tập Lái
2/11/23
4
2
3
50
Chức năng này khi đạp mạnh chân thắng thì mới kích hoạt , còn thông thường thì không , theo mình nghĩ nên để chức năng này

• Like
Reactions: the kid