Hạng D
31/3/14
1.355
1.009
113
Sai Bác, Bakery thích hình thức, chuộng thương hiệu hơn Nakery. Nam thì thực tế hơn, không màu mè, nhìn xe bán chạy thì rõ. City của Honda, xe GM và doanh số Toy trừ Vios Nam bao giờ cũng ca hơn.

Em khoái vu Bakery và Nakery của bác rồi nha. Bác nói chí phải.

Hạng D
18/9/15
2.405
2.774
113
Thống kê của toy vios giống thống kê Giê Đê Pê của việt nam cách đây 10 năm. 1 tháng 1500 cái , 1 năm 18000 cái. Mà 18000 chiếc thì cần gì phải giảm giá khuyến mại làmmgi2 cho cực. Gặp mình , mình bao thầu mấy cái ế còn lại như camry luôn , không giảmmgia1 cắc nào hết , vì 1 mình fortuner , altis , vios là dư doanh số ở vịt rồi , mấy cái kia chỉ phụ thôi. Sâu cò tranh nhau mà đứng nhãn hàng vios , vì đó là hủ tíu xào giờ nào cũng có. Phải vậy không nhỉ ? Kkkkk

Hạng D
10/6/16
2.515
1.878
113
Trước khi hiện tượng Thaco nổi lên thì thị phần của Thánh Toy ở VN là 40%. Còn bây giờ xuống còn 22%, nếu em nhớ ko nhầm. Như vậy nếu ko khuyến mại giảm giá để kích cầu thì ngay cả có là Thánh cũng ko chịu nổi nhiệt trước chiêu giảm giá khủng của anh Hải. Về lâu dài thì Thánh sẽ chỉ lắp ráp Vios với Innova ở VN còn đâu sẽ chuyển sang nhập khẩu xe về để bán để đảm bảo lợi nhuận. Còn Thaco thì ngoài mục tiêu phục vụ thị trường trong nước còn muốn xuất khẩu xe Mazda sang các nước Asean. Ngoài ra theo em biết thì GM, Ford và các thương hiệu xe thuộc Liên minh Renault - Nissan là Renault, Nissan và Mitsubishi sẽ đẩy mạnh đầu tư vào VN để giành giật thị phần. Renault sẽ lắp ráp Duster ở VN để hạ giá xuống, đánh vào phân khúc SUV off-road ngon bổ rẻ. Nissan đã thành lập công ty Nissan Tech cho thị trường VN từ lâu và tương lai công ty này sẽ thiết kế những mẫu xe dành riêng cho thị trường VN. Còn Mitsubishi chuyên về Crossover và SUV nhập chất lượng cao. Bác nào thích thương hiệu xe hơi nào thì vào bàn luận, chia sẻ thông tin thêm nhé :D

Hạng C
10/7/16
670
529
93
34
Vừa đọc 1 bài trên zing thấy em fortuner ko chỉ là thánh ở VN mà nó còn làm trùm phân khúc tại Đông Nam Á.

Tập Lái
12/5/17
43
13
8
56
Đúng là Toy vô đối, Cam ,Alt xấp xỉ 300 xe/tháng kg kể Inn,Vios,For gần như chễm chệ 3 ngôi đầu

Hạng B2
24/2/15
410
379
63
36
Nếu tính taxi thì mình ko nói, nhưng mình nhớ có lần đọc đâu đó, thì doanh số này ko tính xe taxi. Nên mình mới thấy lạ cho Vios.
Doanh số là xe bán ra được,ko có chuyện tãi hay ko taxi bạn nhé

• Like
Reactions: HRed23
Tập Lái
25/4/17
45
17
8
41
Hạng A giá rẻ i10 chạy nhiều kinh khủng , ngay cả vinasun cũng quất cả đống i10.
Hạng B nhất ốt nhì city vẫn vậy không ai cạnh tranh nổi , mà đám còn lại hạng B quá ẹ : sunny , aveo , mit att , thua sấp mặt là đúng .
Hạng C khá cân bằng , m3 trùm , cerato rẻ chấp nhận đc , elantra quá ngon mà giá cao , cruze khó bon chen ở top này