Hạng D
8/11/04
3.249
2.234
113
Kính các bác hội Su! Em là mem của chi hội OS.XNL và đang thảo đơn xin gia nhập hội SU (dù khg đi SU nhưng theo định nghĩa và giải thích của bác HT trong dự thảo, em tự thấy mình "qualified" :D), nên xin góp ý chút với tư cách "thành viên dự khuyết
", có gì các bác bỏ quá cho.

Trong phần nhiệm kỳ, em chưa từng nằm trong "ban lãnh đạn" nên chưa biết OS có qui định gì không. Theo em thì nhiệm kỳ của HT-HP nên là 2 năm và bảo lưu việc "biểu quyết tín nhiệm HT-HP giữa nhiệm kỳ".

Thật ra thì thời gian 1 năm rất ngắn trên diễn đàn (các bác tự xem số bài mình post trong năm) và rất ngắn khi tính về số lần OFF mà bản thân mình từng tham gia trong 1 năm. Làm HT-HP, mang tiếng vác tù hàng tổng, nhưng với tâm huyết với hội, với đam mê xe cộ, các bác ấy tốn khá nhiều thời gian để suy nghĩ về sự phát triển của hội (dĩ nhiên kg thể bỏ qua sự đóng góp xuất sắc từ các thành viên tích cực khác). Thế nên khi họ ấp ủ các vấn đề lớn nào, khi triển khai thực hiện chưa xong thì nhiệm kỳ đã hết. Chả nhẽ lại tự ứng cử hay phải tổ chức bầu bán lại. Rất mất thời gian và trong thời kỳ "quá độ" này, chắc chắn sẽ có phần giảm sút "năng suất" của các bác HT-HP sắp "hạ cánh an toàn". Trong khi đó, chi hội làm phải tìm "good candidates [:O]" cho vị trí HT-HP mới. Cái vòng tuần hoàn lại tái lặp khi HT-HP mới lại loay hoay tìm cách đưa tầm của hội lên, chuẩn bị triển khai rồi lại hết nhiệm kỳ.

Dong dài và loanh quanh nhưng ý em gút lại là nên kéo dài nhiệm kỳ HT-HP lên 2 năm (uh, mà hiến pháp Nga cũng kéo dài nhiệm kỳ tổng thống lên 6 năm rồi đới
).

Cảm ơn các bác đã dành thời giờ đọc post này
!

<span style=""background-color: #ffff00;"">10.1. Nhiệm kỳ </span>

<span style=""background-color: #ffff00;""> - Nhiệm kỳ của Lãnh đạo chi hội là 01 năm từ khi bầu chính thức và công bố với bộ máy đầy đủ, tự bãi nhiệm khi hết nhiệm kỳ và hết trách nhiệm khi bàn giao cho Lãnh đạo chi Hội mới được bầu. </span>
<span style=""background-color: #ffff00;""> - Chi Hội trưởng có thể tiếp tục ứng cử, đề cử khi hết nhiệm kỳ nhưng không quá 3 (ba) năm giữ chức Chi hội trưởng</span>

Hạng D
18/10/10
1.263
346
83
Theo em thì chỉ cần thay cụm từ : "Thành viên chính thức" = "Thành Viên"
và "Thành viên" = "Friends" trong điều lệ là OK. Ý em là mỗi lần off không cần phải phân biệt thành viên hay friends gì. Vui là chính.
(như ý bác sweety là không cần phân chia "giai cấp" giữa các thành viên)

Hạng B2
11/5/10
344
165
43
50

<span style=""background-color: #ffff00;""> - Nhiệm kỳ của Lãnh đạo chi hội là 01 năm từ khi bầu chính thức và công bố với bộ máy đầy đủ, tự bãi nhiệm khi hết nhiệm kỳ và hết trách nhiệm khi bàn giao cho Lãnh đạo chi Hội mới được bầu. </span>
<span style=""background-color: #ffff00;""> - Chi Hội trưởng có thể tiếp tục ứng cử, đề cử khi hết nhiệm kỳ nhưng không quá 3 (ba) năm giữ chức Chi hội trưởng</span>
[/quote]
Em thấy không nên đưa ra thời hạn tối đa 3 năm, nếu bác HT làm tốt và được mọi người tín nhiệm thì bác cứ tiếp tục trừ khi bác mệt mỏi, bận việc xin rút lui thôi, còn khi hết nhiệm kỳ ai thấy mình có khả năng hơn thì cứ ra ứng cử chức HT mọi người cứ bầu chọn

