9/7/20
745
1.030
93
28
Cảm giác lái cầu sau tốt hơn cầu trước nhiều. Không gian hộp số ly hợp kép chỉ có thể đặt ở dẫn động cầu sau mới ok được chứ đặt ở cầu trước thấy hơi vất vả và dễ bị quá nhiệt.
Mình thấy xe dẫn động cầu sau mà cộng thêm hộp số ly hợp kép nữa thì cảm giác lái rất tốt. Còn các hãng rao giảng cầu trước tốt, lái hay này kia thực ra chỉ là định hướng thị trường thôi. Không tin chứ lái thử Camry rồi qua Mer E là thấy rõ lắm. Không phải tự nhiên nó đắt hơn.
Rush rét rác lái ok ko bác, innova thì sao??
Tiền nào của đó, những con ngang giá mec e mà cầu trước lái chả thua kém. Đi so sánh camry với mec e rồi kêu mec e mắc tiền hơn lái hay hơn khác gì 1+1=2 :)))

Hạng C
13/3/15
935
17.577
93
Em không biết các bác khen hay chê nhưng vừa rồi Lux A giảm khuyến mãi ngon thôi rồi luôn. Mà cuối cùng cũng chỉ hi vọng người Việt Nam xây dựng hạ tầng cho người việt dùng thôi. Quả Vingroup nhận chuyển giao công nghệ vaxine thấy mà ham. Anh em ai tiêm trước biết cái vụ phản ứng phụ của vacxine covid AZ rồi đó, toàn hàng Mỹ-châu âu không cho phép tiêm rồi đẩy về Việt Nam dùng thôi. Ủng hộ một vé cho Vingroup để người việt được xử dụng dịch vụ tốt.
Ham gì mà ham, Thứ Vaccine mà Vin nhận công nghệ thậm chí còn chưa được nước nào cấp phép.

• Like
Reactions: hung.nguyen.marine
9/5/16
4.028
4.173
113
Bình Phước
Rush rét rác lái ok ko bác, innova thì sao??
Tiền nào của đó, những con ngang giá mec e mà cầu trước lái chả thua kém. Đi so sánh camry với mec e rồi kêu mec e mắc tiền hơn lái hay hơn khác gì 1+1=2 :)))
Nếu so cùng tầm giá, Mer C180 lái vẫn hay hơn Camry nhiều.
Rớt, rét, rác, ỉn là những chiếc xe chữa cháy thị trường nghèo, không được đưa vào đại lộ danh vọng của Toyota đâu bác, nó sản xuất cho xứ thiên đường và một vài xứ khác đang kém phát triển. Xe hơi mà hộp số 4 cấp tự động là thấy oải rồi, cảm giác lái gì nữa.
À em nhắc đến 1+1=2:để mấy thành cuồng toy quá bớt cuồng. Kiu Camry sang như Mer. Hehe

Hạng F
29/10/16
11.501
21.750
113
Pháp
Nếu so cùng tầm giá, Mer C180 lái vẫn hay hơn Camry nhiều.
Rớt, rét, rác, ỉn là những chiếc xe chữa cháy thị trường nghèo, không được đưa vào đại lộ danh vọng của Toyota đâu bác, nó sản xuất cho xứ thiên đường và một vài xứ khác đang kém phát triển. Xe hơi mà hộp số 4 cấp tự động là thấy oải rồi, cảm giác lái gì nữa.
À em nhắc đến 1+1=2:để mấy thành cuồng toy quá bớt cuồng. Kiu Camry sang như Mer. Hehe
Cũng đúng và sai.
Cái đúng thì bác đã viết trên
Còn cái sai là những xe cầu sau .... thường có vấn đề như đi tuyết, trời mưa, khi chạy lẹ và thắng thì nó sẽ không vững và sàn ... Do đó những xe sau nầy mới có hỗ trợ. nhất là xữ dụng luông cả 4 cầu (4 Matic của Mer).

Còn Toy thì em đã viết rồi, các bác nên săn bắt đầu 3 tháng cuối 2021, nó sẽ bán tháo (49/2011) đến 31/12/2021 không chừng sẽ bớt 50% hay hơn nửa ...

