Hạng D
2/1/14
1.653
5.168
113
Bác có hình ảnh j bụp bụp lên cho khí thế
Em xin chia sẽ ít thông tin chuyến đi Phan Thiết vừa rồi
Tạo dáng trên đồng cừu
Jolie - Trên những nẻo đường

Đường đi đẹp ngoại trừ đoạn Lagi quá kinh khủng cho sedan còn với Jolie như đang tập gym vậy
Đồi cát hồng.....

Nắng nóng nên em rất sung giỡn với nước.
....và cuối cùng là tiết mục thử 4 loại gụ vang

í quên còn cái quan trọng nữa là quán Mỹ Hương đạt chuẩn nbr :D...2L, 2N no căng bụng với 260k ( 2 món mặn, xào, canh, cơm )

để tham khảo....

Nhìn chung đường đi ok cho hướng ven biển và QL ( trừ đoạn Lagi ). Biển sạch, không xô bồ ( em tắm bãi của ks nên thấy vậy , không biết bãi công cộng thế nào ). Giá ăn uống và hải sản ok, chi phí và chất lượng tương xứng. Báo cáo hết, chào thân ái và quyết thắng:D:D:D.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
13/2/17
5.001
15.562
113
Trưởng thôn ơi off omo phan thiết trưởng thôn ơi :oops::oops::oops:
Em xin báo cáo chuyến đi Phan rang của nhà em hôm 7/7, do có các cụ nên em đi chổ nghĩ dưỡng là chính ( TTC premuim phan rang - đen giòn cũ). cảm nhận phan rang nắng kinh, gặp xui máy lạnh xe em tèo nên phải châm gas lạnh 2 lần để đảm bảo cho các cụ và f1, còn ăn uống thì lung tung ở phan rang (cơm gà Hải nam, khu ăn uống gần quảng trường... giá cả bình thường, tạm ổn), em rất thích khung cảnh của Hòn cò Cà ná,
có thêm ít ảnh post cho nó xôm tụ

Hình như các bé sẽ nhập họp vào 15/8, như vậy phải khẩn trương chứ không vào chính vụ khó đi lắm nếu không muốn đi vào dịp lễ.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
19/5/16
530
1.694
93
Vậy thì qua tháng 8 gom bi lên đường đi. Để tới 2/9 mệt toàn tập. Phan Thiết - Mũi Né là mối hàng năm của anh đó.
Ông nào chưa mổ mắt ra biển mổ lun :p
Chờ mitsutaku xác nhận vi tri rồi lên lịch luôn anh. Chơi qua đêm ở biển mới đã:D
Để tuần này em tranh thủ làm 1 vòng từ Phan Thiết về Lagi rồi báo cáo các bác. Tại vì đi có F1, V1 nên phải có chỗ tắm rửa, nghỉ ngơi đàng hoàng, chứ ae mình không thì ngủ ngoài bờ biển luôn.

Hạng D
13/3/15
3.675
15.470
113
Biên hòa đồng nai
Em xin báo cáo chuyến đi Phan rang của nhà em hôm 7/7, do có các cụ nên em đi chổ nghĩ dưỡng là chính ( TTC premuim phan rang - đen giòn cũ). cảm nhận phan rang nắng kinh, gặp xui máy lạnh xe em tèo nên phải châm gas lạnh 2 lần để đảm bảo cho các cụ và f1, còn ăn uống thì lung tung ở phan rang (cơm gà Hải nam, khu ăn uống gần quảng trường... giá cả bình thường, tạm ổn), em rất thích khung cảnh của Hòn cò Cà ná,
có thêm ít ảnh post cho nó xôm tụ
View attachment 763248 View attachment 763249 View attachment 763250 View attachment 763253 View attachment 763254 View attachment 763255
View attachment 763251
View attachment 763252
View attachment 763311
Hình như các bé sẽ nhập họp vào 15/8, như vậy phải khẩn trương chứ không vào chính vụ khó đi lắm nếu không muốn đi vào dịp lễ.
Con em 21/08 lên đường nhập ngũ rồi.

