Tập Lái
9/12/05
12
0
0
RE: innova mới, so sánh với FE

Em đồng ý với bác Hard.
FE trông đàn ông hơn em Innova nhìu.
Em mê FE hơn, theo các bác thì liệu FE giảm min được bao nhiu nhểy?
Pác nào có thông tin share cho em với nhé.
Thanks!

Hạng B2
26/10/05
401
3
16
www.otosaigon.com

FE phải thêm option ngay lập tức mới hy vọng ko giảm doanh số.... trợ lực chân côn . ghế lái điều chỉnh được độ cao , giảm sóc sau bỏ nhíp thay bằng lò so , kính sau và kính hậu màu đen..... túm lại tăng tính tiện nghi !!!

Hạng C
19/7/05
593
4
0

Trích đoạn: crownchip

FE phải thêm option ngay lập tức mới hy vọng ko giảm doanh số.... trợ lực chân côn . ghế lái điều chỉnh được độ cao , giảm sóc sau bỏ nhíp thay bằng lò so , kính sau và kính hậu màu đen..... túm lại tăng tính tiện nghi !!!

Để có thể thay đổi những cái mà bác gọi là óp sần này mất nhiều thời gian lắm, không ngay lập tức được đâu. Cái có thể làm ngay lập tức là ... giảm giá :D

Hạng B1
20/12/05
71
0
0
53

Phân khúc của xe Ford Everes là dòng xe MPV có xu hướng là xe thương mại (CV -Commecial Car), và hơi hiện đại
Phân khúc của xe INNOVA là dòng xe MPV c1o xu hướng là xe du lịch (PC - Personal Car) và hiện đại

Innova có nội thất rộng hơn và cao hơn hẳn so với Ford Everest
Ford Everest : Rộng : 1440 mm ;Cao : 1180 mm
Innova : Rộng : 1490 mm ;Cao : 1275 mm

Bán kính vòng quay của Innova nhỏ hơn Everest nên người lái dễ dàng điều khiển khi vào đường nhỏ
Ford Everest : 6.2 m
Innova : 5.4 m

Bảng đồng hồ Innova là Đồng hồ Optitron nên sáng hơn và làm nội thất sang trọng hơn
Ford Everest 4x2 : Bảng đồng hồ Analog

Innova trang bị CD đọc được chuẩn MP3 và Chuẩn WMA và âm thanh 6 loa sống động
Ford Everest 4x2 : CD thường, 04 loa

Hàng ghế sau của Innova gập sang 2 bên nên giải phóng được không gian phía sau, còn Everest thì gập lên trên

Innova có thắng ABS (Anti Brake System) là hệ thống chống bó cứng phanh ngăn cho bánh xe không bị bó cứng khi phanh gấp giúp người lái có thể điếu khiển tay lái dễ dàng tránh chướng ngại vật và giữ thăng bằng cho xe khi đi trên dường trơn trượt.
Ford Everest 4x2 : không có

Innova trang bị cảm biến lùi
Ford Everest 4x2 : không có

Giá Innova 29900
Everest : còn hơn thế nữa

Đặc biệt Innova 8 chổ ==> thuế trước bạ 2%
Ford Everest 7 chổ ==> thuế trước bạ 5%
Số tiền thuế chênh lệch hơn 1000 USD

Hạng D
29/6/04
1.115
9.056
113
Việt Nam
www.mail.yahoo.com

Theo em thì không thể so sánh FE máy dầu với Inno máy xăng được !:mad:
FE 4*4 thì là suv mất rùi ! FE máy dầu chơi với Hi-land là hợp nhất !
Phải so sánh thì lấy FE máy xăng 4*2 mpv mà so với Inno mpv,

Về kiểu dáng thì em thích FE hơn, còn option thì Inno rõ ràng ưu thế hơn FE nhìu nhưng vì Inno ra sau thì phải thế mới có khả năng cạnh tranh chứ cứ như Zace thì không lẽ sau này có thêm Inno limited à ?!:D
Em không nghĩ là giá FE giảm theo mà chắc sẽ có trang bị thêm vài ba thứ như bác Crownchip mong muốn và "giá không đổi" !:D:D

Hạng D
27/10/05
3.284
4.852
113
Thái dương hệ

Em không nghĩ là giá FE giảm theo mà chắc sẽ có trang bị thêm vài ba thứ như bác Crownchip mong muốn và "giá không đổi"

Cái này là vì Ford Vietnam đă từng tuyên bố "hoàn lại 100% số tiền chênh lệch nếu giá xe giảm trong quý I/2006 (dành cho các hợp đồng mua xe trong tháng 11,12/2005"

Hạng D
12/9/05
1.449
200
63
50

Trích đoạn: polar bear

@ Dreamliner

Theo tôi Innova sang trọng, nhẹ nhàng, phù hợp cho đi trong thành phố và đường tốt
=> đi Innova là sành điệu

FE khỏe khoắn, hùng dũng, phù hợp với đường xấu và địa hình
=> đi FE là ......nhà quê

Công nhận lâu lâu mới thấy một bác làm RP rất ... lịch sự, tế nhị.

Nếu có điều kiện thì 1 gia đình nên có cả 2 xe này cùng với 1 con sedan hạng trung.

Em thì:
Lương thì ba đồng ba cọc. Nhà phố mặt tiền bề ngang có 4-5m; làm sao mà nhét 1 lần 3 em ... để đáp ứng cái điều kiện của bác?.:(. Hay là mua con Innova là đủ rùi :D:D

Hình như bác là RP cho TO thì phẩy
PR Bác Gấu à.

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Trích đoạn: sport

Theo em thì không thể so sánh FE máy dầu với Inno máy xăng được !:mad:
FE 4*4 thì là suv mất rùi ! FE máy dầu chơi với Hi-land là hợp nhất !
Phải so sánh thì lấy FE máy xăng 4*2 mpv mà so với Inno mpv,
Bác Thể thao ơi, FE máy dầu có tới hai loại: ngoài 4x4 như bác nói, còn loại 4x2 (chắc chắn rất nhiều người mua vì giá hợp lý hơn)

Hạng C
22/7/04
965
20
18
48

Trích đoạn: lancer2005

PR Bác Gấu à.

Hề hề. Cứ hay gõ lẫn cái từ PR với cái RP (một từ kỹ thuật) của bọn em :D:D.
Mới sáng ra mà gẫy giò rùi . hi hi

Hạng B2
28/12/05
220
2
18
Hà Nội Việt Nam

Ngày nào đi học qua chỗ bọn Toy Thăng Long em cũng thấy bọn Toy nó treo biển tuyệt tác Innova, em tưởng nó phải hoành tráng thế nào chứ hóa ra cũng chỉ là một cái xe hạng trung, nội thất không có gì nổi bật, táp lô ốp gỗ nhưng cũng chỉ có một phần nhỏ, giáng xe thì pha tạp của Grandis và Carnival, nói chung là không có gì nổi bật, được mỗi cái giá rẻ, ăn đứt Grandis về khoản này rồi