Hạng F
Thành viên BQT
8/6/16
5.628
12.529
113
Sài Gòn
Mình đọc cũng có suy nghĩ vậy, tại sao ko so với chính nó "đập hộp" giá hiện tại xem rẻ hơn bao nhiêu? Đã so thì nên so giá cả 2 xe cùng "đập hộp", chứ lấy một con xe cũ đi so giá với một con xe đang hút khách mà lại còn "đập hộp" nữa thì hơi khập khiễng. Mà mình đang thắc mắc là máy dầu của con này có nổ to như "công nông" của con "tiền bối" Isuzu Hi -lander không nhỉ?​
Thứ 1 là em đang đứng dưới góc độ người dùng mua xe SUV 7 chỗ chạy dịch vụ, thì họ có thể quan tâm Isuzu chạy lướt hơn là bỏ thêm chi phí để mua Fortuner máy dầu 1 cầu AT bản full. Ok chưa? Thêm vào đó, em cũng so giá của Mu-X chạy lướt cùng đời với giá Fortuner chạy lướt cùng bản máy dầu 1 cầu số tự động, cùng phân khúc thì mang vào so. Vậy có gì sai?​
À tiện thể là Mu-X máy dầu 1.9 và 3.0 nổ máy êm hơn nhiều so với đàn anh của nó., êm hơn thằng dầu 2.5L Isuzu lắp trên D-Max luôn. Nhưng thằng Fortuner máy dầu nổ cũng không êm hơn thằng Mu-X mấy đâu. Máy dầu ồn và hôi là đặc sản của nó rồi. Muốn êm, muốn mạnh, đòi bền mà giá lại tốt thì khó lắm, khó dung hoà lắm!​

Hạng C
21/9/10
841
27.095
93
46
Thứ 1 là em đang đứng dưới góc độ người dùng mua xe SUV 7 chỗ chạy dịch vụ, thì họ có thể quan tâm Isuzu chạy lướt hơn là bỏ thêm chi phí để mua Fortuner máy dầu 1 cầu AT bản full. Ok chưa? Thêm vào đó, em cũng so giá của Mu-X chạy lướt cùng đời với giá Fortuner chạy lướt cùng bản máy dầu 1 cầu số tự động, cùng phân khúc thì mang vào so. Vậy có gì sai?​

À tiện thể là Mu-X máy dầu 1.9 và 3.0 nổ máy êm hơn nhiều so với đàn anh của nó., êm hơn thằng dầu 2.5L Isuzu lắp trên D-Max luôn. Nhưng thằng Fortuner máy dầu nổ cũng không êm hơn thằng Mu-X mấy đâu. Máy dầu ồn và hôi là đặc sản của nó rồi. Muốn êm, muốn mạnh, đòi bền mà giá lại tốt thì khó lắm, khó dung hoà lắm!​
Xe du lịch thực sự Isuzu làm khá chán, nhất là về thiết kế (trừ con bán tải Dmax thấy khá ổn), nhìn cục mịch, nặng nề...nhưng nghe người dùng đang chạy I-Mux thì khen chạy đầm, êm và bền (cái bền này thì khó nói, vì đang toàn là xe mới)...
Tuy nhiên, xe tải thì hình như Isuzu đang chiếm lĩnh thị trường, bên mình gần chục chiếc tải chở hàng toàn mua Isuzu

Hạng F
Thành viên BQT
8/6/16
5.628
12.529
113
Sài Gòn
Xe du lịch thực sự Isuzu làm khá chán, nhất là về thiết kế (trừ con bán tải Dmax thấy khá ổn), nhìn cục mịch, nặng nề...nhưng nghe người dùng đang chạy I-Mux thì khen chạy đầm, êm và bền (cái bền này thì khó nói, vì đang toàn là xe mới)...
Tuy nhiên, xe tải thì hình như Isuzu đang chiếm lĩnh thị trường, bên mình gần chục chiếc tải chở hàng toàn mua Isuzu
MuX chạy đầm bác, hồi đó đi bản máy dầu 3.0L chở 5 người full hành lý đạp te tua luôn nhưng không quá 7L.

