Tập Lái
19/7/13
24
1
3
em mới thấy không ổn cho MU-X đó bác, em đã từng sở hữu Isuzu rồi. Nói chung là kinh khủng, ỳ ạch ko chịu nổi. Mấy chiếc Hi-lander mỗi lần vượt thì nhổng đít nhấn hết ga cũng không vượt nổi, máy dầu Isuzu thì bao ồn. Cách đây vài tháng có công việc, đi xe tải của Isuzu và xe khách thì máy nó rền tới não nhức đầu không chịu được.
Còn phân khúc 7 chỗ giá như trên thì No.1 là innova, Isuzu không có tiếng tăm ở VN lắm, về chỉ cầm vé tử. PS em không biết, chứ nếu đi 5 người thì MU không có của so với sò
mu-X, về khoản ồn thì phiên bản 2016 đã có khắc phục hơn do có lớp cánh cửa dày giảm âm thanh vọng từ sau. Bác nên đến trải nghiệm thử đi, kinh nghiệm xấu không có nghĩa là tương lai cũng tệ nốt bác ạ.

• Like
Reactions: parksonghiep
Tập Lái
26/8/16
24
4
3
40
Các bác ơi, em cũng đang có ý định mua 1 con SUV. Em đang lăn tăn gữa em mu-X 2016 với con Chevrolet Captiva 2016. Giá của Cher do sản xuất trong nước nên rẻ hơn tẹo, khoản 879 triệu đồng. Bác nào tư vấn giúp em nên chọn em nào cho hợp lý nhé
Cho bác thông số động cơ để so sánh xem thế nào nhé: Isuzu : Động cơ 2.5L cho công suất tối đa 136 mã lực và mô-men xoắn cực đại 320Nm, dùng hộp số sàn 5 cấp. Trong khi động cơ 3.0L cho công suất tối đa 163 mã lực và mô-men xoắn cực đại 380 Nm, dùng hộp số bán tự động 5 cấp.
Cher: động cơ xăng 2.4L 4 xy lanh phun xăng đa điểm, sản sinh công suất tối đa 165 mã lực tại 5.600 vòng/phút và mô men xoắn cực đại 230 Nm tại 4.600 vòng/phút, đi kèm hộp số tự động 6 cấp.

Tập Lái
2/4/16
18
0
1
37
Các bác ơi, em cũng đang có ý định mua 1 con SUV. Em đang lăn tăn gữa em mu-X 2016 với con Chevrolet Captiva 2016. Giá của Cher do sản xuất trong nước nên rẻ hơn tẹo, khoản 879 triệu đồng. Bác nào tư vấn giúp em nên chọn em nào cho hợp lý nhé
Bữa đọc báo thì theo công bố của nhà sản xuất em mu-X, với bản 2.5L tiêu thụ trung bình 7,25 lít/100km, còn bản 3.0L tiêu thụ trung bình 7,41l/100km. Isuzu tại mấy thị trường khác khá nổi khoản ăn hao xăng nhẹ nhàng.

Hạng D
31/5/14
3.457
4.282
113
mu-X, về khoản ồn thì phiên bản 2016 đã có khắc phục hơn do có lớp cánh cửa dày giảm âm thanh vọng từ sau. Bác nên đến trải nghiệm thử đi, kinh nghiệm xấu không có nghĩa là tương lai cũng tệ nốt bác ạ.

nhà em ở gần isuzu quang trung, nên thấy MU chạy chạy hoài, chạy 2B gần thấy tiếng động cơ phát ra cũng ok không lớn lắm nhưng vận hành thì chưa thử.

EM mê máy dầu về khoảng tiết kiệm, hiện tại đang dùng máy CRDi của hàng xẻng thấy khá ok, để khi nào MU có test driver đi thử

Hạng C
22/2/10
648
401
63
Hôm qua em có lái thử tại svđ Mỹ đinh bản 3.0. Cảm nhận xe nhập chắc chắn, ghế da đẹp, băng 3 người 1.72 ngồi thoải mái, trang thiết bị an toàn, đồ chơi dvd đủ cả. Ngoại hình đẹp hơn ảnh chụp, nội thất đơn giản nhưng thực dụng, tiện lợi kiểu người nhật.
xe tăng tốc nhanh và ngọt, cách âm tốt.
esc làm việc tốt đoạn chạy dích dắc.
Xe chỉ 2 túi khí, nếu đc 4 túi thì tốt, ngoài ra chỉ cần lắp thêm bộ tpms là chạy ngon.
so với fortin máy dầu yên tâm hơn do có tb an toàn như esc, ba, ha,...

Attachments

Hạng B2
23/4/11
129
35
28
Hôm qua em có lái thử tại svđ Mỹ đinh bản 3.0. Cảm nhận xe nhập chắc chắn, ghế da đẹp, băng 3 người 1.72 ngồi thoải mái, trang thiết bị an toàn, đồ chơi dvd đủ cả. Ngoại hình đẹp hơn ảnh chụp, nội thất đơn giản nhưng thực dụng, tiện lợi kiểu người nhật.
xe tăng tốc nhanh và ngọt, cách âm tốt.
esc làm việc tốt đoạn chạy dích dắc.
Xe chỉ 2 túi khí, nếu đc 4 túi thì tốt, ngoài ra chỉ cần lắp thêm bộ tpms là chạy ngon.
so với fortin máy dầu yên tâm hơn do có tb an toàn như esc, ba, ha,...
Bác nhận xét quá chính xác. Mua con này ngon hơn Fortuner nhiều mà rẻ hơn.tiết kiệm dầu nhiều hơn