mic confirmed
Hạng C
18/7/04
755
499
63
E vẫn để hộp số cũ tiếp tục chạy
Có phải ở tốc độ thấp hoặc ga nhỏ cảm thấy xe bị giật hay thiếu lực?Trường hợp đó có thể không phải do hộp số hỏng. Bác thử lên hãng cập nhật lại phần mềm xem. Mình cũng đi xe đó hồi đầu cũng bị vậy. Phần mềm cũ setting ga chưa phù hợp nên có cảm giác bị thiếu lực kéo. Xe ODO 37 k thì chắc hộp số không sao đâu.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: boii03
Hạng C
2/11/08
704
444
63
bác chủ thử thay tuần tự mấy con cảm biến, rồi hộp điều khiển trước xem ntn. cơ cấu phần cứng ít khi trục trặc lắm, nhất là với odo thấp như của bác. còn nếu đã bị dính tới phần cứng thì thôi, đành tiễn hoặc sống chung với lũ.

Hạng D
24/2/20
4.422
7.287
113
37
Nhật có this có that. Từ ngày Nissan liên minh với thằng Renaut thì chất lượng xuống thấy rõ. Còn Mazda từ ngày nghỉ liên minh với Ford thì chất lượng đi lên. Nhật giờ còn Toy vơia Hon thôi
Cái vụ Ford ở đồng nai sao rồi bác nhỉ?

Hạng B2
28/10/14
140
124
43
42
Có phải ở tốc độ thấp hoặc ga nhỏ cảm thấy xe bị giật hay thiếu lực?Trường hợp đó có thể không phải do hộp số hỏng. Bác thử lên hãng cập nhật lại phần mềm xem. Mình cũng đi xe đó hồi đầu cũng bị vậy. Phần mềm cũ setting ga chưa phù hợp nên có cảm giác bị thiếu lực kéo. Xe ODO 37 k thì chắc hộp số không sao đâu.
Đúng bác thử nâng cấp phần mềm xem. Còn dòng này cho dù ODO 37k vẫn hư hộp số. Xe em chạy chưa đc 23k miles đã hư hộp số hãng phải thay mới.

mic confirmed
Hạng C
18/7/04
755
499
63
Đúng bác thử nâng cấp phần mềm xem. Còn dòng này cho dù ODO 37k vẫn hư hộp số. Xe em chạy chưa đc 23k miles đã hư hộp số hãng phải thay mới.
Xe bác đời nào? Triệu chứng hư hộp số thế nào?

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
28/3/22
13
4
3
Dòng này hộp số CVT trước 2017 rất dễ lỗi. Do bị điều khiển dây belt lỗi. Xe em cũng bị khi xe dốc cao (tp đà lạt) trước khi lên dốc đạp ga ít quá khi xe lên giữa dốc sẽ bị rung trượt belt. Lâu lâu đi đường kẹt xe quá cũng bị. Bác vào reset factory lại. Em thử reset chắc 6-7 lần giờ xe không bị nữa. Nếu bị nữa thì bán hay thay hộp số CVT. QX60 và Pathfinder rất nhiều chiếc hư hộp số khi chưa qua 90k miles.
CVT không sửa được chỉ thay.
Bác xem ship từ Mỹ về giá hộp số của có 2000-3000$ hà
Reset factory này mình tự làm tại gia đc hả bác hay phải đem lên hãng nhờ làm giúp ah.

Tập Lái
28/3/22
13
4
3
Xe mình đi ga thấp bị giật rung nhẹ ( lâu mới bị ah bị nhiều thì bán xe cho lành ^_.^). Bác có thể nói rõ thêm về việc cập nhật phần mềm?

Hạng B2
28/10/14
140
124
43
42
Reset factory này mình tự làm tại gia đc hả bác hay phải đem lên hãng nhờ làm giúp ah.
Bác dùng nút trên vô lăng bên trái để điều khiển màn hình nhỏ kế bên đồ hồ km chỉnh đến reset là xong.
Nếu đang chạy tốc độ 40-50km/h giảm tốc xuống xe sẽ rung nhẹ do chuyển chế độ của hộp số . Xe mình cũng bị nhưng rất nhẹ để ý mới thấy. Còn khi tăng tốc mà bị thì khi xe mình chạy đến 35k miles có bị mình reset gần chục lần chạy đến giờ không thấy nữa.
Sau khi chay thay Hệ thống điện Nisaan kh được tốt lắm so với Toyota nhưng Honda còn tệ hơn nữa