Hạng D
13/9/09
3.006
10.477
113
52
Toy làm ăn đểu nhể? Lắp đồ lởm (hoặc do thiết kế lởm) nên hư liên tục & phổ biến, sau đó lại chặt chém chủ xe... haizzzz

Hạng D
8/9/07
3.996
275
83
52
Tuy chẳng rẻ nhưng được cái phụ tùng lúc nào cũng sẵn.

Hạng C
18/1/09
561
63
28
50
cuongcualu nói:
Kakaka ! Máy móc gì thì em ko biết chứ cái vòng dây cáp AiR Bag trên volang mấy bác đem xe ra chỗ Phương Điện Tử ( 129 Trần Bình Trọng - P4, Q5 ) chỉ 20 phút và 1,2 trăm K gì đó là ngon lành - em ngồi đây thấy sửa cái này cho Inova hoài ! Ku này chuyên trị mấy cái này và đồng hồ xe
! Thay làm chi cho tốn tiền !
Ồ hay quá! Hôm nào rãnh em sẽ ra đây xem sao

Tập Lái
16/6/11
15
0
0
32
Mấy cái Zoăng, phớt thì nên thay, Còn cái Puly cốt máy em nghĩ nên kiểm tra kỹ ( chắc là cái puly kéo dây curoa đầu máy phải không bác) bác kiểm tra kỹ cái đó nó có phần cao su giảm chấn giữa côt và vành ngoài puly có rãnh, nếu nó hư cái cao su đó thì mới thay
* Cuộn dây túi khí tùy bác ( nếu như thôi nhé : lỡ có va chạm túi khí nó sẽ không bung ra đâu, nếu như bác không thay)

Last edited by a moderator:
Hạng D
19/10/09
4.736
14.298
113
Tel : 0949999684 .
Sơn nói:
Mấy cái Zoăng, phớt thì nên thay, Còn cái Puly cốt máy em nghĩ nên kiểm tra kỹ ( chắc là cái puly kéo dây curoa đầu máy phải không bác) bác kiểm tra kỹ cái đó nó có phần cao su giảm chấn giữa côt và vành ngoài puly có rãnh, nếu nó hư cái cao su đó thì mới thay
* Cuộn dây túi khí tùy bác ( nếu như thôi nhé : lỡ có va chạm túi khí nó sẽ không bung ra đâu, nếu như bác không thay)
- Cái cuộn cáp xoắn rất quan trọng.Nếu đứt thì bóp còi không kêu.Đứt rồi thay cáp mới là rẻ nhất chứ hàn lại thì chắc chắn sẻ đứt lại nhanh chóng thôi.Innova thì đứt như cơm bửa.

Hạng D
10/9/08
2.438
471
83
56
HCM
PHONG NGUYEN nói:
Sơn nói:
- Cái cuộn cáp xoắn rất quan trọng.Nếu đứt thì bóp còi không kêu.Đứt rồi thay cáp mới là rẻ nhất chứ hàn lại thì chắc chắn sẻ đứt lại nhanh chóng thôi.Innova thì đứt như cơm bửa.
Vậy chú có biết là chú nói "Innova thì đứt như cơm bửa" thì thay mới nó cũng vẫn hay bị đứt ko ? Cái hay của người thợ giỏi là ko những biết bệnh - hàn trị bệnh - mà còn có thêm biện pháp hay chỉnh sửa lại cho nó ko bị đứt nữa chứ ! Ko lẽ cứ 3 -4 tháng lại chạy tới mắng vốn " Em ơi nó đứt nữa rồi " à :mad:
??? Thợ nào dám chơi !!!

Hạng D
13/1/10
2.009
40.515
113
53
shop2lua nói:
Tình hình là em vào thay nhớt định kì. Nhân viên bên Toy kiểm tra và báo xe em bị xì nhớt + hư cáp AIR BAG (Ỉn 2007). Em hỏi báo giá thì được 1 sớ táo quân như bên dưới. Em thì mờ tịt vụ này, mà thấy giá cao quá. Kính nhờ các bác tư vấn giúp em có nên đem vào TOY hay ra gara bên ngòai, có đi thì gara nào uy tín(e sợ vụ Phân Gà quá rồi). Toy hẹn đến 15/8 quay lại vì TMV đi nghỉ mát nên không có sẵn phụ tùng. Em chờ các bác cho ý kiến rồi quyết định

Innova xì nhớt máy + hư cáp AIRBAG và báo giá hãng
Xe tui thay cable airbag có 500K, ngay thợ Toyota làm luôn. PM đi, tôi cho số. Hãng nó đòi 4 chai 7

Hạng B2
tutucungtoi nói:
shop2lua nói:
Tình hình là em vào thay nhớt định kì. Nhân viên bên Toy kiểm tra và báo xe em bị xì nhớt + hư cáp AIR BAG (Ỉn 2007). Em hỏi báo giá thì được 1 sớ táo quân như bên dưới. Em thì mờ tịt vụ này, mà thấy giá cao quá. Kính nhờ các bác tư vấn giúp em có nên đem vào TOY hay ra gara bên ngòai, có đi thì gara nào uy tín(e sợ vụ Phân Gà quá rồi). Toy hẹn đến 15/8 quay lại vì TMV đi nghỉ mát nên không có sẵn phụ tùng. Em chờ các bác cho ý kiến rồi quyết định
Xe tui thay cable airbag có 500K, ngay thợ Toyota làm luôn. PM đi, tôi cho số. Hãng nó đòi 4 chai 7
cuongcualu nói:
Kakaka ! Máy móc gì thì em ko biết chứ cái vòng dây cáp AiR Bag trên volang mấy bác đem xe ra chỗ Phương Điện Tử ( 129 Trần Bình Trọng - P4, Q5 ) chỉ 20 phút và 300 K gì đó là ngon lành - em ngồi đây thấy sửa cái này cho Inova hoài ! Ku này chuyên trị mấy cái này và đồng hồ xe
! Thay làm chi cho tốn tiền !

Em đang tính sửa cái vòng cáp rồi em mang vào gara sửa các món còn lại. Em cám ơn các bác đã tư vấn nhiệt tình giúp em.