Hạng F
Super Moderators
11/2/15
7.342
17.912
113
Lâm Đồng
[Infographic] Top 10 xe bán chạy nhất Việt Nam tháng 7/2019

Mặc dù có doanh số khá tốt với 1.623 chiếc nhưng Hyundai Accent vẫn không thể nào cạnh tranh được Toyota Vios. Chỉ riêng trong tháng 7/2019, Vios đã bán được 2.402 chiếc.

Doanh số cực tốt Vios được cho là đến từ những chương trình khuyến mãi liên tiếp thời gian qua của Toyota Việt Nam. Hiện tại, mẫu xe này vẫn đang được khuyến mãi lớn tại các đại lý lên tới vài chục triệu đồng. Do đó, dự đoán tháng sau Vios sẽ còn có doanh số tiêu thụ tốt hơn nữa.

Bảng xếp hạng doanh số tháng này còn đặc biệt hơn khi có sự xuất hiện của Hyundai SantaFe ở vị trí thứ 9.

Mời các bác theo dõi chi tiết qua infographic sau:
[Infographic] Top 10 xe bán chạy nhất Việt Nam tháng 7/2019

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
3/2/17
3.545
4.544
113
Toy top 1
Hyundai top 2
Anh ford vẫn giữ được chút thị phần, nhưng giờ chắc chỉ bán mỗi ranger và everest

• Like
Reactions: pcloud
Hạng F
Super Moderators
11/2/15
7.342
17.912
113
Lâm Đồng
Toy top 1
Hyundai top 2
Anh ford vẫn giữ được chút thị phần, nhưng giờ chắc chỉ bán mỗi ranger và everest
Dạ em báo bác luôn

Toyota là 7.375 xe trong tháng 7/2019. Cộng dồn từ tháng 1-7/2019 là 44.405 xe.
Hyundai là 6.601 xe trong tháng 7/2019. Cộng dồn từ tháng 1-7/2019 là 42.424 xe.

Hạng C
12/9/18
514
726
123
hồ chí mình
Đâu mấy anh nào bữa kêu Xpander sẽ giết Innova đâu. Vios ai kêu thùng tôn đâu, sao ngta mua Vios ko vậy các cụ. Hay các cụ lên chê cho nó xuống giá rồi ra chốt xe thì cứ Innova với Vios mà chốt.
Xe càng nhiều thì càng xuất hiện nhiều lỗi do nhiều người tiêu dùng thấy, cái thùng tôn vậy chứ nó bền lắm các cụ ạ, có những xe mới đầu tưởng ngon nhưng nó ko ngon lắm đâu.
Thùng tôn số 1, ko có gì để mà hư.

Hạng B2
9/5/17
411
677
118
Đâu mấy anh nào bữa kêu Xpander sẽ giết Innova đâu. Vios ai kêu thùng tôn đâu, sao ngta mua Vios ko vậy các cụ. Hay các cụ lên chê cho nó xuống giá rồi ra chốt xe thì cứ Innova với Vios mà chốt.
Xe càng nhiều thì càng xuất hiện nhiều lỗi do nhiều người tiêu dùng thấy, cái thùng tôn vậy chứ nó bền lắm các cụ ạ, có những xe mới đầu tưởng ngon nhưng nó ko ngon lắm đâu.
Thùng tôn số 1, ko có gì để mà hư.
Số lượng Xpander và các dòng xe Hyundai chứng tỏ một điều đáng mừng là dân Việt Nam mua xe đã bắt đầu biết tính trước sau, lợi và hại chứ không auto chọn Toyota một cách cuồng tín như thế nữa. Và chính nhờ những người như vậy mà thùng tôn đã có nhiều túi khí và options và giá đã giảm nhanh hơn tụt quần để ráng kéo thị phần chứ không "sang chảnh" vặt lông người tiêu dùng với lý do củ chuối là bảo vệ quyền lợi khách hàng cũ nữa.

Hạng D
8/10/11
3.064
5.843
133
Ra đường nhìn vios nhìu qá đôi khi xe gia đình cứ nghĩ là dich vụ.

Hạng C
12/9/18
514
726
123
hồ chí mình
Số lượng Xpander và các dòng xe Hyundai chứng tỏ một điều đáng mừng là dân Việt Nam mua xe đã bắt đầu biết tính trước sau, lợi và hại chứ không auto chọn Toyota một cách cuồng tín như thế nữa. Và chính nhờ những người như vậy mà thùng tôn đã có nhiều túi khí và options và giá đã giảm nhanh hơn tụt quần để ráng kéo thị phần chứ không "sang chảnh" vặt lông người tiêu dùng với lý do củ chuối là bảo vệ quyền lợi khách hàng cũ nữa.
Cái đó là cạnh tranh bác ơi, các hãng khác giá rẻ option nhiều thì buộc lòng Toy nó ko còn 1 mình 1 sân nó phải thay đổi để tiến lên thôi.
Chứ dân VN vẫn chuộng Toy như thường. Ko chỉ dân Việt mà cả thế giới luôn ấy.

Hạng D
5/2/15
3.606
6.282
113
55
TP.Hồ Chí Minh
Wigo tháng này đè được morning rồi. Sao không thấy fadil nhỉ, nghe nói SX không kịp bán mà. Tính theo công xuất nhà máy cũng khá lớn mà. Mà nhìn con toyota avanza xấu ghê, đứng bên con Xpander thấy tội luôn

Hạng B2
29/1/14
130
113
43
Nhà Hyundai góp 3 xem mà trong đồ thị không thấy tên là sao các bác nhỉ?
CX-8 em thấy lác đác ngoài đường vài chiếc nhưng chưa thấy xuất hiện ở TOP 20, CX-5 thì giảm doanh số thảm hại. Có vẻ anh em nó cắn nhau thôi chứ chả ảnh hưởng đến ai :cool::cool::cool: