Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
53
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS
Em không bị ra mồ hôi tay nhưng ra mồ hôi toàn thân thì sao mấy bác? Mỗi lần đi đánh với OTC là về mồ hôi ướt đẫm, mắt nổ đom đóm, lưng đau, chân mỏi, miệng cũng mỏi (vì cười), làm sao đấy???????

Hạng D
17/3/07
1.073
420
83
48
E thấy bác cứ lấy găng tay cao su y khoa mà đeo thôi, chứ đụng e thì mồ hôi bác ra ào ào thì có kem hay phấn gì thì cũng cuốn trôi mất thôi !! ... heheh...

Tập Lái
24/9/08
28
0
0
vovinam nói:
Em không bị ra mồ hôi tay nhưng ra mồ hôi toàn thân thì sao mấy bác? Mỗi lần đi đánh với OTC là về mồ hôi ướt đẫm, mắt nổ đom đóm, lưng đau, chân mỏi, miệng cũng mỏi (vì cười), làm sao đấy???????

Hehehe, ra mồ hôi toàn thân như bác chỉ có 1 cách duy nhất. Bác ra tiệm VLXD mua 1 bao matis về trét toàn thân => đảm bảo kg ra mồ hôi nữa. Còn vụ mắt nổ đom đóm, lưng đau, chân mỏi nghe quen quen quá ta? Giống như "ấy" quá độ nên bị như vậy. Hix, zdot lẹ

Hạng B2
16/10/06
424
4
18
50
HCM
Về kem bôi tay em thấy thường chỉ có hàng Prince là thông dụng, hôm trước xem chương trinh ACE của StarSport em thấy Davydenko cũng dùng. Hồi xưa em cũng xài qua, khỏang 2 tiếng sau thì phải bôi lại, không bị dị ứng da (mặc dù em da trâu) hay ngứa ngáy gì.

Quấn tay thì em thích dùng Yonex màu trắng, vừa rẻ vừa bền (8000/cuộn) . Nó không bị bong tróc từng mảng như mấy hàng hiệu khác. Lúc xưa em xài hàng Head, có lỗ hút nước rất tốt nhưng phải tội mắc và mau hư quá.

Tập Lái
25/9/08
29
0
0
47
Cái loại kem mà các bác nói của Prince là đâu phải kem đâu, chắc mọi người thấy màu trắng đục nên tưởng là kem. Thực ra nó là cao su lỏng khi xit ra tay thi ngay lập tức nó khô tạo 1 lớp màng mỏng giúp bít lỗ mồ hôi nên k bị mồ hôi tay và cũng giúp tăng độ ma sát, tuy nhiên đánh 1 hồi thì lại phải xịt lại vì bị tróc mất. Vì có người bạn đã từng xài và cũng có thử qua nên góp ý chút xíu.

Hạng C
3/12/07
843
4.854
93
CAN THO
em xài 2 loại Wilson và Yonet (70.000/3 cái) thấy OK lắm ạh, độ bám tay cao, thấm tốt. Bác dùng thử xem thế nào. Chứ em thấy mỗi người mỗi ý, bác nên dùng thử nhiều loại xem mình hợp với loại nào.

Em thì có kinh nghiệm nhỏ thế này, nếu tay bác ra mồ hôi nhiều quá làm xoay cán vợt thì bác nên quấn 1 cái quấn cán lót phía trong (dùng loại có gân cộm - để tặng độ bám) sau đó quấn thêm 1 cái loại mỏng ở ngoài và thay thường xuyên (1 cái/2 buổi). 

Còn vụ bột thì em không rành.

Bác xem thế nào nhé!
Thân.

Chi Hội Phó TDTT
27/2/08
3.708
1
38
50
HCM
Em cũng xài cái chai keo của Prince, lúc mới bôi thì rất tốt nhưng đánh được 1 trận thì phải bôi tiếp do tay em ra rất nhiều mồ hôi. Em vừa xài quấn cán có gân của Prince kết hợp với chai keo này mà vẫn bị xoay vợt như thường.

Hạng D
8/4/07
1.075
0
0
em cũng kết thằng Yonnex , nhưng loại em dùng chỉ có 2 cuốn thôi
bám tay cực tốt