Hạng D
1/12/06
1.016
11
38
60
RE: Kẻ sĩ nay còn không?

Xin các bác cứ bình tĩnh mà run,có kế hoạch rồi đấy:"Theo chỉ đạo của UBND TP, Sở Khoa học và Công nghệ TPHCM đang xây dựng đề án về đổi mới cơ chế chính sách, thu hút nhân tài, trong đó có cơ chế sử dụng và chính sách đãi ngộ. Trí thức kiều bào về nước được đối xử bình đẳng như công dân VN trong nước, được tạo điều kiện về chính sách nhà đất, cư trú và đi lại để an tâm làm việc. Đây là cơ hội để những trí thức yêu nước thương nòi trong và ngoài nước cống hiến sức mình cho TPHCM và cũng là cho dân cho nước."
Các bác cứ thế mà chờ nhé:mad::mad::mad::mad::mad::mad:

Hạng C
29/11/05
810
21
18
Hà Nội

Bài của bác hay quá

Nhưng mà bác cho em xem thêm cái hình mạng của con nhện bị ngây ngất bởi "phong bì" xem nó thế nào, có được như nhện cà phê không?:D

Mà chuyện kẻ sĩ mới khối cái hay, hế hế. Mấy ông kẻ sĩ này ngồi chơi uống trà thì phán chả ai bằng, nhưng mà ngôi với nhau là cãi nhau, đấm đá loạn xà ngầu ngay, chả thằng nào chịu thằng nào, gàn bỏ mịa. Tốt nhất là đừng có dây.:)

Last edited by a moderator:
Hạng F
26/2/07
5.094
436
83
Xứ dừa Miền Tây

Bác trong lãnh đạo thành phố ra à? sao nói đúng tinh thần chỉ đạo thế:):):) Cứ bàn chuyện mà ai cũng đã biết thì chỉ có lý do là hoản binh. Chờ....hết nhiệm kỳ...nghỉ khoẻ.
Làm thì mệt,
lỡ dính líu đến ai thì chết,
chi bằng cứ ngồi chờ ..tết
ai cho gì hốt hết...

Trích đoạn: hoatran

Vấn đề là người ta phát động lấy ý kiến kẻ sỹ để cho có tí mùi dân chủ, và thành tích....sau đó họ đâu có nghe kẻ sỹ vì "nghe nó thì hóa ra mình ngu hơn nó à"....và quan trọng hơn là "làm như thế là bứt dây động rừng, đụng chuyện là chết chứ chả chơi, thôi chi bằng ta cứ ầm thầm mà hưởng lộc"

Hạng B2
23/7/07
272
407
63
HCM

Iem thì thấy, các bác "sĩ" ấy lúc còn hàn vi, nghĩa là còn uống cafe cóc, lo chuyện khu phố hay phường thì các bác nói hay lắm, chiến đấu lắm, tinh thần lắm. Vì cái tinh thần ấy, nhưng do xa đảng xa chính phủ nên các bác trên hoặc sẽ không biết gì hết, hoặc hên xui mà biết đến, các bác bên trên sẽ tạo cơ hội để trở thành cá gặp nước, đưa vào các vị trí mà các bác ấy đáng được ngồi làm, chứ không phải cafe cóc. Và khi đã được làm các công việc mà các bác ấy đã chiến đấu để có thể làm được, thì các bác ấy thỏa mãn lắm, sung sướng lắm, ... và vắt chân chữ ngũ nhấm nháp cái sự sướng ấy, hết làm... hoặc là, đưa các bác "sĩ" ấy lên rồi đấm xoa vài đấm, cũng im re, thế là yên chuyện. Thành tích của phường của phố thế là vẫn vững như bàn thạch ....

Hạng D
17/7/07
3.452
33
48
Sài-gòn

Rất cảm kích trước lòng nhiệt tình của bác Golf06. đa tạ bác nhiều lắm.
...
Còn việc này nè các bác : khá nhiều vị chức trách cũng nghĩ, và có nhiệt tình như bác Golf06, nhưng kẹt tứ phía, chẳng nhúc nhích được tí nèo :D

Nản, xin từ chức ?
Đâu phải muốn cáo quan về vườn, là được OK đâu ?
Chúng tôi muốn anh phải ngồi đó, thậm chí ngồi tiếp nhiệm kỳ kế, mọi việc để chúng tôi làm.
Anh cãi lại ?
He he...
Các bác cứ tự suy đoán tiếp nhe :D
Tui hông phải là quan, cũng hông kóa người thân mần quan, chỉ nêu thêm 1 cái nhìn khác thui ạ [:-]

