Hạng B2
23/2/16
202
204
53
42
Da em là đầu nguyên xi

Chức năng đầy đủ hết, có voice, kiểm xe, radar, GPS, cảnh báo vấn đề xe, ...cùng trên màng hình. Vậy ICAR đâu cần thiết với em ...
Xe đẹp quá bác. Con này thì đúng là bác không nên thay đầu Android (mà cũng có thể không lắp đầu android được).
Voice của bác nói tiếng anh hay Việt thế?

• Like
Reactions: Osin
Hạng B2
23/2/16
202
204
53
42
Da em là đầu nguyên xi

Chức năng đầy đủ hết, có voice, kiểm xe, radar, GPS, cảnh báo vấn đề xe, ...cùng trên màng hình. Vậy ICAR đâu cần thiết với em ...
Tiện em viết thêm 1 bài về các tính năng của màn hình Android Elliview S4, bác rảnh tham khảo nhé (đọc cho vui chứ em ko bảo bác mua :) )

• Like
Hạng F
29/10/16
11.579
22.172
113
Pháp
Xe đẹp quá bác. Con này thì đúng là bác không nên thay đầu Android (mà cũng có thể không lắp đầu android được).
Voice của bác nói tiếng anh hay Việt thế?
1 - Voice của em là tiếng ... Pháp, lâu lâu nói chuyện với nó như khùng vậy
2 - Cái nào em cũng có trừ Videor/clip trên màng hình, nhưng vẩn nghe được qua youtube
3 - Ngoài ra các vấn đề về xe cộ, như xăng dầu, đèn đuốc nào có vấn đề (đứt bóng) , phần nào cần kiểm tra, hay trước khi chạy , nó cảnh báo , như xe chưa nóng, start&stop chưa kích hoạt .. xăng cộ, cảnh báo radar khi xe chạy quá sát .. nó có thể xem như computer của xe ... Ngoài ra nó còn điều kiển những chức năng lên cửa, block cửa, đóng cửa tự động, kính xe, quạt nước phía sau khi lùi xe ... và qua luôn các chức năng điều kiển trên volant

Do đó em lấy bản cao nhất của hãng cho yên tâm

Em chắc chắn phần 3 không thể làm được vì là chính hãng nó nối thẳng và lấy tin tức với ECU và các cảm biến của xe luôn, hình như em có trình bày sơ sơ rồi mà.

Hạng B2
23/2/16
202
204
53
42
1 - Voice của em là tiếng ... Pháp, lâu lâu nói chuyện với nó như khùng vậy
2 - Cái nào em cũng có trừ Videor/clip trên màng hình, nhưng vẩn nghe được qua youtube
3 - Ngoài ra các vấn đề về xe cộ, như xăng dầu, đèn đuốc nào có vấn đề (đứt bóng) , phần nào cần kiểm tra, hay trước khi chạy , nó cảnh báo , như xe chưa nóng, start&stop chưa kích hoạt .. xăng cộ, cảnh báo radar khi xe chạy quá sát .. nó có thể xem như computer của xe ... Ngoài ra nó còn điều kiển những chức năng lên cửa, block cửa, đóng cửa tự động, kính xe, quạt nước phía sau khi lùi xe ... và qua luôn các chức năng điều kiển trên volant

Do đó em lấy bản cao nhất của hãng cho yên tâm

Em chắc chắn phần 3 không thể làm được vì là chính hãng nó nối thẳng và lấy tin tức với ECU và các cảm biến của xe luôn, hình như em có trình bày sơ sơ rồi mà.
Đúng rồi bác, xe nào mà nhiều thông tin trên màn hình là hầu như ko thay được màn android

• Like
Hạng F
29/10/16
11.579
22.172
113
Pháp
Đúng rồi bác, xe nào mà nhiều thông tin trên màn hình là hầu như ko thay được màn android
Rất vui khi chia sẽ cùng bác, nếu như được em chụp chơi màng hình của em
ICAR Entertainment – Vậy là đã có ứng dụng giải trí được viết riêng cho xe hơi
Đây là màng hình youtube, nhưng không phải là video/clip
Nhưng phần âm thanh thì bình thường. chỉ là không được xem khi lái. Em có thể dùng phần mềm của xe để kích hoạt, nhưng có gì là bị phạt nặng do đó thôi.

Đpay là màng hình setting của toàn bộ xe, em nghĩ là máy của bác không thể can thiệp được
màng hình máy, bảo dưởng xe,loại máy, thời gian, cây số ... đến hẹn lại lên
thêm phần về kỹ thuật của máy, để mình có thể biết khi cầm lái, và nhất là hổ trợ.
Để cho các bác xem, em phải đổi qua tiếng Anh, còn tiếng Việt thì thua ... không có
hệ thống báo đường chính xác, màu đỏ là đang kẹt xer vớitrung bình 36kms/h trên cao tốc
Đây là giao diện xe khi em đi ra khỏi nhà
bản đồ của em nó chỉ em đang ở đâu và điểm đến với con đường màu xanh.
giao diện tin nhắn trên mail, thậm chí qua whatsapp, viber....
giao diện nhiên liệu, cây số của xe, thời gian lái, cây số
giao diện GPS chỉ đường, gồm 4 lanes, nó chỉ vào 2 lanes phải giử và bắt đdầu trong 400 m
hệ thống âm thanh balance thì em dùng ngón tay mà điều khiển phần nào mà em muốn nghe, còn mấy cái khác là em không muốn nhắc đến, hiện em để là trung tâm
bộ điều khiển chức năng an toàn, hệ thống lái của xe, cái nầy khá đặc biệt
Và đây nó báo là em dùng máy lạnh (nóng) sưởi kính thì mức độ hao hụt
Đây là tình trạng mới đề sáng sớm, nó nhắc em còn quên đeo dây an toàn
cũng có ứng dụng ĐT trên xe, hiện em để mấy người , hay nhà quang trọng của em
Có điều màng hình hoàn toàn không hiểu tiếng việt bài số 4
Nhưng màng hình trung tâm thì viết đúng ngữ pháp trên thẻ của em luôn
Đây là màng hình tiết kiệm năng lượng và ô nhiểm xe em, có adblue

Trên xe nó báo là chẵng có gì phiền hà cả ....

Có thể chọn bản nhạc trên màng hình (và trên volant)

Và đây là xe em
là xe bình dân mà
Loại nầy em có viết nhiều là VN chưa có, nó là đời 2018 còn VN thì đời 2012 mà lại đưa lên là 2021 ....em chắc chắn 100%

Kính màu của em chì có 70% theo luật, còn bên tài thì 100% theo luật luôn ...

Vậy thử hỏi Icar có những chức năng như Android của em không ? và được nối với nút bấm điều khiển ở volant ...

Hạng B2
23/2/16
202
204
53
42
Rất vui khi chia sẽ cùng bác, nếu như được em chụp chơi màng hình của em
View attachment 2614332 Đây là màng hình youtube, nhưng không phải là video/clip
Nhưng phần âm thanh thì bình thường. chỉ là không được xem khi lái. Em có thể dùng phần mềm của xe để kích hoạt, nhưng có gì là bị phạt nặng do đó thôi.
View attachment 2614333
Đpay là màng hình setting của toàn bộ xe, em nghĩ là máy của bác không thể can thiệp được
View attachment 2614334 màng hình máy, bảo dưởng xe,loại máy, thời gian, cây số ... đến hẹn lại lên
View attachment 2614335 thêm phần về kỹ thuật của máy, để mình có thể biết khi cầm lái, và nhất là hổ trợ.
View attachment 2614336 Để cho các bác xem, em phải đổi qua tiếng Anh, còn tiếng Việt thì thua ... không có
View attachment 2614337 hệ thống báo đường chính xác, màu đỏ là đang kẹt xer vớitrung bình 36kms/h trên cao tốc
View attachment 2614338 Đây là giao diện xe khi em đi ra khỏi nhà
View attachment 2614339 bản đồ của em nó chỉ em đang ở đâu và điểm đến với con đường màu xanh.
View attachment 2614345 giao diện tin nhắn trên mail, thậm chí qua whatsapp, viber....
View attachment 2614346 giao diện nhiên liệu, cây số của xe, thời gian lái, cây số
View attachment 2614347 giao diện GPS chỉ đường, gồm 4 lanes, nó chỉ vào 2 lanes phải giử và bắt đdầu trong 400 m
View attachment 2614352 hệ thống âm thanh balance thì em dùng ngón tay mà điều khiển phần nào mà em muốn nghe, còn mấy cái khác là em không muốn nhắc đến, hiện em để là trung tâm
View attachment 2614353 bộ điều khiển chức năng an toàn, hệ thống lái của xe, cái nầy khá đặc biệt
View attachment 2614355 Và đây nó báo là em dùng máy lạnh (nóng) sưởi kính thì mức độ hao hụt
View attachment 2614357 Đây là tình trạng mới đề sáng sớm, nó nhắc em còn quên đeo dây an toàn
View attachment 2614358 cũng có ứng dụng ĐT trên xe, hiện em để mấy người , hay nhà quang trọng của em
View attachment 2614359 Có điều màng hình hoàn toàn không hiểu tiếng việt bài số 4
View attachment 2614360 Nhưng màng hình trung tâm thì viết đúng ngữ pháp trên thẻ của em luôn
View attachment 2614361 Đây là màng hình tiết kiệm năng lượng và ô nhiểm xe em, có adblue

View attachment 2614369 Trên xe nó báo là chẵng có gì phiền hà cả ....

