Hạng D
29/6/04
1.115
9.133
113
Việt Nam
www.mail.yahoo.com
RE: Kể tội các loại xe Ford

Em cũng đang chạy Ford đây, cụ thể là con Laser 1.8MT. Lúc mua (cuối 2004) cũng lăn tăn nhìu giữa mazda6, esc2.3 rùi toy altis nhưng cuối cùng lại cưới em nó .
Cái tội lớn nhất của em này là cách âm không tốt nên đi vào những đoạn đường đá dăm là rất ồn, còn lại em thấy mọi thứ đều ổn cả (ít nhất cho tới lúc này, hehe...)

O.S.P.D EMMA Head Judge
31/1/05
830
24
18
XAMBACO JSC

Xe cách âm kém bây giờ không phải là vấn đề lớn, trong OS chúng ta bây giờ có rất nhiều chuyên gia về lĩnh vực này.

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83

Trích đoạn: begift

Con Mông đau của em khu vực chỗ ghế lái hơi bị nóng, không hiểu các xe khác thế nào?

Xe bác có hệ thống sưởi ghế lái đấy, hay ha:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D. Đùa bác tí thôi, chắc là bác ngồi lâu thôi, không sao đâu:):)

Hạng B1
30/3/07
91
0
0

Bác này mơ giống em thế nhỉ, nhưng chỉ cần xuống 32k là xơi ngay Bác ạ.
Trích đoạn: vndnguyen

có thêm 1 cái tội nữa là giá cao quá, hiện tại hầu như không có loại Ford nào dưới 30k.
Bao giờ thì Focus-S làm cái giảm giá đặc biệt xuống còn 30K các bác nhỉ ???

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.468
2.210
113
48
TP.HCM

Nói về Ford, em cũng có một anh bạn Việt kiều ở Canada, giờ đang sống ở VN. Và nói đến xe Ford thì anh ấy lắc đầu lia lịa :), chỉ thích Acura thôi ;)

Em thấy nhiều người bạn VN của em ở nước ngoài không khuyến khích người thân mua Ford. Em nói điều này các bác nghe tham khảo thôi nhé, xin không bình luận :D

Em cũng thật khó hiểu cho Ford, khen chê loạn xạ hết cả lên. Hình ảnh về Ford trong mắt người tiêu dùng rất không nhất quán :)

Riêng cá nhân em, nếu Ford VN đừng đưa giá lên mây như vậy thì doanh số bán ở VN không phải tồi, và có lẽ em cũng đã có một chiếc Ford :)

Hạng B2
1/2/07
175
3
18

Trích đoạn: starhouse

Trích đoạn: patchipetro

Trích đoạn: minhbill
Nếu đi một cách từ tốn, ga nhẹ nhàng, dùng chế độ bán tự động, tránh rà nhiều phanh ... nếu khi vận hành mà có ý thức tiết kiệm xăng thì chắc chắn lượng tiêu thụ sẽ ít.

thế những người thích đi một cách xả láng,ko phải lo xăng,ko phải đi nhịp nhàng như bác vẫn cứ nên mua Cam... hê hê. :D

bác chạy camry rồi đúng không ?
đời nào vậy bác ?AT 2.4, 3.0 hay MT 2.4 (2005)?
bao nhiêu lít/100km đường trường và thành phố vậy bác
phỏng bác
[8|]
Cam 2002 (sx VNam), 2.2 bác ạ.
Đường nội thành 11-12l/100km (sau 3 năm sd) bác ạ

Tập Lái
9/5/07
25
0
0

Haha e vô forum của hãng nào cũng nghe các bác than thở là xe hao xăng hết, e nghĩ nếu đã mua xe thì hầu như loại lào cũng hao xăng hết cả. Quan trọng là mình thích loại nào mà thui. Theo e thì xe US vẫn hơn, Toyota chỉ được là vào Việt Nam trưởc với lại dân ta chuộng xe Nhật mà thui.

VIP
1/3/07
1.577
51
48
DOC-HCM

Trích đoạn: npt

Nói về Ford, em cũng có một anh bạn Việt kiều ở Canada, giờ đang sống ở VN. Và nói đến xe Ford thì anh ấy lắc đầu lia lịa :), chỉ thích Acura thôi ;)

Em thấy nhiều người bạn VN của em ở nước ngoài không khuyến khích người thân mua Ford. Em nói điều này các bác nghe tham khảo thôi nhé, xin không bình luận :D

em cũng vậy, khi em quyết định lụm con laser về thì các bác Vịt kều nói ngay sao không mua toy, mua ford chi hao xăng [:-]
nhưng mà sài đến nay thấy cũng ok lắm càng đi càng thích bác ạ [8D] chưa thấy chán :D:D:D