Hạng B2
19/2/10
182
112
43
em đồng ý và chưa có ý kiến gì thêm. Chỉ có góp ý nhỏ thui, ngoài áo, logo,.. theo em nghĩ nếu có thêm cờ của hội thì tốt, mỗi lần mình off đường dài, cả đoàn xe mình đi, cờ bay phấp phới thì trông càng hoành tráng

Tập Lái
2/5/12
4
0
0
Em thấy bản dự thảo của bác là ... quá đầy đủ rồi, em không biết phải góp ý chỗ nào nữa ...kekeke

Hạng B1
4/5/12
64
80
18
kunka nói:

<span style=""background-color: #ffff00;"">- Nhiệm kỳ của Lãnh đạo chi hội là 01 năm từ khi bầu chính thức và công bố với bộ máy đầy đủ, tự bãi nhiệm khi hết nhiệm kỳ và hết trách nhiệm khi bàn giao cho Lãnh đạo chi Hội mới được bầu. </span>
<span style=""background-color: #ffff00;"">- Chi Hội trưởng có thể tiếp tục ứng cử, đề cử khi hết nhiệm kỳ nhưng không quá 3 (ba) năm giữ chức Chi hội trưởng</span>
Em thấy không nên đưa ra thời hạn tối đa 3 năm, nếu bác HT làm tốt và được mọi người tín nhiệm thì bác cứ tiếp tục trừ khi bác mệt mỏi, bận việc xin rút lui thôi, còn khi hết nhiệm kỳ ai thấy mình có khả năng hơn thì cứ ra ứng cử chức HT mọi người cứ bầu chọn
[/quote]
thế thì em đề xuất giải pháp đơn giản nhất, thêm 1 số 0 là ổn ngay í mà...
- Chi Hội trưởng có thể tiếp tục ứng cử, đề cử khi hết nhiệm kỳ nhưng không quá 30 năm giữ chức Chi hội trưởng....

Hạng D
9/3/10
2.182
371
83
Buratino10 nói:
Zinger10 nói:
8.2. Khai trừ khỏi Chi hội

Thành viên chính thức và thành viên bị khai trừ khỏi chi Hội nếu vi phạm một trong những điều khoản sau:

- Vi phạm các quy định chung của Luật pháp, nội quy diễn đàn OS,
- Vi phạm nghiêm trọng các quy định trong Điều lệ Chi Hội, không tuân thủ các quyết định/hòa giải cuối cùng của Lãnh đạo Chi hội.
- Lôi kéo bè phái gây mất đoàn kết trong Hội, vô trách nhiệm dẫn hậu quả xấu cho danh tiếng của chi Hội cũng như cho các thành viên.
- Mâu thuẫn cá nhân ảnh hưởng đến chi Hội, lạm dụng tên tuổi của chi Hội cho mục đích xấu.
- Bị nhắc nhở quá 3 lần do post bài có nội dung vi hiến, phản cảm, nội dung bêu xấu các thành viên khác, bêu xấu chi Hội…
- Thành viên chính thức: không tham gia online-spam-post bài quá 2 tháng; không offline lần nào trong 1 năm, không đóng quỹ chi Hội trong 3 Quý.
Bữa giờ em về vùng sâu xa không có điều kiện online được, giờ cho em hỏi chút về cái dòng in đậm :
1. Vi phạm 1 trong các điều trên là bị kỷ luật hay là vi phạm tất cả thì mới bị kỷ luật ?
2. Thứ 7 này đi đấu bò thì có coi là 1 lần offline không [:O][:O]?? Nếu có định nghĩa rõ ràng thì em khỏi théc méc. Còn không thì để tránh bị kỷ luật, cứ gần đến ngày hết hạn em alo cho hungbienhoa, Ducga (3 người đủ chi bộ) làm cái
để "reset" cái thời hạn
Đã có 1 số ý kiến đóng góp cho Điều lệ, em sẽ nghiên cứu và thảo luận thêm. Trước mắt em trả lời ý kiến của Bác Bu:
1. Vi phạm 1 trong các là xử rồi Bác ơi.
2. Những lần off chính thức là những lần off được BDH đưa ra kế hoạch trước. Còn những lần rủ rê ăn nhẹo là không tính nhé Bác !
Các ý kiến khác, mong các Bác cùng thảo luận nhé.