Hạng F
5/11/10
6.708
15.033
113
Cho em xin hỏi chút ngoài lề: lúc này đi xe nhà về Bến Tre có được không ? Em định đi về trong ngày, cám ơn các bác.

• Like
Reactions: Solie and Micrapis
Hạng D
6/3/18
2.827
6.687
113
39
Kể ra, ông đậu đen cũng thính thiệt, con gạch ngon thế mà ổng cũng nghe được tiếng leng keng ở gầm phía sau, ghia thiệt !
Nó kêu rõ lắm anh, ông Chiến bảo chắc do thay cao su thanh cân bằng thợ sơ ý làm rơi trong đó

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Micrapis
Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
Con Jolie già nhà Em ... đậu lâu ngày cách đây 20 ngày lấy ra đi ... đang đi chạy ngọt ngào, tắt máy đề lại kg được ... đèn báo đề kêu léc éc .. máy kg nổ ... đề ép một chặp mới nổ ... phát hiện ra chân béc phun số 1 bị xì xăng ...lết về gara làm OK nhưng chạy đến nay thấy hao quá (em theo dõi xăng rất kỹ) xưa bình thường đi đường trường chỉ 10,5 - 11 lit / 100 km. Đi thành phố hoặc chở khách mớ máy lạnh max chỉ 12 lit / 100 km. Nay nó nhai 14 lit / 100 km (đi thành phố - Cần Giuộc). Hoảng quá Em đem Em nó vài Isamco, thì ở Isamco phán "thay motor bước" ...
Em tìm hiểu motor bước Jolie như bên dưới .... NHƯNG XE EM GARANTEE VẪN NGON LÀNH CÀNH ĐÀO ...
Motor bước Jolie là một loại động cơ điện hoạt động với nguyên lý khác biệt các động cơ điện thông thường. Đây là motor đồng bộ có tác dụng biến đổi các tín hiệu điều khiển dạng xugn điện rời rạc liên tiếp thành chuyển động góc quay hay chuyển động của rotor.

Motor bước có cấu tạo tổng hợp từ hai loại motor: motor một chiều không tiếp xũ và động cơ giảm tốc đồng bộ công suất nhỏ.

Ứng dụng của motor bước jolie trên xe chính là bộ phận bù ga không tải. Motor bước có thể quay và giữ lại vị trí đó vd quay 1/2 vòng rồi đứng yên tại vị trí đó (khác hẳn với hoạt động của motor thường). Cụ thể trên xe Mitsubishi Jolie, motor bước dùng để đóng mở bướm ga khi động cơ không tải. Nếu motor bước đặt sai, tốc độ không tải sẽ tăng cao hoặc quá thấp đều không tốt. Bệnh này thường gặp phải khi chúng ta vệ sinh đường nạp của động cơ, phải chỉnh lại đúng quy trình hoặc dùng công cụ để reset lại.

Alo cho gara thì Bác Chủ gara báo kg đúng ... Em băn khoăn quá ???? Các Cao Nhân có kinh nghiệm trong việc này xin chỉ giáo giúp. Trân trọng cảm ơn ...
Bác RESET lại ECU theo đúng quy trình nhé (không phải rút cọc bình thôi đâu)

• Like
  • Wow
Reactions: Micrapis and T.S.G
Hạng F
13/2/17
5.001
15.562
113
Cho em xin hỏi chút ngoài lề: lúc này đi xe nhà về Bến Tre có được không ? Em định đi về trong ngày, cám ơn các bác.
Cái nì đi về trong ngày cũng dễ, cứ khai báo y té, thẻ xanh covid, khai báo điểm đến ... mà chắc cú nhất cứ alo hỏi y té địa phương cần tới thui hà :cool::cool::cool: , dân xì phố giờ vip lém nho. cứ xe BKS 50 làđược ghim git1 rồi á

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: scrlinh
Hạng F
5/11/10
6.708
15.033
113
Cám ơn Ấp, có việc muốn đi mà lưỡng lự quá, hỏi dân địa phương cũng không rành, mà dân Sài phố dạo này được quan tâm đặc biệt.

Hạng F
13/2/17
5.001
15.562
113
Cám ơn Ấp, có việc muốn đi mà lưỡng lự quá, hỏi dân địa phương cũng không rành, mà dân Sài phố dạo này được quan tâm đặc biệt.
Tại thấy thần đèn di chuyển dìa bến te, thăm điền thổ, điểm ở lâu chỉ 1 2h là leo xe vọt tiếp, nói là chỉ khai báo y té, thẻ covid, khai báo di chuyển, không ai làm khó gì hít

• Like
  • Love
Reactions: scrlinh and Solie