Hạng C
19/5/16
530
1.694
93
Hi các bác,
Vừa rồi em có đi công tác tại Mỹ, kết hợp du lịch vài ngày luôn.
Vì quỹ đất tại đây không nhiều nên em có post bài "Công tác tại Mỹ...." trên trang web "otoxuyenviet.net" , các bác có thể tham khảo theo đường link sau:
http://otoxuyenviet.net/forums/showthread.php/43200-Chuyến-đi-công-tác-tại-Mỹ-kết-hợp-vui-chơi-Giáng-Sinh-2017

Welcome to The United States

Mặt mày em bơ phờ sau khi đến Mỹ vì lệch múi giờ

em cám ơn các bác.
Đã quá bác, đi công tác kết hợp DL luôn sướng quá hen.

Hạng C
11/6/08
513
2.465
93
hè này mình cũng dự đi du lịch qua bển 1-3 tháng..xem tụi nó sao giãy quài mà chưa chết..:p
-mà thấy em post bên kia anh cũng lo lo..tiếng anh chẳng biết gì ráo..toàn tiếng em ko à...làm sao đi đây..(dự là đi 1 mình..muốn bà cả đi cùng,mà nhỏ em nói bảo lãnh 1 mình anh trước sẽ dễ hơn..chị lần sau.)
anh không cần phải biết tiếng Anh nha. Phỏng vấn sẽ có người phiên dịch.
Điều anh nên lo là PHỎNG VẤN: anh cần phải chuẩn bị hết sức chu đáo, nếu như anh xin dạng du lịch. Có 1 bà chị bán cafe tại Mỹ, khi em ghé uống, nói có bảo lãnh đứa em qua du lịch, xin đến mười mấy lần, mặc dù bà chị này ở Mỹ hơn 10 năm, ba của đứa em này cũng có mua nhà tại Mỹ, cũng làm thương mại ở VN, nhưng rớt thì vẫn rớt. Nản quá nên xin qua Úc luôn.
Nếu anh qua được phỏng vấn, nghĩa là anh yên tâm có thể vi vu qua Mỹ thường xuyên, vì visa của anh có thể review lại, nghĩa là k cần phỏng vấn nữa sau 1 năm. Passport anh ít nhất cũng nên đi nước ngoài vài chuyến cho có ấn tượng. Phỏng vấn lần đầu mà rớt thì coi như cánh cửa đến Mỹ sẽ rất khó cho lần sau, nên anh phải chuẩn bị cho thật kỹ lưỡng, cho dù anh có người bảo lãnh bên Mỹ đảm bảo.

Hạng C
11/6/08
513
2.465
93
Đã quá bác, đi công tác kết hợp DL luôn sướng quá hen.
Em đã đi nhiều nước, nhưng vẫn rất thích sống ở Mỹ, không phải vì vật chất mà thích, mà là nước luôn luôn làm theo LUẬT. Có làm có ăn ,họ rất sòng phẳng. Người già cũng có thể đi làm cho các hãng. Bác theo dõi bài bên kia em sẽ cố viết thật chi tiết những gì mắt thấy tai nghe để cho các bác có được những hình dung về 1 nước Mỹ xa xôi, mà ai ai cũng muốn đến.

Hạng D
2/1/14
1.653
5.168
113
Em đã đi nhiều nước, nhưng vẫn rất thích sống ở Mỹ, không phải vì vật chất mà thích, mà là nước luôn luôn làm theo LUẬT. Có làm có ăn ,họ rất sòng phẳng. Người già cũng có thể đi làm cho các hãng. Bác theo dõi bài bên kia em sẽ cố viết thật chi tiết những gì mắt thấy tai nghe để cho các bác có được những hình dung về 1 nước Mỹ xa xôi, mà ai ai cũng muốn đến.
VN vẫn sướng nhất anh ơi, ăn nhậu, hát hò vô tư. Buồn thì hú các chiến hữu đến bày trận đủ kiểu, các anh ở mẽo có mà thèm chảy nước.

Hạng D
26/1/15
3.555
13.772
113
anh không cần phải biết tiếng Anh nha. Phỏng vấn sẽ có người phiên dịch.
Điều anh nên lo là PHỎNG VẤN: anh cần phải chuẩn bị hết sức chu đáo, nếu như anh xin dạng du lịch. Có 1 bà chị bán cafe tại Mỹ, khi em ghé uống, nói có bảo lãnh đứa em qua du lịch, xin đến mười mấy lần, mặc dù bà chị này ở Mỹ hơn 10 năm, ba của đứa em này cũng có mua nhà tại Mỹ, cũng làm thương mại ở VN, nhưng rớt thì vẫn rớt. Nản quá nên xin qua Úc luôn.
Nếu anh qua được phỏng vấn, nghĩa là anh yên tâm có thể vi vu qua Mỹ thường xuyên, vì visa của anh có thể review lại, nghĩa là k cần phỏng vấn nữa sau 1 năm. Passport anh ít nhất cũng nên đi nước ngoài vài chuyến cho có ấn tượng. Phỏng vấn lần đầu mà rớt thì coi như cánh cửa đến Mỹ sẽ rất khó cho lần sau, nên anh phải chuẩn bị cho thật kỹ lưỡng, cho dù anh có người bảo lãnh bên Mỹ đảm bảo.
má anh 80 tuổi..nhỏ em bảo lãnh qua chơi..đi được 2 lần rồi..hy vọng anh cũng hơi lớn tuổi (trốn ở bển,đâu có làm gì được)..cũng dễ chút..anh đã từng đi nhật ở cũng hơn tháng...còn cam thì mấy chục lần..

Hạng D
2/1/14
1.653
5.168
113
má anh 80 tuổi..nhỏ em bảo lãnh qua chơi..đi được 2 lần rồi..hy vọng anh cũng hơi lớn tuổi (trốn ở bển,đâu có làm gì được)..cũng dễ chút..anh đã từng đi nhật ở cũng hơn tháng...còn cam thì mấy chục lần..
Nếu không thành thì chuyển qua đi Triều Tiên cho mẽo nó ngắn anh.

Hạng F
13/2/17
5.001
15.562
113
heheheh, nói chung là ,, hên xui thôi,,, heheheh

Hạng F
13/2/17
5.001
15.562
113
VN vẫn sướng nhất anh ơi, ăn nhậu, hát hò vô tư. Buồn thì hú các chiến hữu đến bày trận đủ kiểu, các anh ở mẽo có mà thèm chảy nước.
chánh xác, em có 4 đứa bạn ở bển, lần nào về cũng bắt đi hầu, vì ở bển phải lo đi làm, thời gian ăn nhậu hạn chế, ít bạn hợp cạ, ...? chưa kể là mình mua sang hơn tụi nó, mình mua 1 xe bằng nó mua 2 chiếc mới tinh. hahahaha

Hạng C
19/5/16
530
1.694
93
Em có bà chị gái, bảo lãnh cho ông bà già qua đó chơi mấy lần rồi, làn 6 tháng, lần 1 năm, nhưng bảo lãnh cho đứa em gái út đi không được, phỏng vấn 2 lần đều bị rớt.