Hạng F
Super Moderators
11/2/15
7.346
17.912
113
Lâm Đồng
Xe gia đình lên ngôi, những mẫu CUV đô thị nhỏ gọn và giá bán hợp lý dễ dàng thống trị doanh số xe Việt. Toyota Corolla Cross và Kia Seltos là 2 ví dụ điển hình trong tháng 2/2022

TOP PHAN KHUC 2022 SUV.jpg

Tháng 2/2022, cả thị trường xe đều giảm doanh số do trùng vào dịp Tết nguyên đán. Tuy nhiên, vào những thời điểm thế này doanh số xe trên thị trường càng thể hiện rõ nét thị hiếu của người tiêu dùng Việt Nam.

Theo đó, Kia Seltos dẫn đầu phân khúc CUV đô thị cỡ A-B với 1.255 xe bán ra, không thua kém nhiều so với tháng trước 1.450 xe. Kia Sonet và Toyota Raize là 2 tân binh ở mảng xe này nhưng vẫn chưa tạo được dấu ấn gì quá đặc biệt về doanh số.

Ở mảng CUV C-D, Toyota Corolla Cross dẫn đầu về doanh số với 1.358 xe. Mẫu xe này cũng đồng thời dẫn đầu cả thị trường xe Việt trong tháng 2.

Ford Explorer sau nhiều tháng có doanh số bằng 0, đã bất ngờ ghi nhận doanh số 127 xe trong tháng 2/2022.

Chi tiết doanh số tháng này, mời các bác cùng theo dõi infographic sau:

SUV 1.jpg
SUV 2.jpg
SUV 3.jpg
SUV 4.jpg

Xem thêm:
Các bác nghĩ sao về doanh số trên?

Mời các bác tham gia bình chọn mẫu xe được yêu thích nhất năm tại:

Cổng Bình chọn XE CỦA NĂM 2022

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
29/10/14
8.500
11.137
113
Mình thấy rất nhiều bác chê cx5 nhưng rõ ràng tầm 5 năm trở lại đây nó luôn nằm trong tốp bán chạy nhất.ko biết các bác đi xe đức rồi chê nó.hay nghe người khác nói rồi chê nó
Xấu tính ghen ăn tức ở. Thằng nào thành công ở xứ này chả bị chửi. Đơn cử vinfast nó có làm gì mấy bố đâu mà mấy bố đào cả mả tổ ra chửi. Những thằng mua vin nó chả nói gì. Những anh ko mua thì auto chửi

Hạng B1
25/4/19
70
62
21
35
Mình thấy rất nhiều bác chê cx5 nhưng rõ ràng tầm 5 năm trở lại đây nó luôn nằm trong tốp bán chạy nhất.ko biết các bác đi xe đức rồi chê nó.hay nghe người khác nói rồi chê nó

Mình chưa ngồi CX-5 bao giờ, nhưng mình công nhận nó lắc ngang quá. Tucson bốc và êm hơn.

P/S: Mình cũng chưa leo lên Tucson bao giờ.

Tập Lái
23/1/22
15
15
3
32
Kia sonet bán cũng hơn 400 chiếc mà sao chạy ngoài đường mình chưa thấy lần nào nhỉ? Thêm nữa là xe lắp ráp trong nước mà đặt hàng khó thế

Hạng B2
20/12/19
235
191
43
44
Mình chưa ngồi CX-5 bao giờ, nhưng mình công nhận nó lắc ngang quá. Tucson bốc và êm hơn.

P/S: Mình cũng chưa leo lên Tucson bao giờ.
Lắc ngang thì lắp thêm thanh cân bằng sway và strutbar, hoặc đắt tiền hơn thì thay bộ phuộc xịn.