Hạng C
31/8/07
880
6
18

Trích đoạn: BANH_TET

Rất cảm kích trước lòng nhiệt tình của bác Golf06. đa tạ bác nhiều lắm.
...
Còn việc này nè các bác : khá nhiều vị chức trách cũng nghĩ, và có nhiệt tình như bác Golf06, nhưng kẹt tứ phía, chẳng nhúc nhích được tí nèo :D

Nản, xin từ chức ?
Đâu phải muốn cáo quan về vườn, là được OK đâu ?
Chúng tôi muốn anh phải ngồi đó, thậm chí ngồi tiếp nhiệm kỳ kế, mọi việc để chúng tôi làm.
Anh cãi lại ?
He he...
Các bác cứ tự suy đoán tiếp nhe :D
Tui hông phải là quan, cũng hông kóa người thân mần quan, chỉ nêu thêm 1 cái nhìn khác thui ạ [:-]
Bác không phải là quan nhưng bác là Tôn Sách đấy

PMC
Lơ Xe
12/1/04
2.381
168
63
Xa Cảng Miền Tây

Trích đoạn: CHEVY2007

Xin các bác cứ bình tĩnh mà run,có kế hoạch rồi đấy:"Theo chỉ đạo của UBND TP, Sở Khoa học và Công nghệ TPHCM đang xây dựng đề án về đổi mới cơ chế chính sách, thu hút nhân tài, trong đó có cơ chế sử dụng và chính sách đãi ngộ. Trí thức kiều bào về nước được đối xử bình đẳng như công dân VN trong nước, được tạo điều kiện về chính sách nhà đất, cư trú và đi lại để an tâm làm việc. Đây là cơ hội để những trí thức yêu nước thương nòi trong và ngoài nước cống hiến sức mình cho TPHCM và cũng là cho dân cho nước."
Các bác cứ thế mà chờ nhé:mad::mad::mad::mad::mad::mad:

Nếu như "kẻ sĩ" từ nước ngoài về mà được đối xử bình đẳng như... em là "kẻ sĩ" ấy đủ dựng tóc gáy rồi, he he... Dưới đây là thực tế của em nhé:

- Hợp thức hóa bìa đỏ: 5 năm (vì thay đổi địa giới hành chính phường và bản đồ phân lô thửa)

mời các bác tiếp tục liệt kê những "ưu đãi bình đẵng" của công dân trong nước mà "kẻ sĩ" sẽ được hưởng, hi hi...

Hạng D
14/5/07
1.130
10
0

Đúng ra thì cũng có nhiều thứ cải cách được, chẳng hạng thủ tục hành chính có nhiều thứ cải cách được, em lấy cái giấy lý lịch tư pháp làm ví dụ, theo thủ tục họ sẽ điều tra từ nơi các bác ra đời. lớn lên, bác nào di chuyển qua nhiều địa phương thì càng mất thời gian để điều tra. Tuy nhiên qua sáu tháng giấy ấy hết hiệu lực, nếu bác nào cần tiếp thì họ lại làm từ đầu, vậy tại sao không lưu trữ cái mà họ đã điều tra, khi ai cần thì chỉ việc điều tra khoản thời gian từ ngày có giấy đó về sau, quá dễ mà phải không? Nếu cái gì cũng làm từ đầu như thế thì dễ hiểu là cán bộ của ta không thể giảm được.

Còn chuyện giao thông này nọ thì em không có ý kiến, vì theo quy hoạch từ thời Pháp, quy mô SG chỉ phù hợp cho dưới 1 triệu dân, muốn chứa thêm thì phải mở rộng từ trước cơ, chắc phải từ khi vừa giải phóng hoặc chậm hơn chút ít, chứ bây giờ em thách nhà quy hoạch nào cải tạo nổi tp này, chúng ta cứ nhập mà không xuất nên giờ phải gọi Đại Sài Gòn mới đúng, bây giờ mà làm căn cơ lắm cũng phải cả chục năm nhìn vùng ven hành phố là 1 đại công trường may ra mới thoát cái nạn kẹt xe, ngập nước này, ngay như Hàn Quốc qui hoạch tốt thế mà còn phải chọn thủ đô mới do bị quá tải nửa kìa.

Hạng C
2/2/07
826
20
18
49
Trái Đất

Ủa .... sao lại còn có cái thư ngỏ này nữa áh. Chủ tịch TP đã tuyên bố rồi mà
http://www.sgtt.com.vn/web/tintuc/default.aspx?cat_id=638&news_id=28368#content