Hạng D
22/2/06
1.297
8.017
113
46
Sài Gòn
Mình xài ipad pro 12 với smart case keyboard

Surf net = macbook pro 15 với touchbar

đeo apple watch 42mm stainless steel coi tin nhắn

lv bằng mac mini

nên ko có lý do gì ko xài iphone xs max đễ lên cnl
Mình sử dụng đt để làm việc và chém gió chiếm đến 90% nhu cầu sử dụng thiết bị cầm tay. Vì vậy mình thik đt màn hình to và pin trâu.
Ipad mình thường dùng để viết note thay sổ tay và xem xvideos.
Mac 12" mua cho có vì thấy quá đẹp.

Hạng B2
11/8/18
104
1.760
83
34
Mình sử dụng đt để làm việc và chém gió chiếm đến 90% nhu cầu sử dụng thiết bị cầm tay. Vì vậy mình thik đt màn hình to và pin trâu.
Ipad mình thường dùng để viết note thay sổ tay và xem xvideos.
Mac 12" mua cho có vì thấy quá đẹp.

Ke anh

re tien

Hạng D
26/8/05
3.936
22.960
133
Mí anh hem tư vấn, toàn hăm he em 9

Trước đây em xài ai phôn. Từ 6 là chuyển sang nốt 8, rồi 9.

Em thấy nốt 8 ưu thế hơn ai phôn then ở chỗ (theo cảm nhận được) cái cây viết; giá hạt dẻ; chia sẻ, kết nối dễ dàng; không khó khăn ai tun này nọ; có chỗ cắm tai nghe khi sạc....

Và em cực ghét cái tai thỏ, nhìn rất ngứa mắt.

Ngoài ra, chụp hình nốt 8 đẹp hơn ai phôn then (chụp đối chứng thấy nốt màu sắc nịnh mắt hơn).

Hơn nữa, dù không thể phân biệt, nhưng màn hình AMOLED (OLED điều khiển ma trận chủ động) của nốt về đặc tính kỹ thuật ưu việt hơn OLED (mấy thằng nói OLED trống trơn thường là PMOLED, OLED điều khiển ma trận thụ động) của ai phôn nhé.

• Like
Reactions: machchua
Hạng D
21/10/08
3.646
70.661
113
Miền Không Xác Định
Trước đây em xài ai phôn. Từ 6 là chuyển sang nốt 8, rồi 9.

Em thấy nốt 8 ưu thế hơn ai phôn then ở chỗ (theo cảm nhận được) cái cây viết; giá hạt dẻ; chia sẻ, kết nối dễ dàng; không khó khăn ai tun này nọ; có chỗ cắm tai nghe khi sạc....

Và em cực ghét cái tai thỏ, nhìn rất ngứa mắt.

Ngoài ra, chụp hình nốt 8 đẹp hơn ai phôn then (chụp đối chứng thấy nốt màu sắc nịnh mắt hơn).

Hơn nữa, dù không thể phân biệt, nhưng màn hình AMOLED (OLED điều khiển ma trận chủ động) của nốt về đặc tính kỹ thuật ưu việt hơn OLED (mấy thằng nói OLED trống trơn thường là PMOLED, OLED điều khiển ma trận thụ động) của ai phôn nhé.
Nốt 8 sao có cửa với anh X :D. Đều là màn amoled của SS hết thôi. Nhưng Apple bắt cái màn oled phải có tone màu thật, gần với LCD hơn.

• Like
Reactions: porche911gt3
Hạng D
26/8/05
3.936
22.960
133
Nốt 8 sao có cửa với anh X :D. Đều là màn amoled của SS hết thôi. Nhưng Apple bắt cái màn oled phải có tone màu thật, gần với LCD hơn.
Có thể bác tinh tế quá chăng. Em cầm iphone then xài thử khoảng vài ngày, thực sự không cảm nhận được gì ưu việt hơn cả.
Cũng may, chứ nếu không, em lại phải mò về ai phôn thì khổ! :)

• Like
Reactions: machchua