View attachment 2614364 Có thể chọn bản nhạc trên màng hình (và trên volant)
View attachment 2614365
Và đây là xe em
View attachment 2614366 là xe bình dân mà
View attachment 2614367 Loại nầy em có viết nhiều là VN chưa có, nó là đời 2018 còn VN thì đời 2012 mà lại đưa lên là 2021 ....em chắc chắn 100%

Kính màu của em chì có 70% theo luật, còn bên tài thì 100% theo luật luôn ...

Vậy thử hỏi Icar có những chức năng như Android của em không ? và được nối với nút bấm điều khiển ở volant ...
Bác ở nước ngoài à? Việt Nam thì cái map kia chắc chắn ko dùng được rồi.
Tùy xe mà có thể có các chức năng thông số như bác nói. Và cũng đk giọng nói được đó bác. Những cái bác show thì cũng chỉ là các chức năng bình thường của xe mà

• Like
Hạng F
29/10/16
11.579
22.172
113
Pháp
Bác ở nước ngoài à? Việt Nam thì cái map kia chắc chắn ko dùng được rồi.
Tùy xe mà có thể có các chức năng thông số như bác nói. Và cũng đk giọng nói được đó bác. Những cái bác show thì cũng chỉ là các chức năng bình thường của xe mà
Tuỳ, nếu như chức năng của máy mà kết hợp cùng xe và volant thì chỉ có ...hãng chính mới có, đâu phải chỉ có nước ngoài có đâu.

Cái tư duy của người việt ở VN là mua xe rẽ rồi độ
Tư duy tây phương là chọn xe bản thấp rồi đòi hỏi chính hãng những gì mình cần

Bác nên nhớ là bên VN là option ,nhưng với tây phương là bắt buộc.
Em thí dụ kính màu xe em là em đặt, trong khi VN là kính dán ... khác biệt giá thì em có từng nói là có thể cả trăm triệu trở đi.

Còn cái Map của em là cả thế giới, bắc mỹ, EU xữ dụng, có điều là
- Internet, băng thông tốt
- Cập nhật và chia sẽ của người tiêu dùng
- máy móc, điện thoại phải hợp với máy (điển hình là Android và IOS)
- không cần cài cắm, qua bộ USB (2 cái chia sẽ, một cái cho tài lái, một cái chia cho người sau, em sẽ viết thêm nếu bác thích thú)
- Rất tiếc là xe em không có tiếng việt, em thì dùng tiếng pháp, nhưng đổi giao diện cho các bác VN dể xem.

Em thí dụ về tracking xe thì luật EU thì vào tháng..5/2022 tất cả các xe đèu phải có hộp đen. do đó bác có thể nắm đầu thằng phải gió nà chôm xe bác ... cho nó lái đến cao tốc rồi tắt máy :):):)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
17/9/14
337
168
43
37
Tiện em viết thêm 1 bài về các tính năng của màn hình Android Elliview S4, bác rảnh tham khảo nhé (đọc cho vui chứ em ko bảo bác mua :) )

Mih đang dùng đầu ownice 960 thì có nâng cấp mói ko nhỉ, đang tính qua q2 nâng cấp

Hạng F
29/10/16
11.579
22.172
113
Pháp
Mih đang dùng đầu ownice 960 thì có nâng cấp mói ko nhỉ, đang tính qua q2 nâng cấp
Nên mua Vios cao cấp ... Ferrari bản thấp nhất ... hay mua Ferrari bản thấp độ Vios bản cao nhất .. bác có 2 lựa chọn :):):) ..
Cái thứ ba là bác tự mua theo bác thích và chọn lựa theo chính hãng.. và bác thích ... khỏi độ chế,

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Một phút lơ là, ngàn năm hối hận. Nhưng nghe nhạc thì ok. Mình hoàn toàn tán thành. Có phần mềm nào nhận diện giọng nói 100% thì càng hay.

• Like