Hạng F
6/5/06
6.838
145
83
RE: iPhone Unlock! All Versions

Trích đoạn: dell132

Trích đoạn: Mr.Thiet

Đây mới là Unlock thứ thiệt này,ở VN nha...: http://vnexpress.net/GL/Vi-tinh/2008/07/3BA04C55/

Em không hiểu rõ cách Apple và AT@T bán ở nước ngoài như thế nào ? Nhưng em nghĩ hợp đồng ký sử dụng vài ba năm gì đó mới có giá như thế, vậy thì việc unlock có phải là trái phép không ? Vnexpress đăng VN unlock cứ như là nhân tài thế thì có sao không các bác nhỉ, có bao giờ Iphone nó đi kiện mấy bác unlock không ?
Apple kiện chứ không phải Iphone
Theo em thì apple còn hỗ trợ nữa cơ vì dù sao thì việc unlock cũng giúp bán thêm được iphone mà:D
Nếu kiện thì nhiều web sập tiệm lâu lắm rồi

Hạng D
30/10/06
1.388
24
38
Air Vietnam
www.aeroviet.com

Trích đoạn: mb_fan

Đây mới là Unlock thứ thiệt này,ở VN nha...: http://vnexpress.net/GL/Vi-tinh/2008/07/3BA04C55/

Em không hiểu rõ cách Apple và AT@T bán ở nước ngoài như thế nào ? Nhưng em nghĩ hợp đồng ký sử dụng vài ba năm gì đó mới có giá như thế, vậy thì việc unlock có phải là trái phép không ? Vnexpress đăng VN unlock cứ như là nhân tài thế thì có sao không các bác nhỉ, có bao giờ Iphone nó đi kiện mấy bác unlock không ?
Apple kiện chứ không phải Iphone
Theo em thì apple còn hỗ trợ nữa cơ vì dù sao thì việc unlock cũng giúp bán thêm được iphone mà:D
Nếu kiện thì nhiều web sập tiệm lâu lắm rồi

Vâng, ý em ở đây Iphone với Apple là 1 đấy bác ạ :D
Nếu Apple hỗ trợ thì lấy đâu ra người mua với giá 600$ hả bác ? (giá không cần ký HĐ)
Nếu không thì AT&T cũng xúi Apple kiện :D, vì chắc chắn AT&T thất thu rồi [8|]

Hạng B2
7/9/06
344
1
18
Thành phố Bác

hỡi tín đồ hi-tech hãy mua iphone với giá rẻ bèo 200$, bạn sẽ phải ký hợp đồng với AT&T 2 năm sự việc sẽ chẳng có gì nếu AT&T ko tăng thêm 10$ mỗi tháng ( so với 20$ trước đây ) vậy là iphone sẽ có giá 240$ đắt hơn 40$ so với thế hệ trước , iphone 3 Gờ 199$ giá dẻ bất ngờ mại dô

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

Thật ra,ở NN đã unlock trước VN rồi. Nhìn đồ nghề gá main,gỡ chip của mấy anh thợ này,( tất nhiên công đoạn chính không dại gì "khoe")...hổng dám tay ngang đâu !!!

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83

tất nhiên rồi nhưng em thì đưa cái khác em mới dám đưa cho mấy anh thợ đó:D

Hạng C
8/7/07
862
17
0

Thật ra,ở NN đã unlock trước VN rồi. Nhìn đồ nghề gá main,gỡ chip của mấy anh thợ này,( tất nhiên công đoạn chính không dại gì "khoe")...hổng dám tay ngang đâu !!!
em có thể tự tin mà tuyên bố với bác rằng, ở VN gần như ko có gì mà ko tay ngang bác ạ. Nhất là ở các lãnh vực hi-tech mà mình chưa làm chủ được công nghệ như DTDD, otô... mà đã độ này độ nọ...

