Hạng D
23/2/07
2.441
317
83
Hồ Chí Minh
www.otosaigon.com
LS430 đã hiếm, dòng SC còn hiếm hơn, e lập xong là xác định bỏ hoang :3dcuoigif:. Nhưng thật ra SC và LS giống nhau nhiều lắm bác, SC400 và LS400 dùng chung máy, hộp số, chỉ khác ECU maps và công suất. LS430 và SC430 cũng thế, phần mềm và giao diện navi cũng giống nhau, cho nên em vẫn có thể giải quyết được các vấn đề thông dụng.

13/12/13
231
107
43
em ở Hà nội bác ah

Chào bác,

Hôm nào bác rảnh bác đem xe đến Nissan Long Biên - 467 Nguyễn Văn Linh, P. Phúc Đồng, Q. Long Biên, Hà Nội. Gặp bác Hiển TPDV sẽ hỗ trợ bác nhé.

Cần hỗ trợ thêm bác alo hotline: 0938 611 113 để hỗ trợ.

Tập Lái
18/3/07
24
0
1
Các bác giúp em ca này với, do em không sử dụng FX35 khoảng 10 ngày, ắc quy bị tiêu hết điện, em thay ắc quy mới, nhưng khi em lắp ắc quy vào, thì quạt làm mát két nước chạy luôn mặc dù e đã tắt khoá điện, không nổ máy. Em buộc phải rút giấc quạt ra, khi nào chạy lại cắm vô. Nếu không thì hết ắc quy luôn. Bác nào đã bị tình trạng như vậy chưa và sử lý như nào chỉ giúp em với. Cám ơn các bác nhiều.

Hạng D
23/2/07
2.441
317
83
Hồ Chí Minh
www.otosaigon.com
Trước khi hết bình thì quạt có dấu hiệu bất thường gì không bác? Những trường hợp như vậy theo e nghiên cứu là bác kiểm tra relay (rờ le) và cầu chì của quạt nhé, có thể trong lúc thay bình sơ suất làm cháy cấu chì hoặc relay. Xe em chưa bao giờ bị tình trạng này. Bác có thể lên Google tìm bằng từ khóa "Radiator fan won't stop" và sẽ có rất nhiều kết quả cho bác tìm hiểu.

Tập Lái
18/3/07
24
0
1
Trước khi hết bình thì quạt có dấu hiệu bất thường gì không bác? Những trường hợp như vậy theo e nghiên cứu là bác kiểm tra relay (rờ le) và cầu chì của quạt nhé, có thể trong lúc thay bình sơ suất làm cháy cấu chì hoặc relay. Xe em chưa bao giờ bị tình trạng này. Bác có thể lên Google tìm bằng từ khóa "Radiator fan won't stop" và sẽ có rất nhiều kết quả cho bác tìm hiểu.
Vâng cám ơn bác, em cũng đã search rồi, có bác ở Việt Nam mình có con Quasqai bị như thế bác ấy xử lý được nhưng bác ấy không chia sẻ cách sử lý. Không biết nhà bác ấy tham gia các diễn dàn làm gì không biết chứ.

Hạng B2
3/4/09
259
1.779
93
44
Xe bác bị tụi thợ cùi bắp nó đấu dây cho quạt chạy trực tiếp rồi,bác đem ra cho thợ điện nó kiểm tra lại
Bác ở đâu?