Hạng B2
17/4/18
307
267
63
34
xe nhà mình đi ít ngắm nhiều nên còn quan tâm thiết kế bóng bẩy, cứ đi nhiều hơn ngắm thì cuối cùng cũng quay lại xe nào tiết kiệm nhiên liệu, chi phí bảo dưỡng vận hành thấp.
Dân Thái lọ chuộng Isuzu lắm, Dmax với Mux tràn ngập

• Like
Reactions: baquyen
Hạng B2
30/6/15
370
241
43
HCM
xigavip.com
Ngoại thất con này thì tạm chấp nhận chứ nội thất thì vợ cả lẫn khách hàng thuê xe đều chê tơi tả...hichichic. Giá thì yêu thương được đó. À mà thôi...

Hạng C
22/2/12
892
547
93
Mux 3.0 bản Full nói thật nó chạy ác chiến. Nhớt xịn, dầu chuẩn là máy êm mà mấy a. Em nó là con xe đúng giá trị đồng tiền bỏ ra.

• Like
Reactions: decalink
Hạng D
26/3/18
1.477
2.148
138
32
Cùng phân khúc thì so tại sao không? Thiên hạ mang Land Cruiser Prado ra so được với Ford Explorer thì so mu-X đời cũ với Fortuner đời cũ cùng phân khúc là sai à?
Vậy sao a kg so nó với xe mới 2020 đập hộp như bây giờ để xem tiết kiệm được bao nhiêu , mà phải đi so với con xe bán chạy nhất ??? Con này muốn bán chạy thì phải đem bản mới về và ghế hàng 3 phải liền nhau luôn mà giá thì như cũ mới hi vọng có cơ hội cạnh tranh được

• Like
Reactions: baquyen
Hạng D
22/12/09
3.137
18.272
113
Thái Bình
Nó ngon vậy, rẻ vậy sao chạy 10k đã bán,

Một thanh niên từng ngồi em u xích đời 2016 máy 2.5 kêu như máy cày thắc mắc

• Like
Reactions: adng
Đôi khi suy nghĩ theo tâm lý đám đông hoặc theo phong cách thời thương. Nếu xe máy nghĩ ngay HONDA, nếu ô tô nghĩ ngay Toyota. Đó là điều đúng hiển nhiên vì HONDA vào VN với cương vị lão thành từ thời còn loạn lạc., Toyota vào Việt Nam với phong cách ngẩn cao đầu cùng với điều kiện định giá cao nhất trong các phân khúc cho dòng xe cũ.
Riết rồi hình thành 1 thói quen, Giống như người Nhật thích uống trà, Người Anh uống cà phê, Còn người Việt Nam thì trà và cà phê lẫn lộn.
Vì thế, Theo em nghĩ nếu 1 khách hàng hay 1 ai đó đem so sánh sản phẩm này với sản phẩm khác thì cũng ko có gì sai cả. Mà do họ chọn đối tượng để so sánh đúng hay gần đúng thôi chứ ko hề sai.
Em làm cho Isuzu, Em cũng ko thích so sánh mình hơn hay kém đối thủ của mình là gì; Em chỉ tư vấn cái cần và đủ để khách hàng tham khảo mà lựa chọn nhé!
Em cũng cảm ơn tất cả và trân trọng

• Like
Reactions: Lai Nguyễn
Hạng C
21/9/10
841
27.095
93
46
Đôi khi suy nghĩ theo tâm lý đám đông hoặc theo phong cách thời thương. Nếu xe máy nghĩ ngay HONDA, nếu ô tô nghĩ ngay Toyota. Đó là điều đúng hiển nhiên vì HONDA vào VN với cương vị lão thành từ thời còn loạn lạc., Toyota vào Việt Nam với phong cách ngẩn cao đầu cùng với điều kiện định giá cao nhất trong các phân khúc cho dòng xe cũ.
Riết rồi hình thành 1 thói quen, Giống như người Nhật thích uống trà, Người Anh uống cà phê, Còn người Việt Nam thì trà và cà phê lẫn lộn.
Vì thế, Theo em nghĩ nếu 1 khách hàng hay 1 ai đó đem so sánh sản phẩm này với sản phẩm khác thì cũng ko có gì sai cả. Mà do họ chọn đối tượng để so sánh đúng hay gần đúng thôi chứ ko hề sai.
Em làm cho Isuzu, Em cũng ko thích so sánh mình hơn hay kém đối thủ của mình là gì; Em chỉ tư vấn cái cần và đủ để khách hàng tham khảo mà lựa chọn nhé!
Em cũng cảm ơn tất cả và trân trọng
Cũng ko hẳn. Apple ra đời 2007 và sau Nokia rất lâu, giờ VN ii cũng iphone