Hạng F
3/10/15
9.734
11.965
113
Cầu trước thì lại có những ưu điểm khác:
- Chi phí rẻ hơn
- Bố trí được không gian nội thất rộng hơn
- Dễ lái hơn, an toàn hơn cho người ít kinh nghiệm lái
- (có vẻ) tiết kiệm nhiên liệu hơn
vậy nên những dòng xe phổ thông sử dụng fwd hiệu quả hơn rwd. Audi A6 cũng dùng fwd, mà quả thực cảm giác lái trong thành phố ko thấy quá khác biệt so với E-class, 5-series, kiểu cũng được 8/10.
Thấy A6 có ghi quattro phía sau vậy chắc AWD. Chưa được lái A6 bao giờ, thấy bác chấm 8/10 vậy chắc cũng hơi yếu hơn Bim Merc tí.

Hạng F
3/10/15
9.734
11.965
113
Nếu so cùng tầm giá, Mer C180 lái vẫn hay hơn Camry nhiều.
Rớt, rét, rác, ỉn là những chiếc xe chữa cháy thị trường nghèo, không được đưa vào đại lộ danh vọng của Toyota đâu bác, nó sản xuất cho xứ thiên đường và một vài xứ khác đang kém phát triển. Xe hơi mà hộp số 4 cấp tự động là thấy oải rồi, cảm giác lái gì nữa.
À em nhắc đến 1+1=2:để mấy thành cuồng toy quá bớt cuồng. Kiu Camry sang như Mer. Hehe
Cái vụ hộp số ly hợp kép bác nói hay ghê mà không biết trên A6, series 5, E có phải là ly hợp kép không.
Không thấy ghi trong bảng thông số.

9/5/16
4.028
4.173
113
Bình Phước
Cái vụ hộp số ly hợp kép bác nói hay ghê mà không biết trên A6, series 5, E có phải là ly hợp kép không.
Không thấy ghi trong bảng thông số.
Cái hộp số hiện nay của bọn nó khá phức tạp bác ạ. 9G-Tronic, 7G-Tronic, Steptronic, S-Tronic... những mẫu này là phiên bản biến thể của li hợp kép. Thay vì chỉ có 2 li hợp điều khiển 2 cấp số chẵn lẽ như li hợp kép truyền thống thì nó có 2 lớp ly hợp, 1 li hợp tổng + biến mô và lớp thứ hai là nằm tại từng cấp số, nó điều khiển từng số luôn, đảm bảo vẫn vào số nhanh, mượt lại khá êm ái. Nhưng lại tiết kiệm nhiên liệu, có thể nó chỉ quay ở từng cấp số nên trọng lượng tính ra lại giảm so với loại truyền thống nên hiệu suất cao hơn.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Osin and Perenco
Hạng F
29/10/16
11.501
21.747
113
Pháp
Cái hộp số hiện nay của bọn nó khá phức tạp bác ạ. 9G-Tronic, 7G-Tronic, Steptronic, S-Tronic... những mẫu này là phiên bản biến thể của li hợp kép. Thay vì chỉ có 2 li hợp điều khiển 2 cấp số chẵn lẽ như li hợp kép truyền thống thì nó có 2 lớp ly hợp, 1 li hợp tổng + biến mô và lớp thứ hai là nằm tại từng cấp số, nó điều khiển từng số luôn, đảm bảo vẫn vào số nhanh, mượt lại khá êm ái. Nhưng lại tiết kiệm nhiên liệu, có thể nó chỉ quay ở từng cấp số nên trọng lượng tính ra lại giảm so với loại truyền thống nên hiệu suất cao hơn.
Bác cũng nghiên cứu kỹ quá nhỉ ?

• Love
Reactions: trác đông lai
Hạng F
29/10/16
11.501
21.747
113
Pháp
mùa dịch này em còn đếm được lông con kiến cơ
Vậy thêm vào .... là hộp số được chia làm 2, bên chẵn và lẽ, mình nói là .... nửa hộp số vậy là hiểu ngay thôi ...do đó nó chuyện nhanh và ít tiêu hao năng lượng.
Về các hộp số nếu nghiên cứu thêm sẽ có rất nhiều loại ...cùng một hiệu, cùng một đời, nhưng ..khác mã lực, trong đó có hộp số ...khô là dởm nhất trong các hộp số tự động, nói đúng nhất là hộp số robotic thì đúng hơn là auto.

Thân bác,

À lần tới nhớ đếm dùm em con vịt có bao nhiêu lông luôn, nhất là trong thời dzịt ...nầy nha ;);););)

• Like
Reactions: trác đông lai
9/5/16
4.028
4.173
113
Bình Phước
Vậy thêm vào .... là hộp số được chia làm 2, bên chẵn và lẽ, mình nói là .... nửa hộp số vậy là hiểu ngay thôi ...do đó nó chuyện nhanh và ít tiêu hao năng lượng.
Về các hộp số nếu nghiên cứu thêm sẽ có rất nhiều loại ...cùng một hiệu, cùng một đời, nhưng ..khác mã lực, trong đó có hộp số ...khô là dởm nhất trong các hộp số tự động, nói đúng nhất là hộp số robotic thì đúng hơn là auto.

Thân bác,

À lần tới nhớ đếm dùm em con vịt có bao nhiêu lông luôn, nhất là trong thời dzịt ...nầy nha ;);););)
Đúng rồi bác, hộp số giờ không đơn giản nữa, vì đòi hỏi tiết kiệm nhiên liệu và êm ái của khách hàng. Kể cả hộp số sàn cũng đã khác trước rất nhiều.
P/S: Đang ngồi đếm lông chim yến nè bác ơi. hehe. đếm xong em nói cho bác nghe

• Like
Reactions: Osin
Hạng C
13/10/09
664
302
63

Thân bác,

Ko có zịt thì bác ấy đếm đỡ lông con chim, con bum búm cũng dc.