Hạng F
12/10/16
7.502
6.358
113
Cái gì cũng có lí do cả bác ơi. Bác thử trải nghiệm 2 con đi sẽ thấy vì sao Toy nhiều OPT nhưng phải giảm giá mà vẫn không bán được. Sản xuất xe quá coi thường khách hàng, bác lên Creta hoặc Seltos lái sẽ thấy. Giờ có thêm Mit XFORCE nữa thì Yaris Cross chắc chỉ bán bằng cái logo.
Creta và HR-V e chạy rồi nhưng Yaris Cross thì chưa :D do cũng ko có nhu cầu lắm chỉ là thắc mắc online thôi anh.

Hạng F
12/10/16
7.502
6.358
113
Giờ cân đo độ bền của các loại xe thì cũng 8-10 với nhau, chạy gia đình thì cũng ko phải là lựa chọn tiên quyết mà thay vào đó phải là thẩm mỹ và sự an toàn, cái này thằng toy đang đánh rơi với các mẫu xe không ăn đc xe hàn hay thậm chí là các hãng đồng hương, độ an toàn thì càng lung lay dữ dội với các hình ảnh dúm dó khi va chạm, nên rớt hạng là điều dễ hiểu.
E search trên mạng thì Toyota đang đi theo xu hướng cho 2 loại xe bình dân: To dùng TNGA nhỏ dùng DNGA. TNGA thì trọng tâm thấp hơn so với thế hệ trước nên có lẽ gây cảm giác bám đường ko bồng bềnh. Còn DNGA thì chỉ thấy bị chê và thực tế là khung gầm còn lỏng lẻo đi ồn hơn. Đây là e search google sơ sơ ra thôi nha chứ ko tìm hiểu gì hết. Vì e thấy thực tế TOy giờ mang về VN toàn xe trang bị TSS 3.0 hàng đầu phân khúc nhưng doanh số èo uột

• Like
Reactions: anglefallout
Tập Lái
23/2/24
33
0
1
22
Oái nhà mới mua con Mitsu mình kêu đại trà ai cũng đi thấy đầy ngoài đường vậy mà nó cãi dáng mấy con này không được ưu chuộng nhiều giờ nhìn thấy cái bảng thống kê này, cạn lời