Hạng B1
27/4/12
84
36
18
Chào các bác. Xe em là con Jolie đời 2004 MPI. Dạo gần đây em phát hiện gầm máy thỉnh thoảng có tiếng động lạ.Sau khi cố gắng tìm hiểu, em phát hiện tiếng động này phát ra từ block lạnh. Khi động cơ phải lai block lạnh, nó kêu rất lớn giống như là bạc đạn bị hư vậy. Em có đem xe ra garage thì thợ báo rằng không thể thay bạc đạn mà phải thay nguyên cái block mới, khoảng 6-7tr gì đó. Em tiếc xiền quá à. Mà ngoài tiếng kêu đó ra thì block lạnh em vẫn mát ngon lành, lạnh bá chấy luôn. Các bác 4 dấn dùm em trường hợp này em nên làm sao ạh.
Ngoài ra, cái kim xăng của xe em dạo này chỉ lung tung lắm. Đổ đầy tràn luôn mà nó báo mới có 3/4 bình. Chạy chút xíu thì nó báo gần cạn. Cái này thì các bác nghĩ nó hư gì ợ. Cám ơn các bác sĩ nhiều nhé.

Hạng F
5/11/10
6.708
15.033
113
Đem xe vô hãng hoặc các đại lý của MITSU kiểm tra đi bác, không có lạnh còn về nhà được, hết xăng dọc đường ......... mệt.

Hạng D
15/9/04
1.722
209
63
Em tư vấn cho bác luôn
1. Lốc lạnh Jolie nó vậy đó, kêu re re lúc mới khởi động khoảng 30 giây thì hết nhưng vẫn lạnh teo bugi. Bác kiểm tra có thể châm thêm dầu nếu vẫn không hết thì cứ sử dụng tiếp không hư đâu bác cứ yên tâm.
2. Phao xăng xe bác hư rồi đó, đặt hàng trong các đại lý giá 800k thay vào thì OK, cái nầy không mua ngoài được, rẻ hơn 1/2 nhưng sài không được em bị rồi.
Cái nầy do em đã sử dụng 2 đời Jolie 04 và 05 cả 2 chiếc đều bị đúng 2 bệnh như xe bác chủ, hỏi thằng bạn là chủ gara nó nói 10 chiếc bị hết 9 chiếc. Đây là kinh nghiệm thực tế của em, biết sao nói vậy có gì không đúng mong các bác thông cảm.

• Like
Reactions: kimsonvu and ducksg
Hạng B1
27/4/12
84
36
18
Cám ơn 2 bác scrlinh và hongchi nhé. Đúng là hội Mitsu trả lời bệnh Mitsu thì chính xác rồi. Em dự định chạy lên đại lý mua cái phao xăng rồi đem ra garage nhờ họ thay dùm. Có gì sẽ report cho các bác.

Hạng B1
27/4/12
84
36
18
Em moi lien he AMC o Nguyen Tat Thanh de mua cai phao xang Jolie nay. Ho khong co hang nhung neu minh dat hang hom nay thi ngay mai co. Lat nua em cho thang em chay ra dat coc. Cai phao xang nay hinh nhu la 800k. Cuoi tuan dem cai phao xang ra cho garage no thay va kiem tra luon cai block may lanh.

Hạng D
27/6/12
3.378
993
113
Chúc bác sớm....ra viện.

Sao không thấy bác bên khu Mit vậy? Vô đó chơi đi bác.

Hạng B1
27/4/12
84
36
18
@mit.jacmo84 em hay qua box Mit view thoi chu it comment lam. Cung muon off voi hoi Mit may lan nhung baby con nho qua nen chua sap xep thoi gian duoc. Cung mong duoc gia nhap hoi Mit som de chia se kinh nghiem.
Moi nhan duoc confirm tu AMC Nguyen Tat Thanh la sang mai qua pick up cai phao xang. Thiet hai la $735k VND. Thu 7 nay phai chay ra garage quen keu no lap dum minh va ve sinh tiep diem luon. Sau do keu no kiem tra cai block lanh. Hy vong khong phai thay block moi. Co gi se report cho cac bac.

Hạng F
5/11/10
6.708
15.033
113
Xe jolie bên nhà Mit giờ hiếm lắm bác ơi, có bác vô nữa jolie đở tủi thân :), bác thay phao xăng tiện cho súc bình xăng luôn, xe em muốn súc bình xăng ( tháo xuống) nhưng chưa có dịp, còn xả ra theo ốc dưới thùng thì kết quả không cao.

Hạng B2
13/3/09
244
96
28
Mariner nói:
Chào các bác. Xe em là con Jolie đời 2004 MPI. Dạo gần đây em phát hiện gầm máy thỉnh thoảng có tiếng động lạ.Sau khi cố gắng tìm hiểu, em phát hiện tiếng động này phát ra từ block lạnh. Khi động cơ phải lai block lạnh, nó kêu rất lớn giống như là bạc đạn bị hư vậy. Em có đem xe ra garage thì thợ báo rằng không thể thay bạc đạn mà phải thay nguyên cái block mới, khoảng 6-7tr gì đó. Em tiếc xiền quá à. Mà ngoài tiếng kêu đó ra thì block lạnh em vẫn mát ngon lành, lạnh bá chấy luôn. Các bác 4 dấn dùm em trường hợp này em nên làm sao ạh.
Ngoài ra, cái kim xăng của xe em dạo này chỉ lung tung lắm. Đổ đầy tràn luôn mà nó báo mới có 3/4 bình. Chạy chút xíu thì nó báo gần cạn. Cái này thì các bác nghĩ nó hư gì ợ. Cám ơn các bác sĩ nhiều nhé.
Block máy lạnh xe Jolie có tiếng kêu rè rè là bệnh đặt trưng của xe Jolie đó Bác, hầu như xe nào cũng bị, xe của tôi cũng bị kêu như thế nhưng vẫn lạnh. Theo giải thích của Bác Trường thì do block máy lạnh xe Jolie là loại block cánh lùa thì phải.

Hạng B1
27/4/12
84
36
18
@scrlinh : Có mấy lần chủ nhật em định ghé Rose off với các bác nhưng cứ kẹt con nhỏ hoài nên đi chưa được. Cám ơn bác về ý kiến súc bình xăng nhé. Neu không mất nhiều thời gian mình sẽ cho làm luôn.
@sonpc2 : Cám ơn bác nhiều nhé. Hy vọng là cái máy lạnh mình không sao. Mình quên nói là cách đây khoảng 2 tháng mình cho vệ sinh giàn lạnh, châm ga và thay filter lọc ở garage. Trước đây nó không có tiếng động lạ này. Dạo gần đây khoảng 3 tuần mình mới bắt đầu nghe thấy tiếng động này. Mình cố gắng tìm hiểu thì thấy mỗi lần máy lạnh hoat động thì âm thanh này xuất hiện ngay block lạnh nên mình nghĩ do bạc đạn thôi. Nhưng hy vọng sẽ không có gì. Không thôi thì hao xèng lắm lắm haizzz.