Hạng B2
14/2/15
428
676
93
Vậy chú em k biết thị trường Mỹ nó cục bộ thế nào rồi. Lượng nhãn hàng xe bình dân ở bên đó còn ít hơn cả ở VN. Chú mà liệt kê 10 nhãn hàng bình dân bên đó là gần như hết rồi đó chứ em. 5 nhãn hàng đứng đầu gồm Ford, Toyota, Chevrolet, Honda, Nissan đã chiếm gần 60% thị phần. Trừ VW và Fiat đang ngáp ngáp, k còn nhãn hàng xe phổ thông Châu Âu nào sống được bên đó.
chắc chú rành dữ :eek:. Không phải cứ bình dân là dễ dàng sống tốt đâu chú ạ, còn em Suzuki trụ không nổi bị văng khỏi thị trường, em Mitsubishi trước đó lẹt đẹt giờ phải sát nhập Nissan để tồn tại, sao không kể mấy em này ra luôn hả chú, Mazda dù ra động cơ và thiết kế đình đám nhưng vẫn không cạnh tranh nổi vào top 10 như 2 chú Hàn. Vậy không phải là số má thì còn là gì :rolleyes:

Hạng B2
11/12/15
115
149
43
35
chắc chú rành dữ :eek:. Không phải cứ bình dân là dễ dàng sống tốt đâu chú ạ, còn em Suzuki trụ không nổi bị văng khỏi thị trường, em Mitsubishi trước đó lẹt đẹt giờ phải sát nhập Nissan để tồn tại, sao không kể mấy em này ra luôn hả chú, Mazda dù ra động cơ và thiết kế đình đám nhưng vẫn không cạnh tranh nổi vào top 10 như 2 chú Hàn. Vậy không phải là số má thì còn là gì :rolleyes:
Kệ đi bác, nếu mà 3 tháng đầu bọn KIA trục trặc liên tục thì chúng nó sẽ nói là xe chưa gì đã hỏng, đi thời gian ngắn đã xuống cấp. Đối với những thằng cuồng Nhật thì shit của người Nhật ngon hơn Kim Chi của người Hàn Quốc. Hiện nay có những ngành công nghiệp công nghệ cao mà Hàn đang đứng đầu thế giới như sản xuất chip nhớ, ở cứng thể rắn, nơi mà Nhật Bản 1 tia hi vọng cũng không có để có thể cạnh tranh với Hàn Quốc hiện nay. Quan trọng là KIA hay Hyundai phải không ngừng nỗ lực cải thiện sản phẩm thì lâu dần người tiêu dùng sẽ chấp nhận thôi, 20 năm trước người Việt hay nước ngoài đâu dám mua xe Hàn đâu, giờ nhìn lại thì thấy họ đã phát triển rất mạnh rồi.

• Like
Reactions: napoleonsb
Hạng B2
3/7/15
254
240
43
54
Vậy em hỏi bác bên đó mua bằng tiến sỹ có không? Nhiều đầy tớ có bằng tiến sỹ nước ngoài mà chả cần nghiên cứu sinh kìa
Hình như thằng Mỹ nó đâu đủ trình độ in bằng tiến sĩ cho các "đầy tớ" đấy! Chỉ có anh Nga mới đủ trình độ thôi!

• Like
Reactions: mazda626-2001
Hạng D
16/5/12
1.657
1.391
113
36
XÌ GÒN
Tóm lại lần đầu nhìn có cảm tình là dc hi. Ko cảm tình thì còn gì để nói nữa. Suy ra Kia như là vợ chúng ta vậy, nhìn có cảm tình rồi mới lấy, rồi sau này muốn ra sao thì ra cũng dc.
Chính xác bác ơi. Vợ đẹp, ngon thì ta mới chọn. Sau đó ta xài hao để vợ xuống sắc là do ta đó chớ. :) like bác.

• Like
Reactions: Nissan4241
Hạng B2
1/8/16
277
209
43
Đô thành Sài Gòn
Mặc ai nói ngả nói nghiêng. Lòng em vẫn vững như kiềng 3 chân :D Bản thân em vẫn thích hàng Nhật hơn hàng Hàn. Có lẽ do em là chàng khờ thủy chung đó mà :D

Em cũng gần giống bác, nhưng là thích xe của bọn Tây lông (Mỹ, Đức, Anh, Ý...trừ anh Nga ngố), em không thích xe của các bác da vàng :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

• Like
Reactions: 4everMAYTRANG
Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Em cũng gần giống bác, nhưng là thích xe của bọn Tây lông (Mỹ, Đức, Anh, Ý...trừ anh Nga ngố), em không thích xe của các bác da vàng :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

Thích là một chuyện và điều kiện là một chuyện.
Nên do điều kiện em ko lấy được xe của Đức Anh Pháp đành lấy xe Mẽo .... chứ xe của mấy bác mũi tẹt mắt hí có mắc thua gì anh mẽo đâu ....

• Like
Reactions: kelvinhoangluan
Hạng B2
1/8/16
277
209
43
Đô thành Sài Gòn
Thích là một chuyện và điều kiện là một chuyện.

Có ai đả động gì đến chuyện điều kiện đâu bác, "thích" nó thuộc về quan điểm cá nhân. Bước chân ra đường chơi nhìn mặt nhau còn chưa đánh giá được ai hơn ai thua mà qua vài con chữ bác đã đánh giá người khác như thế, e có khiếm nhã quá chăng... Vả lại, em hoàn toàn không có ý so sánh hay dở, bên trọng bên khinh bên nào, thuần túy chỉ là Thích hay Không Thích mà thôi.

Chúc bác sức khỏe.

Tập Lái
25/2/08
5
2
3
43
Đánh giá sau 3 năm ở VN
KIA được BH 03 năm không limit km
Mer cỡ dòng S, BMW cỡ seri7 sau 3 năm: thay phuộc thôi cũng mất tiền bằng con Cerato 2017 mới 100%, còn giá trị 7 tỷ còn 3,5 tỷ là chuyện tất nhiên.

• Like
Reactions: Chickenrice
Hạng B2
21/7/15
177
173
43
Có mấy thánh chê xe Hàn chả biết cuộc đời có sở hữu đc con xe nào ko mà chê lấy chê để, có khi đang chạy xe máy hứng nắng đội mưa hít bụi sấp mặt. Biếu ko con Morning chạy có khi giật lấy giật để. Hay tại cùng phân khúc cùng giá tiền mà xe nhật của quý vị có phần thua kém về mặt option mà quý vị trù dập nó nhỉ. Hyundai-KIA nó có chết hay ko thì cũng ko tới lượt mấy ông phán đâu :)) phải chăng H-K đang chọn con cờ chạy đua option khiến mấy anh Nhật hít khói nên fan nó cay :v
Các anh thấy gì chưa, đụng tới niềm tự hào xứ Việt là không ổn đâu =))
Các anh có tiền mua Kia Morning chưa???????????
Cày sắp mặt 20 năm mà vẫn chưa mua được Mỏning bác ah