VN mà bác. Đúng là chỉ có ở VN, mặc dù đã thực hiện công ước Bern này nọ... Tất nhiên chuyện hack, crack ko phải là ko có, nhưng đưa nó lên thành thông tin chính thức trên các tragn báo hoặc cổ xúy cho điều đó là chuyện hoàn toàn khác. Nếu bác có đọc các tạp chí về IT như echip, pc-tips... thì sẽ luôn thấy các bài báo hưỡng dẫn cách crack Kaspersky, các địa chỉ để lấy key của Kaspersky... bó tay[:eek:]

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83

Mượn từ Tinh Tế :
Down firmware từ 2.0 xuống 1.1.4 : Down firmware 2.0 xuống 1.1.4
Unlock 2.0 cho máy từ 1.x lên 2.0 : http://tinhte.com/forum/showthread.php?t=79280
Còn 3G thì chưa có unlock:D

Hạng D
30/10/06
1.388
24
38
Air Vietnam
www.aeroviet.com

Trích đoạn: osfan

VN mà bác. Đúng là chỉ có ở VN, mặc dù đã thực hiện công ước Bern này nọ... Tất nhiên chuyện hack, crack ko phải là ko có, nhưng đưa nó lên thành thông tin chính thức trên các tragn báo hoặc cổ xúy cho điều đó là chuyện hoàn toàn khác. Nếu bác có đọc các tạp chí về IT như echip, pc-tips... thì sẽ luôn thấy các bài báo hưỡng dẫn cách crack Kaspersky, các địa chỉ để lấy key của Kaspersky... bó tay[:eek:]

Em cũng thấy chuyện này hơi quá đáng, cơ quan thông tin đại chúng mà cổ xúy thì chịu luôn :(, nước ngoài nó cũng hack, crack đầy, nhưng cũng biết cách nói, nơi nói chứ :D

Hạng D
14/6/05
1.590
3.949
113
Đồng Nai

Cái thằng quả táo này có cách kinh doanh rất tuyệt. Cứ làm nửa vời cho cả thế giới loạn lên mỗi khi ra phiên bản mới. Nếu mà nó muốn lock thì theo e nghĩ sẽ kg bao giờ fullunlock đc. Đây chỉ là chiêu thôi........:D:D:D Các pác thấy thằng Softbank của Nhật ấy, mấy cái máy sharp SH920 ra bao lâu rồi mà chưa thể nào fullunlock đc. Em nghĩ quả táo thừa sức làm như vậy.:):)

Hạng C
8/7/07
862
17
0

Trích đoạn: peace

Cái thằng quả táo này có cách kinh doanh rất tuyệt. Cứ làm nửa vời cho cả thế giới loạn lên mỗi khi ra phiên bản mới. Nếu mà nó muốn lock thì theo e nghĩ sẽ kg bao giờ fullunlock đc. Đây chỉ là chiêu thôi........:D:D:D Các pác thấy thằng Softbank của Nhật ấy, mấy cái máy sharp SH920 ra bao lâu rồi mà chưa thể nào fullunlock đc. Em nghĩ quả táo thừa sức làm như vậy.:):)
chuyện của Apple bác nói cũng đúng. Nhưng ko có gì là ko thể. Sharp thì em chưa dùng nên ko biết, nhưng cái máy chơi game cầm tay PSP của Sony là 1 minh chứng cho việc ko có gì là ko thể hack, mặc dù Sony đã cố bảo vệ và liên tục nâng cấp firmware của cái máy này ntnào. Theo thiết kế thì máy này chỉ được chơi game từ đĩa (đĩa theo chuẩn riêng của nó, gọi là UMD). Đĩa này rất đắt, trung bình 50euro/đĩa. vậy mà nó vẫn bị hack để chơi game copy vào thẻ nhớ của máy. Cái này em biết khá rõ vì có thời liên tục theo dõi những bản nâng cấp firmware của Sony, nhưng chỉ 1 thời gian sau là đã bị hack như cũ[8|]