• Like
Reactions: Micrapis
Hạng F
13/2/17
5.001
15.562
113
Để tuần này em tranh thủ làm 1 vòng từ Phan Thiết về Lagi rồi báo cáo các bác. Tại vì đi có F1, V1 nên phải có chỗ tắm rửa, nghỉ ngơi đàng hoàng, chứ ae mình không thì ngủ ngoài bờ biển luôn.
Em thấy nếu đi phan thiết thì chọn sand dune mui ne , resort mới xây, cuối bãi resort mũi né, hò hét ngoài bãi thoả mái, gần xóm chài có nhiều hải sản, giá tốt , view đẹp, mới xây, bãi tắm good, chỉ khong biết bãi xe rộng không, vì nó xây nhà nghỉ chạy từ đường theo con dốc khá cao xuống bãi. Giá thì nghe ao hồ đồn rất tốt, 800-1.400/ đêm/phòng đôi.
Còn Lagi thì em nhớ có mấy cái resort thôi, chỗ ttc resort cũng ổn, nhưng giá khá chát.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
10/12/15
3.208
6.887
113
Phan Thiết thì em mù tịt nên nếu có anh em nào rành setup sẽ good hơn, quan trọng là tọa độ ăn chơi ở nơi mô ;)
Thì trưởng thôn nghiên cứu trưởng thôn cắm cờ ở đâu thì ae theo đó:oops::oops::oops:

Hạng F
13/2/17
5.001
15.562
113
Chời chời, anh em thích ngày nào thì quất ngày đó thôi cho nó máo. Cơ mà đợt này e kg có đu theo đc vì bận nhiều thứ quá :(
Em gửi các bác bảng kế hoạch sắp tới của em.
+ .....
+ 05/08 - 11/08: trong khoảng thời gian này em đi Măng Đen ...
+ 12, 13, 19, 20/08: gắn đèn cùng các bác. Có gì hỗ trợ em tùy khả năng điện nước nha (not $).....
+ 26, 27/08: off Phan Thiết - Mũi Né ???
....
hihihih, các bác nào muốn leo đèo tham gia cùng bác đen cho vui kìa, còn vụ off thì theo em biết bác đen, bác 2 bi, bác Taku biết khá nhiều về phan thiết, nhờ các bác giúp thông tin ăn chơi nhảy múa cho AE biết với, chương trình OFF thì cứ có địa điểm, lên chương trình cụ thể sau, đi vào giữa hay cuối tháng 8 ok hơn, vì đi trước lễ đỡ đông.
Chương trình sơ khởi :
Ngày 1: ( thứ 7)
- Sáng 7h xuất phát; ghé ăn sáng. ( nếu thích đi đêm thì 10-11h thứ 6 mình phi - chương trình sẽ thay đổi cho phù hợp)
- Trưa đến PThiết ghé quán nào đó dọc sông ca ty ăn trưa
- Nhận phòng, ổn định vị trí.
- Chiều các gia đình tự do tắm biển, cử 1-2 bác đi mua mồi tươi cho buổi tối
- 5-6h ăn cơm chiều quán mỹ hương (theo bác 2bi: 2l+2n/bữa 220.000đ)
- 6h : tự do
- 7h30 tập trung gala hát hò, giao lưu, nướng mồi, omo chừng nào bết thì lặn.
Ngày 2: (CN)
- Sáng 7h : ăn sáng tại chỗ ở
- 8h: Tắm biển + omo xử lý nốt tàn dư
- 11h : thu dọn chiến trường, trả phòng.
- 12h : ăn trưa quán mỹ hương
- 1h : nhổ neo về, trên đường ghé chơi vườn nhà bác họa sĩ, hay bác taku cho vui cũng như né giờ kẹt xe
- 7 h ghé quán nào đó ăn tối rồi chia tay.

Và cuối cùng em đề nghị chốt ngày 26-27/8 xuất phát đi, hôm nay là 1/8 rồi đó, các bác dzô tư dzấn đi. Thèm đi tắm biển quá hà.