Hạng D
7/3/18
1.166
2.427
113
Các Bác kỳ thị Thánh Toy quá; Theo cá nhân em thì chất lượng xe kém nhất tại Việt Nam không phải là Toy mà là T.H; những xe của T.H lắp ráp, tuy đầy đủ opp, tuy nhiên thân vỏ bị cắt lược rất nhiều. Có Bác nào đang đi Kia, Mazda thì các Bác tự so sánh thử so sánh xe mình với Ford, Toy... thì giống như hàng Mã so với hàng thật.

Hạng C
14/9/15
542
319
83
36
Các Bác kỳ thị Thánh Toy quá; Theo cá nhân em thì chất lượng xe kém nhất tại Việt Nam không phải là Toy mà là T.H; những xe của T.H lắp ráp, tuy đầy đủ opp, tuy nhiên thân vỏ bị cắt lược rất nhiều. Có Bác nào đang đi Kia, Mazda thì các Bác tự so sánh thử so sánh xe mình với Ford, Toy... thì giống như hàng Mã so với hàng thật.

So với Ford thôi, so với Toy thì chưa chắc ai đã là hàng mã

Hạng F
29/10/14
8.538
11.214
113
Đó là ở Mỹ thôi. Ở Việt Nam ta người mua xe Toyota họ không nghĩ vậy, xe Mỹ chất lượng khác xe Việt Nam ta cơ mà, giống như mấy đợt lỗi này kia thì hãng thông báo xe ở VN ko ảnh hưởng đó.
Xe Toyota hay xe Nhật nói chung ở VN thì mặc định là bền và bán lại ko mất giá, còn chất lượng hay có an toàn ko thì là do tài xế quyết định, thế thôi.
Chung qui lại cũng có mấy chữ, cho nó vuông :D
Ở mỹ toy vẫn bán chạy nhất nhì mà pác. Đâu chỉ có dân ta sùng toy đâu nhỉ

• Like
Reactions: AL5 and malongkyv
Tập Lái
27/4/18
21
8
3
39
Ở mỹ Sienna vẫn chuộng hơn Odyssey, mặc dù mẫu mã dep và trang bị hiện đại hơn toy. Lý do thì các bác cũng hiểu.

Hạng D
25/9/14
2.735
2.911
113
33
Ở xứ thiên đường cũng có rất nhiều xe từ các hãng đạt mức an toàn nhiều sao mà. Em xem kết quả test độ an toàn ASEAN NCAP thấy thế :cool::cool::cool:

Vậy mà ở xứ thiên đường có nhiều xe còn k đạt được cái kết quả test của AseanNcap luôn đó bác

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
27/6/13
2.442
1.206
113
VN là thị trường cỏ, vậy khách hàng cỏ thì toy chỉ cho đi xe cỏ thôi. Đòi hỏi cái gì?

Hạng B2
23/1/13
216
234
43
nói làm gì bác ơi, chán lắm, có các thánh vào là phán như đúng rồi, nào là toy bây giờ tệ lắm, xe hàn muôn năm, nào là tôi có xài toy rồi và hối hận vô cùng!! haha coi chừng mua xe hàn còn hối hận nhiều hơn, đến khi nhận trái đắng thì có ngậm đắng nuốt cay thôi chứ dám nói với ai!

• Like
Reactions: bl3399
Hạng B2
14/3/16
313
158
58
Đáng suy ngẫm. :rolleyes:

• Like
Reactions: Quocdp
Hạng D
26/3/15
1.110
1.335
113
Nhìn thử nghiệm con xe mà lòng đau nhói. Con xe trị giá gần 2-3 tỷ mà đem phá thế thì còn gì. Ở VN nhiều người ko có xe để đi. Nhưng có xe thì đâu cần an toàn như thế đâu chứ. Chỉ cần 1-2 túi khí, vỏ tôn hoa sen.... là ok rồi. Giá trị cốt lõi là tiết kiệm chút xăng dầu chứ không cần hp cao, và bán lại được chút giá.... thôi em làm nghề lái xe ôm. Có gái kêu đi rồi.... chẹp chẹp...
à, bác xe ôm là đây!!

• Like
Reactions: Kuchjm