Tập Lái
17/2/09
40
0
0
51
Chào các Bác,
Tôi sử dụng In V đã hơn một năm, đây cũng là chiếc xe đầu tiên của tôi. Tôi cũng theo dõi đều đặn các chủ đề liên quan đến In. Xin được chúc mừng INNOVA CLUB.

Hạng D
26/1/10
1.250
5.839
113
em mong đợi cái thớt này lâu lém rồi hehehe. hoan hô bác dduyen
chúc mừng các bác INN nhé .
em cũng bon chen với các bác 1 chút ạh. hình chụp bằng máy cùi bắp đây kekekeke
vừa thấy có thớt mới là em và bà cả lật đật lôi vợ 2 ra kỳ cọ cho sạch sẽ tí để xin "khoe của" cùng các bác đây ạ.
mặt mày em nó sau khi kỳ cọ đây

eo bên phải nè

eo bên trái nè

mông em nó nè

tốc váy em lên . bên trong còn zinn hết hehehhehe

sup Pioneer 200w và thêm màn hình BOSS 9255 320watt . 4 loa cửa là loa zin em nối thêm 1 loa treep nhỏ Pioneer ở mỗi loa thôi ạ.

chính gốc TFC nhé các bác. áo thì em đang mặc nên quên hehehhe

em xin hết hehhehe khoe của được rồi kakaka sướng sướng đã đã đã heheh. chắc phải off ăn mừng thớt mới quá các bác ơi

Hạng D
30/6/10
1.154
0
36
53
Tp.HCM
Bác ddtuyen oi. Thớt này được ghê nha. Phải off để ăn mừng thớt mới này đi. Nhanh chân lên các bác ơi. Phải họp mặt để bầu chọn Hội trưởng, Hội phó để còn tổ chức các buổi giao lưu lưu học hỏi, trao đổi kinh nghiệm cho các anh em chứ.

Thân ái

Hạng C
22/10/09
689
36
28
Bác 7 cho bỏ gấp mấy cái ốp đèn pha và đèn lái sau đi(nhanh ố đèn lắm)+gỡ lun logo trên capo thì nhìn em nó mượt mà hơn đấy

VIP CARD MEMBER
3/2/07
1.007
230
63
54
Off đi các Bác ơi , nhưng mà chủ nhật nhé

O.S.P.D
24/12/06
1.200
20
38
hcmc
yahoo.com.vn
Re:INNOVA CLUB - NƠI TRAO ĐỔI KINH NGHIỆM LÁI XE, NÂNG CẤP, BẢO DƯỠNG VÀ SỬA CHỮ

Mong các bác duy trì được topic này
. Đây là nơi các bác có thể chia sẽ những thông tin về chiếc Innova của mình. Em nghĩ chỉ giới hạn trong topic này cũng đủ cho các Innova owners, đâu nhất thiết phải có club làm gì.

Các bác giữ xe quá kĩ và nâng cấp hòan chỉnh quá
. Em cũng đang đi Innova đây, đăng kí tháng 08/07, em chỉ dán V-Kool và bọc lại da ghế. Xe em đi gần 70.000 km rồi, ngòai những thứ bắt buộc phải thay như: ắc qui, vỏ, lưỡi gạt nước ... thì em nó không gặp bất cứ lổi nào của nhà sản xuất. Chỉ cần thay lọc xăng, lọc nhớt, đổ xăng và thế là yên tâm lên đường :D. Tóm lại thì em hòan tòan hài lòng với chiếc Innova của em vì nó đáp ứng đúng nhu cầu của em.

Chúc các bác luôn vui với OS và lái xe an tòan.

