Hạng C
11/6/08
513
2.465
93
Giá này có khứ hồi không anh thịnh.

Chưa có khứ hồi nha em.
Sau khi đến Phú Quốc, check in sau đó em đi tham quan trại giam Phú Quốc
Parking cho V2

Những hình ảnh miêu tả các tù nhân chính trị bị bắt

Sau đó em đi lòng vòng tham quan, đối điện trại giam là nhà chế biến nước mắm... tên gì mà em quên mất rồi...

Chiều em đi tắm biển ở bãi Sao

biển sạch, cát trắng và mịn, khách nước ngoài khá nhiều

Có cái xích đu này mà ai cũng muốn chụp hình, phải canh me dữ lắm mới có chổ ngồi

Hạng C
11/6/08
513
2.465
93
Tối em đi chợ đêm Phú Quốc ăn hải sản

chụp hình kỷ niệm trước khi vào chợ

Tây ba lô kiếm tiền vui xuân

Chó Phú Quốc đang nằm ngủ trong quán hải sản

sáng hôm sau em đi ăn sáng rồi ra thẳng bến Phà luôn. Phà xuất phát lúc 12g, nhưng phải book trước đó mới có vé

tầm 1 giờ thì phà đến, phà cũng bị delay y như đi máy bay

V2 em được xếp vào chổ VIP, không có phơi sương nắng như mấy nàng chân dài, có lẽ V2 em già yếu nên nhân viên họ ưu tiên

Phà có thể chở khoảng 15-18 xe 4 hoặc 7 chổ.
bye bye PHú Quốc, mong hẹn ngày gặp lại

Đúng 3 tiếng, em có mặt tại Hà Tiên. Chuẩn bị cập bến

SAu khi bàn tính, em quyết định không ở lại Hà Tiên, mà ghé chùa bà Núi Sam 1 lần nữa, đi chợ Tịnh Biên mua đồ

buối tối đi chùa Đèn

thắp nhang cầu sức khoẻ và may mắn trong năm mới

Sáng hôm sau em về lại Sài Gòn, quyết định là không đi theo cung đường Vàm Cống vì biết chắc sẽ kẹt xe, nên em đi phà Tân Châu- Hồng Ngự. Đến nơi thì cũng phải chờ đợi. Khi em đang đợi, có 1 anh cảnh sát giao thông thấy biển số xe nên hỏi muốn về sài gòn nhanh thì đi đò Mông Miễu. Ảnh chỉ đường cho em đi. Chỉ có 1 mình em trên đò, nhưng khi xuống thì phải de xe lùi

tổng chuyến đi của em là 847 km cho quảng đường : Saigon - Châu Đốc - Hà Tiên - Phú Quốc - Hà Tiên - Châu đốc - Sài gòn
Em xin hết, chúc các bác Năm Mới sức Khoẻ và May mắn !

Hạng C
6/10/14
932
2.241
93
46
Đồng nai
Tối em đi chợ đêm Phú Quốc ăn hải sản

chụp hình kỷ niệm trước khi vào chợ

Tây ba lô kiếm tiền vui xuân

Chó Phú Quốc đang nằm ngủ trong quán hải sản

sáng hôm sau em đi ăn sáng rồi ra thẳng bến Phà luôn. Phà xuất phát lúc 12g, nhưng phải book trước đó mới có vé

tầm 1 giờ thì phà đến, phà cũng bị delay y như đi máy bay

V2 em được xếp vào chổ VIP, không có phơi sương nắng như mấy nàng chân dài, có lẽ V2 em già yếu nên nhân viên họ ưu tiên

Phà có thể chở khoảng 15-18 xe 4 hoặc 7 chổ.
bye bye PHú Quốc, mong hẹn ngày gặp lại

Đúng 3 tiếng, em có mặt tại Hà Tiên. Chuẩn bị cập bến

SAu khi bàn tính, em quyết định không ở lại Hà Tiên, mà ghé chùa bà Núi Sam 1 lần nữa, đi chợ Tịnh Biên mua đồ

buối tối đi chùa Đèn

thắp nhang cầu sức khoẻ và may mắn trong năm mới

Sáng hôm sau em về lại Sài Gòn, quyết định là không đi theo cung đường Vàm Cống vì biết chắc sẽ kẹt xe, nên em đi phà Tân Châu- Hồng Ngự. Đến nơi thì cũng phải chờ đợi. Khi em đang đợi, có 1 anh cảnh sát giao thông thấy biển số xe nên hỏi muốn về sài gòn nhanh thì đi đò Mông Miễu. Ảnh chỉ đường cho em đi. Chỉ có 1 mình em trên đò, nhưng khi xuống thì phải de xe lùi

tổng chuyến đi của em là 847 km cho quảng đường : Saigon - Châu Đốc - Hà Tiên - Phú Quốc - Hà Tiên - Châu đốc - Sài gòn
Em xin hết, chúc các bác Năm Mới sức Khoẻ và May mắn !
Lbao nhiêu tiền phí

Hạng C
11/6/08
513
2.465
93
Lbao nhiêu tiền phí
em chưa hiểu ý bác
Em có vài kinh nghiệm muốn chia sẻ với các bác nào muốn phượt Phú Quốc
1. Thời gian: Ít nhất là 4 ngày
a. Nếu xuất phát từ Sài Gòn lúc 6-7 giờ sáng, đến Hà Tiên tầm 3-4 giờ chiều
b. Có nhiều loại phà: Super Dong, Thạnh Thới.. em lựa chọn phà Thạnh Thới. Nên book vé trước khi còn ở Sài Gòn, nên book vé cho chuyến đi xuất phát từ Hà Tiên lúc 18:00, vì trừ hao thời gian chạy xe từ Sai gòn xuống Hà Tiên bị trục trặc. Nếu các bác đến Hà Tiên vào lúc 3-4 giờ chiều mà muốn đi phà nhanh, thì có thể thương lượng với nhà điều hành phà đi chuyến sớm hơn. Nhớ là đi đến Bãi Vòng thôi nhé, không book đi Đá Chồng.
Book vé từ sài gòn mục đích là gữi chổ thôi nhé, không cần phải chuyển tiền.
Giờ và giá vé: Tham khảo link sau:
http://thanhthoi.vn/pha-thanh-thoi/
Các bác lưu ý 1 điều: Khi mua vé tại bến phà Hà Tiên, có thể ăn gian họ 1 chút về vấn đề khai chiều cao và tuổi tác con nít, vì con nít dưới 1 tuổi thì miễn vé, và chiều cao thì k nói đến. Giá vé con nít trên 10 tuổi là 130,000, người lớn là 185,000. Vì họ sẽ không có kiểm tra số người trên xe, chỉ thu vé từ anh tài xế.
Khi mua vé cần cung cấp giấy chứng minh nhân dân.
c. Phà sẽ chạy đúng 3 tiếng đồng hồ, em canh đồng hồ cả 2 lần đi và về đếu chính xác. Biển động thì đi chậm hơn nha.
d. Đến Phú Quốc thì thời gian cũng như gần hết ngày, trể lắm khi đến PQ là 9gio nếu đi chuyến 6 giờ chiều. Đường đi từ phà cập bến đến khu An Thới khoảng 22km, mất 25-30 phút đến nơi khách sạn.
2. Khách Sạn: Nên book trước ở Sài Gòn. Hôm trước em book tại Hoàng PHụng guesthouse trên booking.com (không cần cà thẻ trước)
https://www.booking.com/hotel/vn/ho...=photo;utm_term=hotel-2429791_photo-100907059

Giá 600,000/đêm cho 4 lớn, 2 trẻ em. Chũ nhà rất hiền, phòng rất sạch và rộng thênh thang: 3 giường đôi to thù lù. em ở 2 đêm tại đây.
3. Xe V2: Các bác PHẢI mang theo V2 đi luôn, Tuy phí khá cao (990,000d/ xe 7 chổ) nhưng sẽ rất linh động đi chơi. Phú Quốc đường rất đẹp, đi rất sướng, nếu đi taxi thì trả rất nhiều tiền vì từ An Thới (khu nghĩ dưỡng) đi đến Dương Đông - nơi có chợ Phú Quốc, bánh khéo bà Dung hay muốn ăn bún Quậy nổi tiếng thì phải đi rất xa, tầm 25-28 km.
Dương Đông tập trung nơi sinh hoạt và hành chính của Phú Quốc, khách du lịch thường đến đây vào ban tối, còn ban ngày thì ở An Thới, nơi có nhiều địa danh như "Nhà tù Phú Quốc, biển Sao.... nên hầu hết khách du lịch thường đến khu vực này trước.

