Hạng B2
12/3/12
450
95
28
Da
Hai Thầy làm ơn làm phước cầm cái bơm nước (trên tay) Sau đó quan sát đường nước đi & về lúc van hằng nhiêt đóng & mở ah.

, .. . em mới đi nhâu zìa phê quá nên cầm ko nổi ah:3dcuoi:

Dạ em đã cầm đến 3 cái van hằng nhiệt và 1 cái bơm nước mới tinh nhé (khoe trá hình chút) trong tay mà vẫn ko thể hiểu nổi, chính xác là nó có lên bác Tâm ơi, em nói sai sai, nhưng nó chỉ lên tí xíu, khoảng góc 5 giờ, chứ ko phải góc 3 giờ kém như bình thường. Nghe gara bảo là nó ko đóng lại được chứ em có... biết gì đâu :)

Cái của em nó cong queo cái ron cao su dày nhất bên ngoài luôn. Em giận quá bán ve chai òi, ko thì em chụp lại.

P/s: các bác có điều kiện nên thay cái bơm nước, cái cũ nó tã lắm rồi, cái này em còn giữ xác, bác nào cần em chụp hình cho xem, nhìn thấy tội lắm :)

Hạng C
18/1/11
509
786
93
Thấy có nhiều việc để làm nữa rồi : kim đồng hồ nhiệt -----> van hằng nhiệt ---> Bơm nước
Đúng phải là thật yêu Previe mới gắn bó lâu năm với em nó.
Pac chụp hình cái bơm đi - cái mới gía bao nhiêu ? mua ở đâu vậy Pac ?
Chúc cả nhà Pre vui vẽ

Da

Dạ em đã cầm đến 3 cái van hằng nhiệt và 1 cái bơm nước mới tinh nhé (khoe trá hình chút) trong tay mà vẫn ko thể hiểu nổi, chính xác là nó có lên bác Tâm ơi, em nói sai sai, nhưng nó chỉ lên tí xíu, khoảng góc 5 giờ, chứ ko phải góc 3 giờ kém như bình thường. Nghe gara bảo là nó ko đóng lại được chứ em có... biết gì đâu :)

Cái của em nó cong queo cái ron cao su dày nhất bên ngoài luôn. Em giận quá bán ve chai òi, ko thì em chụp lại.

P/s: các bác có điều kiện nên thay cái bơm nước, cái cũ nó tã lắm rồi, cái này em còn giữ xác, bác nào cần em chụp hình cho xem, nhìn thấy tội lắm :)

Hạng F
3/10/10
7.379
3.126
113
Previa Club
www.tanyplastic.com
Nước đi theo nhiều đường khi van hằng nhiệt đóng:
1/ Vòng qua máy về bình nước phụ (Hình 1)
Két nước bị xì chảy hết nước mà kim đồng hồ báo nước không nhảy lên overload !

2/ Vòng qua thân họng ga và EGR (Hình 2)

3/ Vòng qua hệ thống sưởi (Hình 3)

Khi van hằng nhiệt mở thì nó sẽ qua két giải nhiệt (Hình 4)

• Like
Reactions: Previa1996