Còn xe cùng cấp , ..em không biết ... em chỉ có câu Đức/Pháp/Âu/Mỹ/Hàn/Việt ... Thân !
@Trác : bác biết câu trên em xữ dụng nhiều ở đâu không :) :) :)

Hạng D
15/10/09
2.804
1.874
113
43
QUẦN ĐẢO HOÀNG SA
Cũng đúng và sai.
Còn cái sai là những xe cầu sau .... thường có vấn đề như đi tuyết, trời mưa, khi chạy lẹ và thắng thì nó sẽ không vững và sàn ... Do đó những xe sau nầy mới có hỗ trợ. nhất là xữ dụng luông cả 4 cầu (4 Matic của Mer).

Còn Toy thì em đã viết rồi, các bác nên săn bắt đầu 3 tháng cuối 2021, nó sẽ bán tháo (49/2011) đến 31/12/2021 không chừng sẽ bớt 50% hay hơn nửa ...

Còn xe cùng cấp , ..em không biết ... em chỉ có câu Đức/Pháp/Âu/Mỹ/Hàn/Việt ... Thân !

Đức/Pháp/Âu/Mỹ/Hàn/Việt: Đức và Pháp e biết nhưng Âu là thằng nào bác?? Ý, Anh hay Thụy Điển hả? Nếu Anh, Ý, Thụy Điển chắc ngon hơn Pháp chứ bác hả??

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.501
21.750
113
Pháp
Đức/Pháp/Âu/Mỹ/Hàn/Việt: Đức và Pháp e biết nhưng Âu là thằng nào bác?? Ý, Anh hay Thụy Điển hả? Nếu Anh, Ý, Thụy Điển chắc ngon hơn Pháp chứ bác hả??
À ý của em là vì Pháp sản xuất xe ở EU gần như nhiều hơn các hiệu khác chưa tính hiệu con của nó đó mà ... Còn xe bắc âu được cái là xe chắc chắn (như saab// làm máy của ... máy bay luôn).
Nếu nói thì khó so sánh lắm ... Nhưng nói chung thì em chỉ mê xe .. bình dân ... mà của Đức thôi ..

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Nissan4241
9/5/16
4.028
4.173
113
Bình Phước
Cũng đúng và sai.

Ok bác, đều có lợi và hại, ưu và khuyết mà. Chuyện đó bình thường thôi.

Tập Lái
25/10/19
3
1
3
Em không biết các bác khen hay chê nhưng vừa rồi Lux A giảm khuyến mãi ngon thôi rồi luôn. Mà cuối cùng cũng chỉ hi vọng người Việt Nam xây dựng hạ tầng cho người việt dùng thôi. Quả Vingroup nhận chuyển giao công nghệ vaxine thấy mà ham. Anh em ai tiêm trước biết cái vụ phản ứng phụ của vacxine covid AZ rồi đó, toàn hàng Mỹ-châu âu không cho phép tiêm rồi đẩy về Việt Nam dùng thôi. Ủng hộ một vé cho Vingroup để người việt được xử dụng dịch vụ tốt.
Ham gì mà ham, Thứ Vaccine mà Vin nhận công nghệ thậm chí còn chưa được nước nào cấp phép.
Lại còn vụ máy thở nữa, có ai thấy đc sản phẩm không nhỉ? Nay nghe thêm vaccine mà thấy mắc cỡ giùm. Sao lắm anh cơ hội thế ko biết.

Hạng D
17/2/13
1.312
1.778
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Không bắt đầu làm thì giống kiểu ngồi trông chờ Honda + Toyota bỏ 1% tiền lời suốt bao nhiêu năm qua xây dựng hạ tầng cho xe điện ấy bác. Bác đừng có hi vọng nhé, họ đem về xây dựng nước Nhật ấy.

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.501
21.750
113
Pháp
Không bắt đầu làm thì giống kiểu ngồi trông chờ Honda + Toyota bỏ 1% tiền lời suốt bao nhiêu năm qua xây dựng hạ tầng cho xe điện ấy bác. Bác đừng có hi vọng nhé, họ đem về xây dựng nước Nhật ấy.
Vào trang toyota VN chính thống thì biết là Toyota dùng máy thời WW2 cho VN mình để bị lao phổi, he suyển, thêm covid nửa thì trùng hợp có tính toán. Vào tranh luận với bác dmqtrieu ở VNExpress là ra thôi mà :):):)