4. Vào ngày thứ 2, bác bác đi cho hết các danh lam thắng cảnh tại Phú Quốc, không nên đi cáp treo, vì chỉ được ngắm cảnh từ trên nhìn xuống hòn Thơm... Tham khảo tại link sau:
https://www.ivivu.com/blog/2014/08/du-lich-phu-quoc-cam-nang-tu-a-den-z/
Nếu đi mùa mưa thì nên ghé Suối Tranh, suối Đá Bàn, còn đi mùa nắng như vừa rồi em đi thì suối cạn khô.
5. Ngày thứ 3, buổi sáng đi vòng vòng chút rồi ra thẳng phà Thạnh Thới đề về lại Hà Tiên. Nhớ là book vé trước nha các bác. Đi phà lúc 12:00, thường hay trể, 13:00 mới đi, đến Hà Tiên lúc 16:00 hoặc 16:30. Nếu chạy về saigon luôn vào giờ này sẽ rất mệt nên các bác nghĩ tại Hà Tiên để tham quan Thạch Động, biển Hà Tiên.
6. Ngày thứ 4 thong thả về lại Sài Gòn, kết thúc chuyến đi Phú Quốc.
Phà đi rất êm, không có lắc lư gì hết.
Em xin hết.

Hạng D
13/3/16
1.514
7.468
113
Gia Lai
em chưa hiểu ý bác
Em có vài kinh nghiệm muốn chia sẻ với các bác nào muốn phượt Phú Quốc
1. Thời gian: Ít nhất là 4 ngày
a. Nếu xuất phát từ Sài Gòn lúc 6-7 giờ sáng, đến Hà Tiên tầm 3-4 giờ chiều
b. Có nhiều loại phà: Super Dong, Thạnh Thới.. em lựa chọn phà Thạnh Thới. Nên book vé trước khi còn ở Sài Gòn, nên book vé cho chuyến đi xuất phát từ Hà Tiên lúc 18:00, vì trừ hao thời gian chạy xe từ Sai gòn xuống Hà Tiên bị trục trặc. Nếu các bác đến Hà Tiên vào lúc 3-4 giờ chiều mà muốn đi phà nhanh, thì có thể thương lượng với nhà điều hành phà đi chuyến sớm hơn. Nhớ là đi đến Bãi Vòng thôi nhé, không book đi Đá Chồng.
Book vé từ sài gòn mục đích là gữi chổ thôi nhé, không cần phải chuyển tiền.
Giờ và giá vé: Tham khảo link sau:
http://thanhthoi.vn/pha-thanh-thoi/
Các bác lưu ý 1 điều: Khi mua vé tại bến phà Hà Tiên, có thể ăn gian họ 1 chút về vấn đề khai chiều cao và tuổi tác con nít, vì con nít dưới 1 tuổi thì miễn vé, và chiều cao thì k nói đến. Giá vé con nít trên 10 tuổi là 130,000, người lớn là 185,000. Vì họ sẽ không có kiểm tra số người trên xe, chỉ thu vé từ anh tài xế.
Khi mua vé cần cung cấp giấy chứng minh nhân dân.
c. Phà sẽ chạy đúng 3 tiếng đồng hồ, em canh đồng hồ cả 2 lần đi và về đếu chính xác. Biển động thì đi chậm hơn nha.
d. Đến Phú Quốc thì thời gian cũng như gần hết ngày, trể lắm khi đến PQ là 9gio nếu đi chuyến 6 giờ chiều. Đường đi từ phà cập bến đến khu An Thới khoảng 22km, mất 25-30 phút đến nơi khách sạn.
2. Khách Sạn: Nên book trước ở Sài Gòn. Hôm trước em book tại Hoàng PHụng guesthouse trên booking.com (không cần cà thẻ trước)
https://www.booking.com/hotel/vn/ho...=photo;utm_term=hotel-2429791_photo-100907059

Giá 600,000/đêm cho 4 lớn, 2 trẻ em. Chũ nhà rất hiền, phòng rất sạch và rộng thênh thang: 3 giường đôi to thù lù. em ở 2 đêm tại đây.
3. Xe V2: Các bác PHẢI mang theo V2 đi luôn, Tuy phí khá cao (990,000d/ xe 7 chổ) nhưng sẽ rất linh động đi chơi. Phú Quốc đường rất đẹp, đi rất sướng, nếu đi taxi thì trả rất nhiều tiền vì từ An Thới (khu nghĩ dưỡng) đi đến Dương Đông - nơi có chợ Phú Quốc, bánh khéo bà Dung hay muốn ăn bún Quậy nổi tiếng thì phải đi rất xa, tầm 25-28 km.
Dương Đông tập trung nơi sinh hoạt và hành chính của Phú Quốc, khách du lịch thường đến đây vào ban tối, còn ban ngày thì ở An Thới, nơi có nhiều địa danh như "Nhà tù Phú Quốc, biển Sao.... nên hầu hết khách du lịch thường đến khu vực này trước.

