Hạng C
4/2/05
576
30
28
RE: Infiniti FX 35 - Kỳ Lân trên đường phố

Tối hôm qua đi trên đường đê gần bãi Phúc Tân - HN gặp một em màu như các bác chụp, biển 52X.

Tập Lái
8/5/05
1
0
0

chiẽc này ban số có phải là 52X 1668 không chiếc này em thấy hòai ah .gấu lắm !

Bị Bấm 1 Lỗ
13/5/05
31
0
0

Tiếng bô nó "đã" , là "đã" làm sao vậy các bác ? em thấy nó có "độ điếc" gì lên đâu , bô theo xe mà [8|]

Last edited by a moderator:

bác ạ...chính vì nó là bô nguyên bản và cho tiếng kêu của xe thể thao thì gọi là "đã"...còn "đã" như thế nào, nhiều hay ít thì tùy người cảm nhận bác ạ...:D...anh em OS cũng có may mắn được tét một số xe rồi nên nhận xét ở đây theo em là khách quan...:)

Tập Lái
13/8/04
34
0
0

Trích đoạn: otosaigon
[/image]
[/center]

Nổi bật của chiếc Infiniti FX35 là hai cặp pô phía sau nghe rất “phê” và kiểu dáng của của xe thể thao hai cửa hơn là một chiếc hai cầu thông thường. Xe được trang bị động cơ 3.5L V6, 280 mã lực- dẫn động cầu sau và có cùng một thiết kế của chiếc thể thao Nissan 350Z và chiếc coupe Infiniti G35. Về kích thước tuy nhỏ hơn so với BMW X5 có bánh 20 Inch, nhưng do thiết kế đường cong ra và phần đuôi phình lên tạo cho FX có dáng bề thế hơn và bánh 18 Inch trông lại to hơn BMW X5.
Là người đam mê dòng xe SUV, vì thế mình cảm thấy thích thú khi vận hành con FX35 này, không biết các điều hành khác nghĩ sao?? Vui lòng cho ý kiến.
Thế xe này không phải 2 cầu hả bác? Em cứ tưởng là 2 cầu chứ, không thì sao lại gọi là SUV được?

Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53

theo specs trên edmunds.com chiếc này là All Wheel Drive (AWD) và cả Rear Wheel Drive. nó là 2 cầu đó các bác :) có thêm khả năng "tắt" cầu trước khi chạy đường bằng.

tiếc rằng hôm đó quên chui xuống gầm xem có thật là 2 cầu không [8D]

Tập Lái
13/8/04
34
0
0

Trích đoạn: kebab

Trích đoạn: enzo
Thế xe này không phải 2 cầu hả bác? Em cứ tưởng là 2 cầu chứ, không thì sao lại gọi là SUV được?

...ui...thế cứ SUV thì phải là 2 cầu sao bác...[8|]
Không phải tất cả xe 2 cầu đều là SUV nhưng theo em thì SUV thì phải là 2 cầu. Thật ra phân loai xe cũng chỉ có ý nghĩa tương đối thôi, bây giờ có rất nhiều loại xe lai giữa các kiểu nên rất khó gọi tên. VD: các bác bảo CLS của Mer là sedan hay coupe, em thấy ở DW-TV gọi nó là "4 door coupe". Còn xe 2 cầu thì có loại part-time và full-time. Part-time thì khi nào đi vào địa hình xấu thì mới là 2 cầu, còn khi đi đường bình thường thì nó chỉ dẫn động 1 cầu thôi. Còn full-time thì nó luôn là 2 cầu. Hầu hết SUV ở VN đều là part-time. Chắc FX35 cũng thế nhỉ.