Hạng B2
10/2/14
186
1.424
93
Từ từ hãy khoan nhà, bất khả kháng thôi. Bạn qua đây mình đưa cho 1 bộ xài thử, thấy ok thì giữ lại dùng, ko thì trả lại mình không sao cả. Cái power line nếu đường dây điện tốt, không nhiễu thì từ lầu 1 lên lầu 3 vẫn còn 80% tốc độ nhà mạng. Hồi xưa anh Kiên Hip cũng không tin, qua nhà mình test ngay trước mặt từ lầu 1 lên lầu 3 qua 3 cái CP vẫn xenh lè. Nhiều anh mua Power line hiệu nào mình ko biết chứ Netgear mình thấy vẫn rất ok.
Cho e xin e xin tên mã e search thử bác. E ở tỉnh bác ạ

Hạng F
29/10/16
11.503
21.764
113
Pháp
Được gọi là CPL hay PLC được xữ dụng nếu như bạn biết quang trọng nhất tức là thiết kế điện nhà đúng theo nguyên tắc của nó .
Về các hiệu thì tuỳ, nhưng nên mua những thương hiệu nỗi tiếng như TP-LINK, Netgear ....

• Đầu vào và đầu ra trên 1 ổ cắm duy nhất, và tuyệt đối không nên gắm vào bộ chia điện
  • Đường dẩn đúng tức là đường dây độc lập (có dây đất) và không chia sẽ nguồn tứ tung (như nối dây lung tung, chia ổ điện), dây nối điện.
  • Theo thết kế đúng nhất về điện, ngoài dây đất thì những bộ phận dùng điện mạnh (tủ đá, sưởi , máy lạnh ..) phải nằm trên đường riêng đến tableau điện qua disjoncteur . (điều nầy để tránh bị nhiểu), từng phòng phải có đường dây nối riêng đến tableau (và phải có disjoncteur)
  • Đường xữ dụng CPL phải là đường dây riêng. không được chia sẽ với các nguồn khác

Trên link đây là một trong những thí dụ cách chia điện của một căn hộ nhỏ. Theo đúng thiết kế kỹ thuật và an toàn.

Nên nhớ là điện từng nhà qua từng compteur điện từng nhà do đó nhà khác nhau không thể để CPL nầy qua bên kia để dùng chung. Mặc dầu cùng lưới điện.

Một số giải thích căn bản cho các bạn nào muốn gắn đường net mà không cần khoang tường, đục phá. Thân!