Hạng C
25/4/10
696
1
18
TP.HCM
vn.360plus.yahoo.com
E vẫn thích CT1 vì chạy đỡ mệt và cũng vừa tầm ngày nghỉ, nghỉ nhiều qá...sếp đủi hết xền đi chơi

Nhưng CT nào thì e vẫn đăng ký:
- 2 người lớn
- 2 trẻ em (một 13t, một 8t vậy tính ntn ha các bác)
E chạy xa hay bùn ngủ mà đợt này B của e đi Mỹ nên chỉ có e chạy thoai có gì mong các bác chiếu cố iemm với nhá hihi.

Hạng D
10/9/08
2.438
471
83
56
HCM
Kakaka ! em  đã đăng kí đi ĐL với TFC hưởng Noel rồi ! Nếu các bác đi theo CT2- NT thì chắc em đu theo được vì tết Tây em cũng đang dự tính nhập bọn với hội Mit tại NT - Phan Rang ! HAHA ! Có khi 3 ngày cuối thì MFC lại cùng nhập bọn với HFC tiến zề Sì Goàn cũng nên !!!

Last edited by a moderator:
Hạng D
7/6/10
2.032
40
48
LA
A) Chuong trinh di Nha Trang :
Neu CT 5N4D ( 30/12 - 03/01 ) sao minh khong nghien cuu nhu the nay :
1/ SGN - Phan Thiet : nghi 1 dem tai Phan Thiet
2/ Phan Thiet - Nha Trang : nghi 2 dem tai Nha Trang
3/ Nha Trang - Phan Rang : nghi 1 dem tai Phan Rang
4/ Phan Rang - SGN
Nhu vay di cung thong tha , ve cung thong tha co thoi gian nghi ngoi cho cac F1 .
B) CHuong trinh di Dalat :
Cung hap dan do , duoc huong cai khong khi mat me la lang man cua Pho Nui . Neu minh so dong duc thi co the o may khu resort hay biet thu xa xa 1 chut em thay he vua roi cac bac o Biet thu Nhu Anh gi do nhin cung dep lam . Toi minh lam cai BBQ cho am cung .
Tuy nhien , thoi diem nay cho nao phong oc cung at kho khan , bac traisaigon va kevin thay OK la em OK .

Hạng D
1/4/08
2.242
32
48
Saigon
otosaigon.com

@Quynhchau : thường thì mỗi nhà bỏ ra khoảng 500/lần để chi phí ăn uống chung , hết rồi góp tiếp. Còn các phí KS và vui chơi như vào Vinpearl thì mình tự mua vé đó.

@Anh Lương : vậy anh cố gắng thu xếp đi với tụi em cho vui , nhiều chổ đẹp cho anh thoải mái tác nghiệp nhiếp ảnh đó
. Chỉ với 1 điều kiện là anh đừng "đốt nhà" anh Kevin và em thôi:D

@Tommyha : do mình cũng đã có chương trình tắm biển nên có thể để dành "đạn" ăn hải sản ngon hơn chăng? Vì mình đi thông thả nên có lẽ cũng không "đuối" lắm đâu! Chỉ e là mợ HdQC lái 1 mình thôi. Vì thật ra đường đi ra NT vắng xe 2B và bằng phẳng không đèo dốc nên chạy thoải mái hơn đi Dalat nhiều. Đợt tháng 8 đi với LMT toàn chạy đoạn Phan Rang - Cà ná trên 100 không à!

Các bác bóng bàn sớm để dể gút lại và đặt phòng sớm nha.

Hi các bác,
Memento nằm ở Diên Khánh, cách Nha Trang 15km, nằm trên đường đi Đà lạt.Trong những ngày lễ, Nha Trang rất đông đúc do đó bác nào thích về vùng quê yên tĩnh thì mời các bác nghỉ dưỡng ở chỗ em.
Một vài hình ảnh em chụp chiều nay :
Khu nhà tranh vách đất

Trong phòng

Hồ bơi nhìn từ phòng ra

Hồ bơi nhìn từ xa, khoảng cỏ là nơi được set up cho dinner

Rất mong được đón tiếp các bác..

Hạng C
28/2/10
515
156
43
46
Countryside nói:
Em cho các bác cái link đây
Hình như bác phải có số bài từ 50 trở lên mới post được hình và link thì phải,chịu khó đi spam cho đủ bài đi bác

Hạng D
9/9/07
3.443
51
48
Saigon
@all: tập hợp thông tin Kevin thấy rằng để balance th/gian, sở thích, tập thói quen đi xa của các h/viên mới mình chọn: <span style=""color: #993366;"">SG - Dalat - Phanthiet - SG </span>

1. Dalat 30/12 - 02/12: traisg cố gắng đàm phán giá phòng tầm 40-50$/pax/room/day?
nếu không thì em liên lạc với Mercure Dalat - giá ở 3ngày tính tiền 2 ngày -giá chỉ 33$/room/day
http://khachsan.chudu24.com/ks/327/khach-san-dalat-du-parc-mercure-cu.html

nếu kh/mãi của chudu24 không đúng thì em đàm phán với Lá Thông hen!

2. Phan thiet 02 - 03/01/11: Kevin có người bạn thân làm Operation Manager của Siva Resort (nay đổi tên lại là Muine Bay Resort) sẽ khai trương hoành tráng vào 20/12.  Anh Giang (OM) sẽ có ưu đãi đặc biệt dành cho HFCer mình & còn được upgrade lên Bungalow hoặc Family Villas (if any).  Đây là khu mới đầu tư, trang thiết bị mới tinh, một nơi cực kỳ yên tĩnh, mới lạ... ace mình vào test khai trương với giá cực cool luôn! :)
(chi tiết, hình ảnh, thông tin giá (dự đóan khoảng 46-50$ thôi hihi  ... sẽ được cập nhật sớm) 
http://www.thitruongbinhthuan.com/index.php?option=com_content&test=view&id=3638&Itemid=2

@traisg: phân chia nhiệm vụ nhen:
Em lo k/s Dalat giá càng rẻ càng tốt, thậm chí thuê nguyên căn villa hay xa trung tâm Dalat cũng không sao.  Còn Phanthiet - anh sẽ lo giá phòng, ăn uống cho cả nhà luôn.

Update đăng ký:
1. Kevinthai A
2. Kevinthai B + 2baby
3. Tommy A
4. Tommy B + 2baby
5. Qchau A
6. Qchau B + 2baby
7. Traisg A
8. Traisg B + 1baby
9.
10.
-------- o o o -------
Mời các bác tiếp tục đăng ký. 

Last edited by a moderator:
Hạng D
1/4/08
2.242
32
48
Saigon
otosaigon.com

@Kevin : Mecure Dalat , hiện nay tên là Dalat Hotel Du Parc là Novotel trước đây . KS này xây dụng từ đầu TK20 nên rất cổ (thang máy muốn dừng đâu thì dừng đó!) nhưng có nét đẹp riêng .Em vừa gọi hỏi thì giá năm 2010 là 60$ cho phòng standard , ngày 01/01 này chỉ còn 1 phòng duy nhất. Bên KS không biết giá KM của @Chudu.

Năm ngoái em có đến ở phòng Superior (có phòng khách và phòng ngủ riêng) , cảm nhận chổ này nếu phòng standard là cực kỳ nhỏ đó , nếu như gđ anh 2L và 2N thì hơi khó đó. Giá này em nghĩ lá thông sẽ thích hợp hơn.