4. Vào ngày thứ 2, bác bác đi cho hết các danh lam thắng cảnh tại Phú Quốc, không nên đi cáp treo, vì chỉ được ngắm cảnh từ trên nhìn xuống hòn Thơm... Tham khảo tại link sau:
https://www.ivivu.com/blog/2014/08/du-lich-phu-quoc-cam-nang-tu-a-den-z/
Nếu đi mùa mưa thì nên ghé Suối Tranh, suối Đá Bàn, còn đi mùa nắng như vừa rồi em đi thì suối cạn khô.
5. Ngày thứ 3, buổi sáng đi vòng vòng chút rồi ra thẳng phà Thạnh Thới đề về lại Hà Tiên. Nhớ là book vé trước nha các bác. Đi phà lúc 12:00, thường hay trể, 13:00 mới đi, đến Hà Tiên lúc 16:00 hoặc 16:30. Nếu chạy về saigon luôn vào giờ này sẽ rất mệt nên các bác nghĩ tại Hà Tiên để tham quan Thạch Động, biển Hà Tiên.
6. Ngày thứ 4 thong thả về lại Sài Gòn, kết thúc chuyến đi Phú Quốc.
Phà đi rất êm, không có lắc lư gì hết.
Em xin hết.
Bác xuca này hay nè. Đi đến đâu cũng share kinh nghiệm lại cho ae, hữu ích lắm đấy bác. Thanks nhiều nhé.

Hạng D
5/3/14
2.053
12.469
113
Xin báo cáo các bác là sau khi bỏ phiếu kín giữa các thành viên trong gia đình :p thì phần thắng thuộc về bà cả và 2 đứa nhỏ :(. Nhà em quyết định chọn Côn Đảo là điểm tham quan du lịch cho kỳ nghỉ lễ 30/4 sắp tới. Đến Côn Đảo hiện có 3 cách:
1/ Máy bay cánh quạt ATR do Vasco khai thác
2/ Tàu sắt CĐ09 & CĐ10 tại cảng Cát lở Vũng Tàu
3/ Tàu cao tốc Superdong tại cảng Trần Đề, Sóc Trăng (tuyến mới khai thác T07/17)
=> em quyết chọn phương án 3.
+ Khởi hành chiều ngày 26/04/18: lộ trình Sg - cảng Trần Đề: ~250km, nên em di chuyển bằng xe lúc17h, khoảng 22h em sẽ đến nơi, nhận phòng ngủ tại nhà nghỉ & quán ăn Ngọc Quý, giá 300k/đêm, phòng máy lạnh 2 giường đôi sạch sẽ chủ yếu nghỉ ngơi đến sáng ra tàu đi Côn Đảo
https://www.google.com/maps/place/N...b9b16950f435945!8m2!3d9.5222995!4d106.1997351
Nhà nghỉ này cách cảng tàu Trần Đề ~150m, nhận gủi xe ôtô qua đêm giá 70k/ngày nên yên tâm ra đảo, các nơi khác nhận gửi từ 100-150k/ngày. Vé tàu cao tốc superdong thì em book ở đây
http://superdong.com.vn/
giá 310k/người lớn, gia đình em book 4 vé, luôn vé khứ hồi là hết 2.480k. Thời gian tàu cao tốc 2 thân chạy ~2,5h là đến cảng Bến Đầm, Côn Đảo. Lên cảng Bến Đầm đi taxi về thị trấn ~15km hay đi xe bus 16c hết 40k/người đưa tận chổ nghỉ. Ở Côn Đảo vật giá không hề đắt, nhà nghỉ, ks cho 4 người tối thiểu 500k/ngày cũng có hay hết ga >20 chai/ngày cũng có lun :p. Ăn uống bình dân tầm 20-30k/phần, quán hải sản cũng nhiều...nói chung dân địa phương sao mình vậy, cứ "bình dân học vụ" thì tới đâu cũng tới :D. Còn tham quan vui chơi thế nào thì mấy bác tra gu gồ sẽ có ngay. Thuê xe máy thì xe số hết 100k/ngày (tay ga hình như 120k hay 150k), xăng tự đổ. Do phải lệ thuộc lịch tàu chạy nên book vé tàu xong hẵn book phòng nha.
+ Kết thúc: 8h ngày 29/04/18 là tàu khởi hành về lại cảng Trần Đề. Chừng 11h em đạp về Tắc Sậy, sau đó quay về Bạc Liêu ngủ. Sáng hôm sau tèn tèn dìa lại xì gòn các bác ạ :D
Em tâm sự mỏng như vầy, trước là chia sẽ, để rủi sau này bác nào có đi thì cũng nắm được chút chút, sau là biết đâu bác nào ngẫu hứng đu theo với em chuyến này thì còn gì bằng :rolleyes: