Tập Lái
26/11/17
9
0
0
BMT
Xe bà chị em đi bị đá văng trúng cản trước bị móp chút xíu. Sau đó thì nó báo lỗi cảm biến trước. Giờ phải khắc phụ như thế nào ạ?

Nếu đưa vào hãng thì chi phí có cao không các bác?

Jaguar XF 2017 bị lỗi cảm biến trước do đá văng

Em cám ơn nhiều ạ

Jaguar XF 2017 bị lỗi cảm biến trước do đá văngJaguar XF 2017 bị lỗi cảm biến trước do đá văng

Last edited by a moderator:
Hạng F
7/8/17
7.449
10.134
113
Hỏng thì thay chứ sao bác. Nếu do móp làm nhiễu sóng cảm biến thì sửa chỗ móp đó là xong thôi.

Hạng D
23/10/18
1.130
23.132
113
40
Hỏng thì thay chứ sao bác. Nếu do móp làm nhiễu sóng cảm biến thì sửa chỗ móp đó là xong thôi.
Cái này lỗi thôi chứ không hỏng cảm biến, ra Garage kêu thợ tháo ra gò lại tý là xong,. Cũng do xe sang nên hơi mệt chứ xe tầm trung thì tự làm cũng vui, trên màn hình nó hiển thị chính xác vị trí luôn còn gì!

• Like
Reactions: xlive
Hạng F
7/8/17
7.449
10.134
113
Cái này lỗi thôi chứ không hỏng cảm biến, ra Garage kêu thợ tháo ra gò lại tý là xong,. Cũng do xe sang nên hơi mệt chứ xe tầm trung thì tự làm cũng vui, trên màn hình nó hiển thị chính xác vị trí luôn còn gì!
Thì em có nói là nếu do chỗ móp làm nhiễu sóng của cảm biến thì sửa chỗ móp mà nhỉ.

Hạng D
23/10/18
1.130
23.132
113
40
cảm biến này độc á, cho e sdt đi
Cái này là cảm biến quang, là có 1 sensor quét 1 dải quang học dọc theo cảng xe và setup khoảng cách an toàn đến cảm biến ( ví dụ 25cm) khi sảy ra va chạm thì khoảng cách giữa cảng xe và cảm biến nhỏ hơn 25cm thì sẽ có tín hiệu cảnh báo lên màn hình đồng thời phát ra tiếng kêu cảnh báo. Cái này có tác dụng cảnh báo va chạm giữa xe và vật cản khi đã khuất tầm nhìn. Cái này giá cả tuỳ vào nơi sản xuất, nếu hàng TQ chỉ khoảng 1tr đến 2tr tuỳ vào độ nhạy, nhưng nếu đúng hàng cho Jaguar trong hãng thì không dưới 25tr nếu thay!

Hạng B2
23/9/16
126
134
53
33
Xe xịn có khác, nó báo chỗ hư luôn mới ghê, gặp em là em tháo banh tự xử luôn, khi nào ko xử được nữa thì mang vào hãng, mà hãng cũng phải cho em đứng ngó khi làm em mới chịu kaka.

Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
E nghĩ do móp nên nhiễu sóng cảm biến. Trước đây xe em có va nhẹ ở cản trước làm móp cái biển số. Mỗi khi bật số de là nó kêu tít tít inh ỏi. Em tháo biển số ra nắn lại thẳng xong lắp vào, thế là hết. :p:p:p