Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM
RE: Isuzu xuyên Đông Dương ít hao dầu...

tay lái chỉ nặng khi dừng xe thôi bác. E lái mấy con bị kéo rồi, nặng nhưng không phải là không thể, còn vụ thắng xe thi E nghĩ không lo vì vụ này có xe xxx mở đường mà :D

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN

Trích đoạn: tonngocnghia

KHông biết các cụ thi lái có dùng chiêu chạy trớn, tắt máy....chạy... tắt máy...??? Nếu dùng cách này có ít hao hơn không các bác ?
Lỡ bẻ cua thì có bị khóa tay lái không bác ? :D:D:D

Hạng B1
17/12/06
51
1
8
45

riêng em không bao giờ tin dzụ này.

Hạng D
14/8/06
1.453
11
0

Chẵc chắn là ko mở máy lạnh khi chạy rổi , tốc độ trung bình chắc là 40km /h

Hạng C
22/3/07
810
166
43
TP HCM

KHông biết các cụ thi lái có dùng chiêu chạy trớn, tắt máy....chạy... tắt máy...??? Nếu dùng cách này có ít hao hơn không các bác ?
Chạy trớn, tăng ttốc cỡ 70-80 km/h rồi bỏ ga, thay vào đó là vừa ngồi vừa chơi thú nhún cho dầu nó nở ra... chắc tiết kiệm nhiều hơn tắt máy, vì máy dầu đề lại cũng mệt.

Hạng C
6/3/07
725
15
0
58
HN

Ở mình mà có luật pháp rõ ràng như vụ này thì đố ông Isuzu dám quảng cáo quá chớn như thế.
http://vnexpress.net/Vietnam/Oto-Xe-may/2007/07/3B9F7EA3/

Hạng B2
24/7/07
166
1
18
53

Bọn Nhật là cha đẻ củ ISUZU cũng bảo là never chạy được như thế.
Theo tôi biết thì nghe anh em nó bảo là cho cái dung môi gì gì đó vào trong dầu sẽ làm dầu nở ra thêm, tất nhiên là se rất hại máy nhanh lột biên lắm.
Nên khi đô dầu vào se được nở ra thêm ( chuyện nghe có vẻ kỳ nhưng có thiệt đó) vì là thi giải thưởng cũng lớn năm nay là 1 chuyến đi 1vòng Europe cho 2 người trị giá 40 ngàn mỹ kim ( kể mình là ng đạy giải được mang con thứ ký của Sếp đi cùng thì hay quá)
he he nói vậy chứ về lại vấn đề chính đổ dung môi đó sẽ tăng lượng dầu lên đáng kể máy xe sẽ ỳ ạch nhưng chỉ chạy có 40km/h nên cũng k sao. Sau khi đoạt giải về se sẽ chóng hỏng nhưng k sao thanh lý vội cũng được 15k ngoài ra còn được chuyên đi Eu với người đẹp kể vứt béng con Isuzu đi cũng đâu có gì là thiêt đâu

Hạng B2
25/6/07
388
37
28
66
HCMc

Em cũng đồng tình với các bác là...KHÔNG TIN. Hồi năm trước khi Isuzu mở cuộc thi và đạt 0.95l/100km thì đã có 1 chuyên gia ô tô của Tây ngửa mặt lên trời mà than rằng "Như thế thì còn tiết kiệm hơn cả xe nổ máy nhưng...đứng tại chỗ, không chạy" ! Riêng em, em đi cái xe máy Nouvo mà xài đến hơn 3l/100km, nếu mà ISUZU tiết kiệm như vậy thì có lẽ em bán Nouvo đi, mua ISUZU chạy cho an toàn và ...mát thôi các bác!

Last edited by a moderator: