Tập Lái
8/10/10
42
10
8
Em xin kể chuyện em mới gặp tầm 12g45 hôm qua , ma hay k thì em cũng ko bít nữa.
Hôm qua em rời vp tầm 12g hơn do có họp telecon với bên cty mẹ ở Mỹ. Trên đường về đến đoạn Điện Biên Phủ (giua giữa vòng xoay ĐBP và Hàng Xanh, gần Phan Văn Hân F17) thì thấy 1 chú mặc áo màu cháo gà chạy xe đạp trong lane xe hơi. Nếu chuyện vậy thì méo có gì để nói, đoạn ĐBP đó cho phép chạy 70km/h, em phóng tầm 78-80km/h thì qua mặt chú xe đạp cái vèo, khi em lên cầu vượt Hàng Xanh tốc độ xe em chỉ giảm đôi chút còn tầm 65km/h, và em nhìn kính chiếu hậu thì .. ôi định mệnh, chú xe đạp cũng đang lóc cóc leo lên cầu vượt với em, ước lượng cách em tầm 10-15m thôi. Nếu em nhớ k lầm thì tốc độ xe đạp đua cúp Truyền Hình cũng tầm 45km/h là max thì thế éo nào có chuyện lạ lùng vậy, nhưng lúc đó em vẫn chưa nghĩ gì ngoài việc là chắc thằng đó chạy nhanh hay em bị quáng gà.

Xuống cầu vượt dừng đèn đỏ ở Pearl Plaza thì em éo thấy chú xe đạp nữa em cũng ko nghĩ gì. Đèn chuyển xanh em bắn tiếp tầm 70-75km/h, lên đến giữa cầu SG thì em đã vô guồng ~90km/h thì lại thấy bóng dáng quen thuộc ấy phía trước đang hì hụi lên cầu ....ơ định mệnh!!!

Sau đó em đóng thẳng ~100 cây ko dám nhìn lại về tới Cantavil nhà em luôn.
Chắc họp hành căng thẳng quá bác hoa mắt thôi, chứ lúc đó đường còn đông người mà.

Hạng B2
1/7/16
183
138
43
32
Em xin kể chuyện em mới gặp tầm 12g45 hôm qua , ma hay k thì em cũng ko bít nữa.
Hôm qua em rời vp tầm 12g hơn do có họp telecon với bên cty mẹ ở Mỹ. Trên đường về đến đoạn Điện Biên Phủ (giua giữa vòng xoay ĐBP và Hàng Xanh, gần Phan Văn Hân F17) thì thấy 1 chú mặc áo màu cháo gà chạy xe đạp trong lane xe hơi. Nếu chuyện vậy thì méo có gì để nói, đoạn ĐBP đó cho phép chạy 70km/h, em phóng tầm 78-80km/h thì qua mặt chú xe đạp cái vèo, khi em lên cầu vượt Hàng Xanh tốc độ xe em chỉ giảm đôi chút còn tầm 65km/h, và em nhìn kính chiếu hậu thì .. ôi định mệnh, chú xe đạp cũng đang lóc cóc leo lên cầu vượt với em, ước lượng cách em tầm 10-15m thôi. Nếu em nhớ k lầm thì tốc độ xe đạp đua cúp Truyền Hình cũng tầm 45km/h là max thì thế éo nào có chuyện lạ lùng vậy, nhưng lúc đó em vẫn chưa nghĩ gì ngoài việc là chắc thằng đó chạy nhanh hay em bị quáng gà.

Xuống cầu vượt dừng đèn đỏ ở Pearl Plaza thì em éo thấy chú xe đạp nữa em cũng ko nghĩ gì. Đèn chuyển xanh em bắn tiếp tầm 70-75km/h, lên đến giữa cầu SG thì em đã vô guồng ~90km/h thì lại thấy bóng dáng quen thuộc ấy phía trước đang hì hụi lên cầu ....ơ định mệnh!!!

Sau đó em đóng thẳng ~100 cây ko dám nhìn lại về tới Cantavil nhà em luôn.
Em thì rất lâu mới đi khuya đường Sài Gòn tầm 12 đêm. Đi giờ đó em không sợ ma chết, cô hồn. Em sợ ma sống hơn. Kế cả ma có giấy phép và ma không giấy phép, ma nào em cũng ngán.

• Like
Reactions: Giang12345
Hạng B1
10/12/16
63
180
33
31
Hồi em học quân sự năm 1 đại học là vào mùa hè Hè năm 2010. Em đã được chứng kiến 1 vụ chính mắt em trông thấy,mà không,cả em với bạn em đều trông thấy nên khẳng định là đúng.Không lẫn đi đâu được,mà em phải kể vòng vòng 1 tí em mới đi sâu vào nội dung câu chuyện được thì mấy bác mới hiểu được.
Cái khu căn cứ quân sự em học nằm ở 1 huyện Miền Núi xa lắc lơ,cách vùng dân cư sống phải mười mấy cây,ở đó có điện nhưng k có nước,nhà tắm toàn lấy nước từ cái suối có màu phù xa đỏ au,ghê lắm,đã thế đến khi tắm,chuột còn bơi lăng quăng trong bể nước nữa mất vệ sinh lắm.Em ở nửa tháng mà em tắm tính trên đầu ngón tay,hehe. Nhà vệ sinh còn kinh dị hơn nữa đó là hệ thống hai cái hố xí đổ tro và k có cái cửa nhưng phải phục vụ chắc gần 150 đứa nữ trong khu 709 (em cũng nhớ k chắc lắm tên đơn vị ngày đó em học) mà còn cách cái khu ở gần .Vì điều đó nên suy ra tụi em suốt ngày phải đi bậy bên ngoài,nhân lúc trời tối hay bốn bề là rừng núi,trốn bậy vô lùm hay gốc cây nào đó và hạn chế uống nước,có lần em trốn đi tít lên đồi,vừa ngồi xuống đất thì nghe người ta đang bắn đạn thật ầm ầm kế khu bên,làm em hồn vía lên mây,3 chân 4 cẳng chạy về lại.Nhớ lại vẫn còn thấy sợ,để em kể về khu em ở 1 tí,có hai dãy nhà và 1 dãy nhà giữa là ban chỉ huy,dãy A thì lớp em ở,dãy B đối diện là lớp QTKD A ở,hằng đêm đều phân chia cứ 1 tiếng đồng hồ là 3 đứa trực canh gác sau đó chuyển ca đổi 3 đứa khác.Vào ngày hôm đó,vào đúng 12h đêm hết phiên tụi em trực thì có 3 đứa khác dậy thay ca,tụi em mới rủ đi toilet chui ở đằng sau khu em ở, tụi em để 1 đứa lại,còn 5 đứa kéo nhau đi,2 đứa đi trước cách 3 đứa đi sau tầm 3m,em nằm trong tốp 3 đứa đi sau mấy bác ạ. Khi tụi em bước ra sau nhà,chuẩn bị lẩn vô sau núi thì 1 con rút điện thoại ra rồi la lên"thôi đúng 12h rồi,giờ này nhiều ma lắm,t k đi đâu".Hai con nhỏ kia đi trước nên k nghe,còn hai con kia sợ giờ thiêng nên đứng im,còn em sau 10s phân vân em quyết định chạy theo hai con đi đằng trước.Một lúc sau em vào thì nghe 1 con kể lại mà em sởn hết gai óc mấy bác ạ.Nó kể là nó thấy 1 người con gái mặt áo trắng đang ngồi cúi mặt sát bên bãi rác,nó kêu con kế bên cạnh nhìn mà con bên cạnh chẳng thấy j,chưa đây 1p sau nó thấy người con gái ấy từ từ đứng dậy và em lúc sau chạy lại lại đi toilet sát bên người con gái ấy cách có 1m mà em chẳng thấy j,nó sợ em hoảng nên chẳng dám la lên,chờ vô tới nơi nó mới kể lại.Cảm giác lúc đón yomost thật.Nhưng đó chỉ là em nghe nó kể lại thôi,đêm hôm sau em mới thấy rõ ràng...có j mai em kể tiếp nhé,giờ em về nhà đã...

Tập Lái
23/11/16
16
3
3
57
quan10
Em chưa từng gặp ma trên đường thiên lý, nhưng có ông cậu chạy đường dài nhiều năm thì em hay được "tẩm bổ" nhiều chuyện ma có thật, hoặc ít ra là cậu em nói có:D
Chuyện này làm em hãi nhứt:

Một lần đêm khuya đi qua đèo... Cù mông thì phải, em ko nhớ chính xác, cậu em kể hôm đó cả đoàn xe dừng lưng chừng dốc đèo ngủ, chờ sáng để qua đèo. Có một xe khách dừng trước tiên, nửa đêm thì một người phụ nữ mang bầu bật dậy la lên là có một đám người đang cố xô xe xuống vực, cả xe tỉnh dậy nhưng nghĩ bà bầu hay thấy ác mộng nên ngủ tiếp. Được một lúc sau, mọi người trong xe nghe tiếng đập cửa, lơ xe mở ra thì thấy một cậu bé đang run cầm cập. Lơ hỏi sao nửa đêm tới đập cửa xe? Cậu bé nói đi chăn bò mà lạc mất một con, sợ về bị ăn đòn nên mò tới gần xe ngủ chờ sáng đi kiếm bò, ai dè đang ngủ thì thấy một đám người đến hò nhau xô cái xe này, cậu bé sợ quá nên đòi lên xe ngủ tiếp. Nghe xong câu chuyện cả xe tỉnh ngủ luôn, liên tưởng đến giấc mơ của người phụ nữ mang bầu, tài xế cho xe vượt đèo, xuống chân đèo bên kia mới ngủ.

Khi trời sáng, thấy xe công an hụ om xòm, mới biết đêm qua có một xe rơi xuống vực, nhìn lại thì đúng cái xe dừng sau xe có cậu bé xin ngủ nhờ. Sau đó, mọi người trên xe gom tiền mua cho cậu bé một con bò, rồi còn mời cậu đi Hà nội chơi một chuyến cho biết thủ đô.:D

Các bác có nghe chuyện này chưa? Có bác nào gặp ma kiểu này chưa ạ?:confused:
rat vo ly !!! tai xe da chay xe qua deo de ngu roi , sang ra thi di ve luon chu o lai lam gi ma nghe tin cai xe dau sau minh bi xo xuong deo ??? lai con quay xe len deo tro lai de nhin nua thi .... dung la chuyen ma :-(((

Hạng F
20/1/10
5.849
7.280
113
www.viettranyen.com
rat vo ly !!! tai xe da chay xe qua deo de ngu roi , sang ra thi di ve luon chu o lai lam gi ma nghe tin cai xe dau sau minh bi xo xuong deo ??? lai con quay xe len deo tro lai de nhin nua thi .... dung la chuyen ma :-(((
Chắc bác đọc chuyện ma nên tá hỏa hay sao? Chuyện kể rằng "khi trời sáng, thấy xe công an hụ om xòm, mới biết đêm qua có một xe rơi xuống vực".. Chứ có ai kể là "quay xe lên đèo trở lại để nhìn" đâu?:3dquaytay:
Em dự là khi họ ngủ dậy nghe xe hụ om xòm, thì hỏi người qua đường chuyện gì mà đủ thứ xe công an, cấp cứu v.v... một vụ rớt xe thảm họa như vậy thì người Việt mình tính hơi bị ít tò mò dễ gì không có ai đó lên hóng?

Chỉnh sửa cuối: