Hạng D
11/11/16
1.167
1.015
143
46
Em thấy cái thông số kỹ thuật của Rondo mà thắc mắc vô cùng, cụ thể là 4.525 x 1.805 x 1.610 mm, cái bề ngang ý, làm sao mà nó hơn 1m8 được trong khi innova form cũ 1780mm, pajero sport 1810mm, vậy nó to hơn Innova và ngang ngửa pajero sport à? Nhìn bằng mắt thường thì không thể tin.
Nhiều bác chê thậm tệ cái máy 1.5 yếu sinh lý, AT 4 cấp cổ lổ sĩ, túi khí bèo nhèo, option chả có gì, thắng đùm. Theo thông số kích thước thì Rondo còn bự chà bá hơn mấy em yếu sinh lý, máy mạnh, option nhiều, AT 6 cấp, an toàn tốt, bảo dưỡng rẻ thì MPV 5+2 Rondo quá okie rồi ngại gì không xuống tiền Rondo?? Hay trước giờ toàn sale hay seeder vào dìm hàng??? bác nhỉ? hihi
Đít sệ cũng là khuyết điểm nhỏ xíu trong vô vàn ưu điểm của Rondo thôi

Hạng D
16/8/12
1.954
1.525
113
Bến tre
Nhiều bác chê thậm tệ cái máy 1.5 yếu sinh lý, AT 4 cấp cổ lổ sĩ, túi khí bèo nhèo, option chả có gì, thắng đùm. Theo thông số kích thước thì Rondo còn bự chà bá hơn mấy em yếu sinh lý, máy mạnh, option nhiều, AT 6 cấp, an toàn tốt, bảo dưỡng rẻ thì MPV 5+2 Rondo quá okie rồi ngại gì không xuống tiền Rondo?? Hay trước giờ toàn sale hay seeder vào dìm hàng??? bác nhỉ? hihi
Theo thông số kích thước thì Rondo lớn thật, nhưng nhìn thực tế không thể tin được bác ơi, nằm kế innova (form <2016) rondo lép vế hoàn toàn thì làm sao lớn hơn được.

Hạng C
28/6/15
670
940
93
Dân mình giờ khá là giàu, cái gì cũng 1 thời thôi.
Mấy con xe quốc dân và dành cho thị trường kém phát triển giờ phải bán chậm lại chớ. Nhìn Innova cũng tội mà thôi cũng kệ, dù gì nó cũng đã trở thành huyền thoại cmn rầu :D
Giờ 50% dân số biết online mạng internet nên hiểu biết hơn, mua sắm ko còn chăm chăm vào đồ bền mà số đông đã biết chọn đồ đẹp và nhiều tiện nghi tiện ích :)

Hạng D
22/1/19
4.056
6.687
113
Em nghĩ chủ yếu là do hàng ghế 3 quá chật, có mà như không nên mới ra nông nỗi vậy. Xe rõ dài, nhưng thiết kế bên trong chưa tối ưu nên không gian không thoáng bằng mấy con 1.5, 4 số mà bác đang chê. Đã là MPV thì người ta phải ưu tiên chọn không gian và sự tiện dụng chứ máy mạnh hay không, không phải là ưu tiên hàng đầu.

Hạng D
11/11/16
1.167
1.015
143
46
Em nghĩ chủ yếu là do hàng ghế 3 quá chật, có mà như không nên mới ra nông nỗi vậy. Xe rõ dài, nhưng thiết kế bên trong chưa tối ưu nên không gian không thoáng bằng mấy con 1.5, 4 số mà bác đang chê. Đã là MPV thì người ta phải ưu tiên chọn không gian và sự tiện dụng chứ máy mạnh hay không, không phải là ưu tiên hàng đầu.
Em chưa bao giờ chê cái máy 1.5 và AT 4 cấp vì kỹ sư Nhật họ đã làm và thiết kế ra một chiếc xe họ đã tính toán hết sao cho phù hợp mục đích và môi trường,đối tượng sử dụng chứ không đơn thuần thích là gắn.
Ở đây là dòng MPV 5+2 cỡ nhỏ chứ không phải cỡ trung hay cỡ lớn bác nhé cho nên không gian cũng ở mức chấp nhận được chứ không thể thênh thang, quan trọng nhất vẫn là không gian hàng ghế thứ 2. Nhưng người Nhật đã quá hào phóng khi làm khá tốt ở hàng ghế thứ 3 mặc dù công năng chỉ dành cho trẻ em
Đa số em đọc được trên OS là 90% các bác đều chê cái máy và hộp số

Hạng D
22/1/19
4.056
6.687
113
Em chưa bao giờ chê cái máy 1.5 và AT 4 cấp vì kỹ sư Nhật họ đã làm và thiết kế ra một chiếc xe họ đã tính toán hết sao cho phù hợp mục đích và môi trường,đối tượng sử dụng chứ không đơn thuần thích là gắn.
Ở đây là dòng MPV 5+2 cỡ nhỏ chứ không phải cỡ trung hay cỡ lớn bác nhé cho nên không gian cũng ở mức chấp nhận được chứ không thể thênh thang, quan trọng nhất vẫn là không gian hàng ghế thứ 2. Nhưng người Nhật đã quá hào phóng khi làm khá tốt ở hàng ghế thứ 3 mặc dù công năng chỉ dành cho trẻ em
Đa số em đọc được trên OS là 90% các bác đều chê cái máy và hộp số
à, vậy thì không phải bác chê mà người khác chê :D
thì cũng như bác nói đó, các hãng như Mit hay Suzuki làm quá tốt cho không gian của một chiếc MPV cỡ nhỏ, nên thành ra Rondo của KIA hết chỗ đứng.
Bản thân em khá thích thiết kế của Rondo, sau bao năm nhìn vẫn đẹp. Thích luôn cái động cơ và hộp số 6 cấp, hay kể cả thiết kế nội thất. Nhưng hàng ghế thứ 3 chỉ chở được trẻ em thì em thua. Nếu trường hợp dư tiền dể sắm vợ 3, vợ 4 thì lại khác. Còn khi mua xe để phục vụ đi lại và chở được 7 người thì chắc nhiều người sẽ phải cân nhắc. Dù biết là không thích mấy cái động cơ 1.5 và hộp số 4 cấp khá là cũ kia.