Hạng D
25/7/05
2.878
22
38
Re:INNOVA CLUB - NƠI TRAO ĐỔI KINH NGHIỆM LÁI XE, NÂNG CẤP, BẢO DƯỠNG VÀ SỬA CHỮ

Chúc mừng các bác hội Innova, tiếc rằng 7777 đã gả Innova V cho 1 bác khác trong TFC, không còn xe giống anh em để tụ tập chia sẽ. Đúng như bác BốnMắt tâm sự, chiếc xe đầu tiên mang đến nhiều kỷ niệm đẹp, nhiều bạn bè trên khắp mọi miền Tổ quốc & cũng mang đến... không ít nổi buồn :(

B
BốnMắt
Guest

pqm7777 nói:
Chúc mừng các bác hội Innova, tiếc rằng 7777 đã gả Innova V cho 1 bác khác trong TFC, không còn xe giống anh em để tụ tập chia sẽ. Đúng như bác BốnMắt tâm sự, chiếc xe đầu tiên mang đến nhiều kỷ niệm đẹp, nhiều bạn bè trên khắp mọi miền Tổ quốc & cũng mang đến... không ít nổi buồn :(

Nhưng 7777 lại có kinh nghiệm tổ chức ăn chơi. 7777 - đồng hành cùng INNOVa CLUB nhé.

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
Re: INNOVA CLUB - Nơi trổi kinh nghiệm lái xe, nâng cấp, bảo dưỡng và sửa chữa

Nói về chiếc xe đầu tiên thì có lẽ em là người có nhiều cảm xúc nhất, do là em mua xe trong thời kỳ đỉnh điểm của con sốt xe, tháng 12/2007.

Phải nói thời kỳ đó là thời hoàng kim của Captiva, và em cũng là tín đồ của Cap, những showroom của Cap đều có mặt em để thử ngồi, thử lái, thử máy lạnh từ Hòa Bình, Đông Đô Thành, Thái Dương và các nơi bán xe chạy lướt kể cả những OSer. Và giá của nó cũng đâu có rẻ, muốn có xe liền thì phải chung chi từ 2K - 3K USD. Nhưng sau khi đem cataloge về và cho bà cả xem xe trên website của Cap thì bả không đồng ý, nói rằng xe này nghe lạ quá, thôi ông cứ Toyota cho nó lành.

Quân lệnh như sơn, thế là quay sang Toyota và dòng xe gia đình của Toyota chỉ duy nhất là Innova, cũng giống như Captiva, Innova muốn mua liền thì cũng phải chung chi từ 1K - 2K USD. Cũng may là em có đứa em làm đại lý oto ở Huế, đồng ý nhường lại cho em với giá ưu đãi. Thế là cấp tốc làm hợp đồng, thanh toán và chuyển phát nhanh từ SG - Huế và ngược lại. Khi hồ sơ chiếc xe đã vào SG rồi thì chiếc xe vẫn còn trên đường vận chuyển từ HN vào SG, sau này em mới biết là đứa em mua lại của đại lý Toyota Hải Phòng. Điện thoại cho tài xế chiếc xe chuyên dùng thì được biết phải mất 3 ngày thì mới vào SG.

Khi vào đến SG rồi thì chiếc xe chuyên dùng đó tập kết tại bãi xe ngoài trạm 2, gần đại học Nông Lâm, chiếc xe hai tầng này còn cõng thêm 3 em Matiz nữa, nhìn vợ 2 của mình phủ trên mình 1 lớp bụi bỏ mà lòng đau xót. Nhưng chưa kết thúc tại đây, sau khi đưa 3 em Matiz xuống bãi xe, chiếc xe chuyên dùng này theo em từ trạm 2 vào tới Thị Nghè, tới đây rồi thì lòng vòng không tìm ra chỗ đậu xe để có thể đưa vợ hai, mà tài xế thì từ HN vào nên cũng ngán, em nói bao đường luôn mà ổng cũng không chịu, sau một hồi đôi co thì nó không chịu dừng xe và quay đầu tại Nguyễn Hữu Cảnh - Tôn Đức Thắng để về Thủ Đức. Khi tới Toyota Tân Cảng thì em mới phát hiện ở đây có sân rất dài và rộng nên đề nghị xuống xe tại đây (hôm đó là Chủ nhật nên chỉ có bảo vệ, gửi bảo vệ cafe) và cuối cùng thì chiếc xe thân yêu được hạ xuống, xe tải thì về Thủ Đức, em lái vợ hai về nhà kết thúc hành trình gian nan của bả.