Hạng D
28/10/12
1.512
1.437
113
động cơ 3.5L V6 mà thấy thông số hơn yếu, cùng với hộp số CVT thì em này chú trọng độ êm ái hơn độ bốc, nên ngồi phía sau ngon hơn ngồi lái, phù hợp với gia đình và doanh nhân đứng tuổi.

Hạng C
22/5/14
939
48.670
93
Có Bác nào khai sáng dùm em: Xe sang so với xe cùng phân khúc của hãng bình dân thì nó khác nhau gì nhở (ngoài thương hiệu và cái giá).

Xe sang nó làm vật liệu cũng sang. Em từng lái con QX4. Nước sơn của nó rất tốt, 10 năm ko hề hỏng vặt và chưa thay cái gì, có điều số km ít, khoảng 100k km. Nhược điểm là uống xăng quá ghê, bộ giảm xóc sau cứng do thiết kế thời đó nó giống như sài gầm xe bán tải vậy, rất hầm hố. Ko giống với thiết kế trau chuốt sau này.
Điểm đau lòng khác là phụ tùng cực mắc nếu vào hãng.

Hạng B2
4/8/14
307
234
43
34
Các bác cho em tham khảo ý kiến nhé, em này bên em động cơ, máy móc, tính năng cũng tương đương em này, nếu không nói quá thì cũng có 1 vài điểm nhỉnh hơn đó ạ, giá chưa tới 2 tỏi, ra xe luôn thì cứng 2 tỏi ạ=> vậy có cạnh tranh tốt với em Inf 60 này ko ạ. Thanks

Attachments

• Like
Reactions: Jackie Huy
Hạng F
9/8/09
6.395
68.494
113
TFC
xaydungquocgia.com
Con này giá hợp lý hơn các em Infiniti khác ở VN. Chắc sẽ bán chạy. Giá nằm khoảng giữa CX9 và GX, MDX, và cả Land, Sienna cho ai có nhu cầu 7 chỗ.

• Like
Reactions: Jackie Huy
Tập Lái
17/8/12
28
24
3
34
Sài Gòn
Is đâu cùng phân khúc với camry hay mazda6, chắc ý bác muốn nhấn mạnh dòng thấp nhất của lexus - xe sang cũng đủ ăn đứt 2 phân khúc cao hơn của xe bình dân về cảm giác lái. Nhưng e nghĩ, ngồi is sẽ chật hơn camry và mazda6, vì nếu xét về size, e is chắc cùng cỡ với altis, cũng như bim3, mẻ C vậy.

Bác nói đúng ý em muốn nói ạ, đúng là size thì is nhỏ hơn, ngồi sau chật lắm, nhưng lái phê, êm và im hơn :)

Tập Lái
17/8/12
28
24
3
34
Sài Gòn
Các bác cho em tham khảo ý kiến nhé, em này bên em động cơ, máy móc, tính năng cũng tương đương em này, nếu không nói quá thì cũng có 1 vài điểm nhỉnh hơn đó ạ, giá chưa tới 2 tỏi, ra xe luôn thì cứng 2 tỏi ạ=> vậy có cạnh tranh tốt với em Inf 60 này ko ạ. Thanks

Tầm giá cx9 thì cx9 vô địch, em cũng sẽ chọn mua cx9 nếu có cỡ đó và cần xe 7 chỗ. Nhưng so cx9 với xe sang cỡ chắc còn thua. Nội cái nội thất, bác vào sờ nhựa mấy xe sang nó êm gì đâu! Hehe. Thân vỏ cũng dày hơn, cách âm tốt hơn (Em mới được chạy Lexus Is và Ls nên ko biết Infiniti, Bmw hay Mec ra sao)

Tập Lái
29/10/14
12
0
1
43
Quá đẹp. Nhưng có nét giống cx9. Chỉ có điều con e này cao cấp hơn.