Hạng F
Super Moderators
11/2/15
7.342
17.912
113
Lâm Đồng
Mitsubishi Xpander ghi nhận doanh số thấp nhất trong năm nay với 98 chiếc bán ra. Ford Ranger cùng nhiều dòng MPV và bán tải khác cũng không duy trì doanh số cao được trước tác động của dịch.

Top phan khuc Cover MPV.jpg

Đây là tháng thứ 5 liên tiếp thị trường có sự sụt giảm về doanh số bán lẻ, với số lượng 8.884 xe được bán ra trong tháng 8. Ảnh hưởng của dịch covid tác động mạnh mẽ nhất đến phân khúc MPV và bán tải.

Điều này có thể thấy rõ ràng qua sự sụt giảm doanh số không phanh của Mitsubishi Xpander. Tháng vừa qua, mẫu MPV chỉ bán được 98 xe. Dù vậy, Xpander vẫn là mẫu xe dẫn đầu doanh số phân khúc, do các đối thủ của nó còn có doanh số tệ hơn nhiều. Toyota Rush bán được 54 xe, Kia Sedona 35 xe, Suzuki XL7 32 xe, Toyota Innova 10 xe và Suzuki Ertiga chỉ 1 xe.

Mảng xe bán tải thì đỡ hơn đôi chút. Ford Ranger vẫn bán được 396 xe, nhưng doanh số này quá thấp so với tháng 7 (1.310 xe).

Các mẫu bán tải còn lại cũng giảm mạnh doanh số và chỉ duy trì được một số ít xe bán ra. Toyota Hilux 162 xe, Mazda BT-50 105 xe, Mitsubishi Triton 47 xe.

Chi tiết doanh số tháng vừa qua, mời các bác cùng theo dõi infographic sau:

MPV 1.jpg
MPV 2.jpg
TOP 10.jpg

Xem thêm:

Các bác nghĩ sao về doanh số trên?

• Like
Reactions: hoang244
Hạng B2
3/8/21
363
1.235
93
34
Hỏi ngu là 16+ dân ra đại lý coi xe rồi đặt cọc dc hả mấy a, tính mua trả góp X-Pander sau dịch chạy dịch vụ mà ko biết sao đi dc,
Rondo của KIA đồng hạng Avanza của Daihatshu

• Like
Reactions: hoang244
Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
đủ thấy mua xpander toàn dân chạy dv. Dịch cái là khác ngay.
Chứ như seltos hoặc dòng sedan hangC đổ lên cũng có giảm (tất nhiên) nhưng ko đến mức thê thảm vậy
Thanks bác đã thay lời muốn nói giúp em :D

Hạng D
2/7/17
1.505
1.976
113
44
Hỏi ngu là 16+ dân ra đại lý coi xe rồi đặt cọc dc hả mấy a, tính mua trả góp X-Pander sau dịch chạy dịch vụ mà ko biết sao đi dc,
Rondo của KIA đồng hạng Avanza của Daihatshu
Mua online nha bạn.